Chơi chữ

Thảo luận trong 'Mini Games' bắt đầu bởi tieuyetdethuong1, 8 Tháng mười một 2014.

Lượt xem: 15,791

Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Chào các bạn.Hôm nay tớ gửi đến cho các bạn 1 trò chơi như sau:
    Luật chơi:Người 1 sẽ đưa ra 1 từ.Người thứ 2 sẽ nói ra 1 từ bắt đầu bằng tiếng cuối trong từ của người 1
    VD: Người 1: chơi chữ
    Người 2: chữ nghĩa
    Người 3: nghĩa tình
    Người 4: tình cảm
    ....
    Cứ như thế đến khi nào người sau không thể đưa ra từ nào có nghĩa nữa.Khi đó, người sau bắt buộc phải thưởng cho người trước 1 thanks.Và người sau bắt đầu 1 vòng chơi mới
    Dạo này lớp tớ rộ lên phong trào này chơi cũng vui lắm.Các bạn hãy thử sức mình với trò chơi bổ ích này nhé!Cảm ơn các bạn nhiều lắm

2. Mong ngóng_________________________________________________

3. ngóng trông...........................................................................................................................................

4. trông chờ________________________________________________________________
    (mình chắc chắn những từ tiếp theo đồng nghĩa với các từ này :3 )

5. chờ đợi.........................................................................................................................................................................

6. Tiếp nào các bạn ơi!..........................................................................................................................

7. đợi mong_______________________________________________________-

8. mong ngóng..........................................................................................................................................

9. ngóng trông ( mình nói đúng mà :))) tất cả đều là từ đồng nghĩa)

10. trông thấy(hết đồng nghĩa nha)..............................................................................................................

11. 123khanhlinh

123khanhlinh Guest

thấy lạ =))

12. lạ lùng________________________________________________

13. lùng sục .....................................................................................................................................................

14. sục sôi________________________________________________

15. 123khanhlinh

123khanhlinh Guest

sôi nổi .

16. nổi bật.............................................................................................................................................................

17. bật khóc___________________________________________-

18. khóc nhè..............................................................................................................................................................

19. zezo_flyer

zezo_flyer Guest

kiểu thấy lạ này theo mình là 2 từ rồi .

20. Đây là từ ghép mà bạn.........................................................................................

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted
Trạng thái chủ đề:
Không mở trả lời sau này.