Cố hương - Lỗ Tấn

H

hmhieu

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Giúp mình trả lời những câu hỏi này nhé:
Q#1: Giá trị của truyện ngắn Cố hương là gì?
Q#2: Hình ảnh nhân vật "tôi" trong truyện - Thời điểm và con thuyền "tôi" đi có một nét đặc biệt. Nó có ý nghĩa gì dv câu truyện?
Q#3: "con đường " mà Lỗ Tấn đề cập đến ở cuối truyện là con đường gì? Và cái ý nghĩa sâu xa của triết lý đó là gì?

H

h3jnek3n.9999

3: "con đường " mà Lỗ Tấn đề cập đến ở cuối truyện là con đường gì? Và cái ý nghĩa sâu xa của triết lý đó là gì?
về nghĩa cụ thể, đó là con đường bình thường, chỉ cần chúng ta kiên trì bước đi theo nhịp chảy của thời gian, nó sẽ trở thành một con đường đư ta đến đích, đến chặng cuối con đường.
về ngiã triết lí: đó là một bài học rút ra trong thực tế đời ssống. đường đi cũng như đường đời. đường đi đúng thì ta sẽ đến được đích mà ta cần đến. còn trải nghiệm trên đường đời, chũng ta phải vạch ra cho mình một lí tưởng, một ước mơ. đó phải là những gì mình khát khao và có đủ niềm tin, nghị lực để thực hiện nó. chúng ta phải kiên trì với con đường tương lai, con đường của khát vọng ấp ủ trong chính tâm hồn mình. bởi kì thực trên trái đất , trên nhân gian đâu có ai vạch ra cho mình một lối đi, đâu có ai giúp mình tạo dựng một tương lai tươi sáng.? vâng chỉ có ta, chỉ có ta mới là người vững bước với niềm tin một ngày nào đó , lí tưởng của ta, con đường mà ta đã chọn là đúng đắn. hãy đừng từ bỏ mơ ước, hãy rèn luyện tính kiên trì, nhẫn nại để đạt được thành công của chính mình.
cố lên nha bạn,!

Top Bottom