Thích - Thương Cô gái mù quáng trong tình yêu

The key of love

Học sinh gương mẫu
Thành viên
11 Tháng hai 2019
722
3,337
326
Bình Phước
Trường THPT Chuyên Bình Long
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hôm nay, trời thật đẹp, ngày mà em nghĩ em sẽ không cô đơn như những năm trước, lại là ngày mà em đau lòng nhất. Anh đã bước ra khỏi thế giới của em chỉ bằng một câu xin lỗi và một lý do có lẽ là chỉ nói ra cho có. Anh đã từng nghĩ về em chưa anh? Anh có từng nghĩ khi anh làm như thế thì em sẽ ra sao không anh? Người ta nói đúng, trong tình yêu, người nào yêu nhiều thì người đó sẽ là người thua cuộc, người thua cuộc sẽ phải chịu dày vò về thể xác lẫn tinh thần, còn người kia chỉ thảnh thơi đi về một nơi yên bình, nơi phù hợp mới.
Anh có biết những lời không hay về anh, những lời đắng cay, chua chát nhất về anh đều đã được rót thẳng vào tai em nhưng chưa bao giờ em để những lời nói đó làm xấu đi hình ảnh của anh trong trái tim em, chưa bao giờ. Có lẽ là em sai trước, có lẽ em không tốt, và có lẽ em chẳng đáng bên anh thêm giây phút nào nữa. Ngày hôm nay, em viết ra vài dòng trên quyển sổ nhỏ, anh không đọc được nhưng đâu đó trong thâm tâm của anh có thể dành ra 1 giây để nhớ về em, trước khi anh bên cô ấy.
Nếu ngày đó em biết được sẽ gặp anh, nếu em biết có ngày hôm nay, thì e vẫn sẽ nhắm mắt để anh bước vào thế giới của em một lần nữa. Dù đau xót nhưng em vẫn có anh. Anh không nghĩ em đã yêu anh, cần anh nhiều như thế đúng không? Anh làm gì còn tâm trí nghĩ về em nữa, anh còn công việc của anh, còn người anh muốn quan tâm hơn em. Anh có còn nhớ những mộng mơ khi chúng mình còn bên nhau hay không.........chắc anh quên rồi......còn em vẫn nhớ như in.
Lắm lúc em muốn buông tay anh ra để em được thoải mái hơn, không phải suốt ngày nghĩ về anh-một người khác thường, nhưng con tim em cứ nhói đau, em còn yêu anh nhiều hơn cả bản thân mình. Một cô gái bình thường như em, em phải cố gắng cố gắng rất nhiều để xứng với anh. Yêu anh rất mệt nhưng có anh, e mới thấy được cuộc sống kia ý nghĩa biết bao. Anh đã đi rồi, sao em níu lại được nữa.....
Mình kết thúc thật buồn......
Anh còn chút nhớ thương về cô bé hay dỗi này không?
Anh đã hết rồi.....
Em chỉ hỏi cho lòng em bớt đau thôi...
Hạnh phúc của anh cũng là hạnh phúc của em....chúc anh luôn vui nhé !!
Một cô bé ngây ngô ........

Last edited:

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Hôm nay, trời thật đẹp, ngày mà em nghĩ em sẽ không cô đơn như những năm trước, lại là ngày mà em đau lòng nhất. Anh đã bước ra khỏi thế giới của em chỉ bằng một câu xin lỗi và một lý do có lẽ là chỉ nói ra cho có. Anh đã từng nghĩ về em chưa anh? Anh có từng nghĩ khi anh làm như thế thì em sẽ ra sao không anh? Người ta nói đúng, trong tình yêu, người nào yêu nhiều thì người đó sẽ là người thua cuộc, người thua cuộc sẽ phải chịu dày vò về thể xác lẫn tinh thần, còn người kia chỉ thảnh thơi đi về một nơi yên bình, nơi phù hợp mới.
Anh có biết những lời không hay về anh, những lời đắng cay, chua chát nhất về anh đều đã được rót thẳng vào tai em nhưng chưa bao giờ em để những lời nói đó làm xấu đi hình ảnh của anh trong trái tim em, chưa bao giờ. Có lẽ là em sai trước, có lẽ em không tốt, và có lẽ em chẳng đáng bên anh thêm giây phút nào nữa. Ngày hôm nay, em viết ra vài dòng trên quyển sổ nhỏ, anh không đọc được nhưng đâu đó trong thâm tâm của anh có thể dành ra 1 giây để nhớ về em, trước khi anh bên cô ấy.
Nếu ngày đó em biết được sẽ gặp anh, nếu em biết có ngày hôm nay, thì e vẫn sẽ nhắm mắt để anh bước vào thế giới của em một lần nữa. Dù đau xót nhưng em vẫn có anh. Anh không nghĩ em đã yêu anh, cần anh nhiều như thế đúng không? Anh làm gì còn tâm trí nghĩ về em nữa, anh còn công việc của anh, còn người anh muốn quan tâm hơn em. Anh có còn nhớ những mộng mơ khi chúng mình còn bên nhau hay không.........chắc anh quên rồi......còn em vẫn nhớ như in.
Lắm lúc em muốn buông tay anh ra để em được thoải mái hơn, không phải suốt ngày nghĩ về anh-một người khác thường, nhưng con tim em cứ nhói đau, em còn yêu anh nhiều hơn cả bản thân mình. Một cô gái bình thường như em, em phải cố gắng cố gắng rất nhiều để xứng với anh. Yêu anh rất mệt nhưng có anh, e mới thấy được cuộc sống kia ý nghĩa biết bao. Anh đã đi rồi, sao em níu lại được nữa.....
Mình kết thúc thật buồn......
Anh còn chút nhớ thương về cô bé hay dỗi này không?
Anh đã hết rồi.....
Em chỉ hỏi cho lòng em bớt đau thôi...
Hạnh phúc của anh cũng là hạnh phúc của em....chúc anh luôn vui nhé !!
Một cô bé ngây ngô ........

Yêu thì khổ mà không yêu thì lỗ. Vậy em muốn chịu khổ hay chịu lỗ đây, cô bé.
Nói vui thôi chứ tình iu ai mà từ chối được em ha! Lúc yêu, ai cũng thấy tình yêu thật nhiệm màu và người mình yêu long lanh như bức tranh được phủ bằng bụi hồng lấp lánh. Nên người ta đôi khi mơ màng đôi khu ngu ngơ dại khờ mà " té" vào tình iu ( fall in love) mà.

Em dốc hết tim hết lòng mà yêu và tin rằng đó là người tuyệt nhất không có người ấy thì mất hết..
Hàn Mặc Tử từng than thở: "Người đi một nửa hồn tôi mất. Một nửa hồn tôi bỗng dại khờ". Thực sự thì ta chẳng bao giờ trao nửa linh hồn của ta cho ai đâu. Chỉ là cuộc sống của chúng ta hoàn toàn phụ thuộc vào cảm xúc của đối phương nên khi người ta ra đi thì ta ko còn chỗ bám víu.

người đến rồi đi, cũng là lẽ bình thường trong dòng đời này mà thôi. Em cần giải thoát co mớ cảm xúc tình iu đang bị bó buộc ở trái tim để còn nới rộng trái tim mình ra, cho mình cơ hội chờ đón một nửa đích thực của mình nữa chứ.

Nói vậy thôi, điều quan trọng bây giờ là tập trung vào việc học em ạ. Đừng để nó ảnh hưởng đến việc học của mình.

Top Bottom