Vật lí 8 Chuyển động cơ

Minnnhhh

Học sinh
Thành viên
10 Tháng một 2019
33
9
21
19
Hà Nam
THCS Tiên Hiệp
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Một người A đứng trên cánh đồng cách đường 80m muốn gặp B đứng trên đường cách A 208m . Vận tốc đi trên đồng của A là 3m/s , trên đường là 6m/s . Người B đứng yên , tìm điểm N trên đường để người A đi thẳng tới N rồi đi từ N đến B sao cho thời gian đi là ngắn nhất . Em bí quá mọi người ơi , xét GTNN của phương trình thời gian đi mà nó không ra hic , mọi người giúp em với ạ

• Like
Reactions: Tín Phạm

Sơn Nguyên 05

Banned
Banned
Thành viên
26 Tháng hai 2018
4,478
4,360
596
Hà Tĩnh
MT
Một người A đứng trên cánh đồng cách đường 80m muốn gặp B đứng trên đường cách A 208m . Vận tốc đi trên đồng của A là 3m/s , trên đường là 6m/s . Người B đứng yên , tìm điểm N trên đường để người A đi thẳng tới N rồi đi từ N đến B sao cho thời gian đi là ngắn nhất . Em bí quá mọi người ơi , xét GTNN của phương trình thời gian đi mà nó không ra hic , mọi người giúp em với ạ
Bạn nhớ bài tập gánh nước không?
Hay bài tập cho hai điểm A, B trước gương phẳng G, hãy tìm điểm I trên gương sao cho tia sáng từ A, phản xạ trên gương tại I cho tia phản xạ đi qua B.

Minnnhhh

Học sinh
Thành viên
10 Tháng một 2019
33
9
21
19
Hà Nam
THCS Tiên Hiệp
sao lại là 208 - x ạ . AB= 208 thì dùng pytago tính ra BH phải là 192. Vấn đề của em là tìm x để t đạt GTNN đó ạ . Em có dùng cả đạo hàm mà vẫn không ra :(

• Like
Reactions: Sơn Nguyên 05
Top Bottom