Cho hỏi xí ^^

H

hoangtumattrang_dl_92

bạn phải nắm vững được lí thuyết mới làm được chứ bạn cứ học lí thuyết kĩ đi nha rồi đọc thêm sach tham khảo là được thôi ma`. chúc bạn học tập tốt hjhjhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjj

0

0onhox_alone0o

nè pan ơj, học lí thuyết là một chuyện nhưng đến lúc thực hành vào bài tập thì lại là chuyện khác đoá

H

hoangtumattrang_dl_92

khi thực hành thì được giáo viên chỉ dẫn ca rồi lo gì đó là do các bạn co nghe co giáo giảng ko mới là vấn đề HJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJJ

K

kyo_kata

hic,mất căn bản rùi thì phải cày cho hết chứ sao!!!!!!!!!!!!!!!
trước tiên nắm cong thức tổng quát của các chất căn bản đã.vd:ankan:CnH2n+2(n>=1)...
rùi học tính chất cơ bản,các pt đáng nhớ,sau đó làm bt.thử đi rùi bạn sẽ thấy kết quả thôi!!!!!!!

H

hobgoblin

Tớ thấy muốn giải được các bài liên quan tới chất hữu cơ thì thường có mấy dạng phổ biến dễ ăn dễ chơi như là tìm hỗn hợp chất hữu cơ tìm sự biến thiên tăng giảm của bình brom hay H2SO4,...

Nói chung các loại này bạn thường chỉ cần tìm số mol của chất là ra hết ấy mà một số công thức bonus cho bạn đây:

1) Với Ankan (viết PT đốt cháy ra) sẽ thấy số mol ankan bằng số mol nước trừ đi số mol CO2
2) Với Anken thì tương tự có số mol ANKEN bằng số mol nước bằng số mol CO2
3) Với Ankin hay ankadien thì = số mol CO2 trừ đi số mol H2O
4) Ngoài ra còn công thức tăng giảm khối lượng để tính độ biến thiên khối lượng.
...............................

Và còn rất nhiều thứ liên quan nữa nhưng bạn cứ ôn tập ở học mãi đi rồi sẽ tìm ra gốc thôi mà :)

K

kingvip

bạn không hiểu chỗ nào hay bài nào không biết làm up đi tụi này giảng giải giúp cho hjhjhj^^!

H

hieuangel10292

pp học nè :
1. học kĩ lí thuyết quan trọng
nhất
2.hoc tốt phần định luật bảo toàn khối lượng
3.học tốt phần trị trung bình (hầu như hoá hữu cơ xd công thức đều dựa vào trị trung binh

K

kyo_kata

trị trung bình là khối lượng phân tử trung bình ah?
mình có 1 công thức là nếu 2 chất đề cho không cùng dãy đồng đẳng thì đạt ct chung là CnH2n+2-2k
với n,k trung bình.đk là n>=2k.đk đúng không nhỉ?

H

huong_dung

Cho em hỏi phương pháp giải các bài tập hóa học hữu cơ
Em bị mất căn bản luôn òi...........
Giúp dùm em dzới các anh chị ơi :(:)(:)(:)(:)(:)khi (46)::khi (46)::khi (46):

tập viết nhiều chuỗi lên bạn ơi
một lần viết là một lần nhớ
Rồi làm nhiều bài tập để tạo cho mình ĩ năng giải toán
Cái gì thì cái thì cũng phải học chắc sách giáo khoa đã
rồi mới từ từ nâng cao lên được
Cứ xem như là mình học SGK rồi trang khi học tìm hiểu sâu thêm một chút
Và thay vì bạn cầu cứu mọi người thì hãy tạo cho mình một phương pháp học phù hợp với học lực của mình
Nói cứ như sách nhung mà chưa bào giờ thực hiện

Top Bottom