Tâm sự Chúc mừng trung thu

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi Yuriko - chan, 21 Tháng chín 2021.

Lượt xem: 174

1. Yuriko - chan

Yuriko - chan Cựu TMod Địa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ..................
    [TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn học. Click ngay để nhận!

Bạn đang TÌM HIỂU về nội dung bên dưới? NẾU CHƯA HIỂU RÕ hãy ĐĂNG NHẬP NGAY để được HỖ TRỢ TỐT NHẤT. Hoàn toàn miễn phí!

Như chúng ta đã biết , trung thu là ngày Rằm tháng 8 hằng năm, đây đã trở thành ngày tết của trẻ em, còn được gọi là Tết trông Trăng hay Tết hoa đăng. Trẻ em rất mong đợi ngày này vì thường được người lớn tặng đồ chơi, thường là đèn ông sao, mặt nạ, đèn kéo quân, tò he,... và được ăn bánh nướng, bánh dẻo ,....
    Nhưng trung thu năm nay lại đặc biệt hơn rất nhiều , đó là vì ảnh hưởng của dịch covid 19 nên chúng ta sẽ hong đựt ra đường chơi nữa , ăn trung thu tại nhà :(
    Nhưng không sao , hòa chung không khí của một buổi sáng sớm ngày trung thu , em xin gửi tới mng một clip ạ :3

Chúc mọi người trung thu an lành và hạng phúc ^^

2. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THPT Lê Hữu Trác

Hôm nay chắc chắn là một ngày Tết Trung thu rất đặc biệt :D Hi vọng các thành viên trên Diễn đàn sẽ có một ngày lễ thật vui vẻ và hạnh phúc bên bạn bè và người thân nhé ^^

3. Xuân Hải Trần

Xuân Hải Trần Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Hogwarts School of Witchcraft and Wizardry!!

Hôm nay, em sẽ thuyết trình về lễ Trung thu trước lớp! Trước đây em chưa từng làm vậy bao giừ! :) Nhưng nếu thành công, đây sẽ là lễ Trung thu đáng nhớ nhất đấy ạ. Chúc anh chị có một lễ Trung thu tuyệt vời nhé ạ:rongcon31

kaede-kunVũ Khuê thích bài này.
  4. congchuatuyet204

congchuatuyet204 Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn TV BQT được yêu thích nhất 2016

Chúc các em có một ngày vui vẻ, ấm áp bên người thân nhé. Năm nay có khác hơn mọi năm một chút, nhưng không sao, tình cảm gia đình luôn hạnh phúc thì ngày nào cũng là ngày lễ nhỉ :D

phamkimcu0ngXuân Hải Trần thích bài này.
  5. Khánhly2k7

Khánhly2k7 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Cổ Nhuế

Mặc dù không được đi chơi cùng bạn bè dịp trung thu này, phố xá thiếu không khí lễ tết vui vẻ do dịch bệnh nhưng thay vào đó chúng ta được quây quần bên gia đình và người thân. Chúc mọi người Trung Thu vui vẻ!

6. The key of love

The key of love Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Chuyên Bình Long

ỏ, ai mà xinh thế :p Trung thu năm nay buồn nhề, không khí ảm đạm không có nô nức như các năm trước. Thôi thì chúng ta ăn Trung thu online với nhau, cùng nhau nói chuyện vui vẻ :D Chúc mọi người có một ngày ấm áp bên gia đình, người thân nhé ^^
    p/s: Cảm ơn clip siu cute phô mai que của bé nhaaaaa <333333

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted