Tin học Chuyển file mp3 sang file mp4

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm
  • Like
Reactions: kingsman(lht 2k2)

Shenn

Cây bút trẻ xuất sắc nhất 2017
Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Em có bài hát đã đc thu âm rồi ạ, nhưng lại chẳng bt cách chuyển sang mp4 để post lên youtube ạ.
@kingsman(lht 2k2) Anh ơi hướng dẫn em với --- em không biết làm
tùy thôi cậu :v có bản thua âm rồi thì làm đại một cái video lyric hay gì đó rồi chèn phần thu âm vào mới post được lên youtube chứ :v

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Em có bài hát đã đc thu âm rồi ạ, nhưng lại chẳng bt cách chuyển sang mp4 để post lên youtube ạ.
@kingsman(lht 2k2) Anh ơi hướng dẫn em với --- em không biết làm
thường là những cách chuyển mv4-mv3 rất nhiều cách chuyển
còn ngược lại thì :
theo anh thì
...làm một doạn video bằng proshow producer sau đó chèn bản mv3 của e vô là ok rồi
...làm bt thôi ..để khỏi tốn thời gian

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
nhưng em không biết làm ạ, chị hd em với
đây là làm theo ý em nhé. Bây giờ giả sử em muốn làm đại một cái video linh tinh, em có thể dùng hai thiết bị, một thiết bị phát bản thu của em, một thiết bị khác làm máy quay, có thể quay trên trời dưới đất gì cũng được, miễn là có âm thanh của bản thu. Ví dụ em quay một màu đen từ đầu đến cuối, còn thiết bị khác ngay cạnh đó phát âm thanh bản thu ra, sau khi tắt chức năng quay hình thì đoạn phim em quay sẽ có cả âm thanh bản thu trong đó :v
Hoặc em muốn dàn dựng video cầu kì hơn thì tùy vậy :v

• Like
Reactions: damdamty

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
Dùng Total Video Converter chuyển MP3 sang MP4
Tất nhiên để có thể sử dụng phần mềm này thì các bạn cần phải tải và cài đặt phần mềm này trên máy tính của mình rồi.

Bước 1: Khởi chạy phần mềm Total Video Converter, nhấp vào New Task để bắt đầu.

Bước 2: Một cửa sổ Windows xuất hiện, các bạn tìm tới vị trí đang lưu file video định dạng MP3, chọn nó rồi Open.

Bước 3: Một giao diện khác xuất hiện, đây là danh sách các thiết bị, các định dạng mà Total Video Converter hỗ trợ. Có thể thấy rõ sự tiện dụng của công cụ này ngay ở đây.

Nếu muốn convert video để sử dụng cho thiết bị nào, chỉ cần chọn vào thiết bị đó để thực hiện (thẻ Pocket Player).

Total Video Converter hỗ trợ hầu hết các thiết bị số hiện nay

Ngoài ra, nếu muốn chuyển đổi đoạn video thành file âm thanh, cũng chỉ cần click sang thẻ Audio File và chọn định dạng muốn xuất ra.

Các định dạng âm thanh mà Total Video Converter hỗ trợ

Ở đây chúng ta muốn chuyển sang dạng video, định dạng MP4, nên sẽ chọn thẻ Video File và click tiếp vào mục MP4.

Chọn Video File và định dạng cần chuyển đổi

Bước 4: Giao diện lúc này của Total Video Converter sẽ có dạng như dưới đây. Các bạn có thể thay đổi vị trí file sau khi chuyển đổi ở đường dẫn bên dưới (nhấp vào Browse), hoặc cứ thểConvert Now và lưu file tại vị trí được gợi ý đó.

Đây là quá trình thực hiện.

Với những file có độ lớn và thời gian chuyển đổi lâu, nếu không thể chờ đợi, có thể tick vào ô Shut down the computer after converting completed để yêu cầu máy tính tự động tắt khi hoàn tất.

File được chuyển đổi sẽ ở trong thư mục mà các bạn đã lựa chọn (thư mục này sẽ tự động mở ra khi quá trình convert hoàn thành).

Bấm chuột phải vào file, chọn Properties để kiểm tra lại xem quá trình có thực sự thành công hay không?

Một ưu điểm khác của Total Video Converter là quá trình chuyển đổi định dạng không làm giảm chất lượng hay mất file gốc, mà nó sẽ chỉ bổ sung thêm file mới tại địa chỉ đã được chỉ định sẵn.

