English THPT Chọn câu trả lời đúng

nguyenhoangphuc2304@gmail.com

Học sinh
Thành viên
2 Tháng bảy 2021
396
173
36
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Cho mình hỏi 2 câu: 84 và 94 vì sao lại chọn đáp án của đề mà không chọn đáp án mình chọn vậy?

• Like
Reactions: hanh2002123

Hien Dang

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
2 Tháng chín 2021
836
1
858
136
21
Nam Định
NEU
Cho mình hỏi 2 câu: 84 và 94 vì sao lại chọn đáp án của đề mà không chọn đáp án mình chọn vậy?
84. Ở đây đang nói về cycling nên dùng transport sẽ hợp lý và rõ ràng hơn choice nhé.
94. Bạn có thể đọc giải thích ở đây
Although and even though are two conjunctions (linking words) that are used to show contrast. Though these two terms have similar meanings and are used in similar grammatical contexts, there is a slight difference between although and even though. Even though is slightly stronger and emphatic than although.
Dù vậy trong đa số trường hợp thì even though và although vẫn được dùng thay thế cho nhau.

• Like
Reactions: S I M O

hanh2002123

Cựu Phụ trách nhóm Anh | Cựu Mod Văn
Thành viên
3 Tháng một 2015
2,257
2,494
524
21
Bắc Giang
Trường Đại học Ngoại Ngữ - Đại học Quốc Gia Hà Nội
Hello bạn nhé!

84:
An unattractive choice: Một lựa chọn không mấy hấp dẫn.
Còn unattractive transport nghe hơi hướng ugly in appearance, nên không phù hợp bằng choice.
Hơn nữa, "it" thế cho "cycling" & "cycling = việc đạp xe" không phải 1 dạng transport (a bicycle).
=> Chọn D.

94:
Even though diễn tả sự đối lập mạnh mẽ hơn although.
Sẽ dùng even though được nếu câu là: Mặc dù đã xảy ra rất nhiều vụ tai nạn xe đạp, mọi người vẫn yêu thích nó.
=> Chọn C.

Chúc bạn học tốt nhé ;)

----
Hiện tại box Anh đang diễn ra dự án ôn thi THPTQG môn TA. Bạn có thể tìm hiểu và tham gia cùng chúng mình tại https://diendan.hocmai.vn/threads/dang-ki-next-0-2-chinh-phuc-ki-thi-thpt-quoc-gia.832059/
Bên cạnh đó, diễn đàn vừa cập nhật và tổng hợp topics học thuật của tất cả các môn học Anh - Sử - Địa - Văn - Hóa - Toán - Sinh - Lý cùng các Hoạt động ngoại khóa khác tại => TRỌN BỘ kiến thức học tốt các môn dành cho bạn. Hoàn toàn miễn phí!. Mong rằng qua đây, bạn sẽ có thể tham khảo và hiểu hơn về diễn đàn HOCMAI của chúng ta.

• Like
Reactions: S I M O
Top Bottom