Nguồn: Download.com.vn :)

Last edited by a moderator:
  • Like
Reactions: damdamty

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
Dùng Total Video Converter chuyển MP3 sang MP4
Tất nhiên để có thể sử dụng phần mềm này thì các bạn cần phải tải và cài đặt phần mềm này trên máy tính của mình rồi.

Bước 1: Khởi chạy phần mềm Total Video Converter, nhấp vào New Task để bắt đầu.

Bước 2: Một cửa sổ Windows xuất hiện, các bạn tìm tới vị trí đang lưu file video định dạng MP3, chọn nó rồi Open.

Bước 3: Một giao diện khác xuất hiện, đây là danh sách các thiết bị, các định dạng mà Total Video Converter hỗ trợ. Có thể thấy rõ sự tiện dụng của công cụ này ngay ở đây.

Nếu muốn convert video để sử dụng cho thiết bị nào, chỉ cần chọn vào thiết bị đó để thực hiện (thẻ Pocket Player).

Total Video Converter hỗ trợ hầu hết các thiết bị số hiện nay

Ngoài ra, nếu muốn chuyển đổi đoạn video thành file âm thanh, cũng chỉ cần click sang thẻ Audio File và chọn định dạng muốn xuất ra.

Các định dạng âm thanh mà Total Video Converter hỗ trợ

Ở đây chúng ta muốn chuyển sang dạng video, định dạng MP4, nên sẽ chọn thẻ Video File và click tiếp vào mục MP4.

Chọn Video File và định dạng cần chuyển đổi

Bước 4: Giao diện lúc này của Total Video Converter sẽ có dạng như dưới đây. Các bạn có thể thay đổi vị trí file sau khi chuyển đổi ở đường dẫn bên dưới (nhấp vào Browse), hoặc cứ thểConvert Now và lưu file tại vị trí được gợi ý đó.

Đây là quá trình thực hiện.

Với những file có độ lớn và thời gian chuyển đổi lâu, nếu không thể chờ đợi, có thể tick vào ô Shut down the computer after converting completed để yêu cầu máy tính tự động tắt khi hoàn tất.

File được chuyển đổi sẽ ở trong thư mục mà các bạn đã lựa chọn (thư mục này sẽ tự động mở ra khi quá trình convert hoàn thành).

Bấm chuột phải vào file, chọn Properties để kiểm tra lại xem quá trình có thực sự thành công hay không?

Một ưu điểm khác của Total Video Converter là quá trình chuyển đổi định dạng không làm giảm chất lượng hay mất file gốc, mà nó sẽ chỉ bổ sung thêm file mới tại địa chỉ đã được chỉ định sẵn.

Nguồn: Download.com.vn :)
Cách này hay đó cậu, nhưng tùy đối tượng thôi. Sợ là em ấy không biết cách download luôn ấy chứ 0,0

damdamty

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng năm 2017
1,909
1,637
291
Nghệ An
Trường Tâm

Shenn

Banned
21 Tháng sáu 2017
789
1,213
174
20
Bắc Ninh
Hogwarts
nếu làm quen rồi thì dùng tiện lắm :) vì ko những chỉ đổi từ mp3 sang mp4 mà nhiều đuôi khác nữa
chắc sau này tớ cùng dùng để convert video cover của tớ ^^
Lúc tr anh đặt cả link đó mà :) , e đg tải đây

Chị cứ đùa :), hướng dẫn r mừ
Hị hị :v Tại chị thấy riêng việc download cũng mất công lắm em. Chị từng down mấy cái để edit ảnh, video nhưng lag đến đau đớn :V

• Like
Reactions: damdamty and BhofA

BhofA

Học sinh chăm học
Thành viên
7 Tháng năm 2017
374
281
56
21
Nghệ An
Lúc tr anh đặt cả link đó mà :) , e đg tải đây
vì thế nên bị dẫn links ngoài nè, quên đi mất :V

Hị hị :v Tại chị thấy riêng việc download cũng mất công lắm em. Chị từng down mấy cái để edit ảnh, video nhưng lag đến đau đớn :V
:) mình thì trong khi download có thể làm việc khác nên cũng ko thấy bất tiện lắm, còn lag thì hầu như ko :)

Last edited by a moderator:
Top Bottom