Chiến dịch ôn thi trường chuyên

Thắng nguyễn bá

Học sinh mới
Thành viên
22 Tháng tư 2017
7
0
1
22
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Mình lập top này để trao đổi và xin ít ý kiến.
Đầu tiên, mình cũng học tốt toán và từng đc giải nhất huyện lớp 8. Nhưng năm nay lớp 9 do sơ suất chép nhầm đề bài nên đc giải khuyến khích, khá nhọ.
Thứ hai là mình muốn vô trường chuyên của tỉnh Bắc Ninh, để cố kiếm học bổng du học.
Mình muốn hỏi là kiến thức ôn thi học sinh giỏi huyện có tận dụng thi chuyên đc không. Và 1 tháng 7 ngày nữa là thi rồi. Không biết có kịp ôn lại và trau dồi kiến thức ko

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Đầu tiên, mình cũng học tốt toán và từng đc giải nhất huyện lớp 8. Nhưng năm nay lớp 9 do sơ suất chép nhầm đề bài nên đc giải khuyến khích, khá nhọ.
Thứ hai là mình muốn vô trường chuyên của tỉnh Bắc Ninh, để cố kiếm học bổng du học.
Mình muốn hỏi là kiến thức ôn thi học sinh giỏi huyện có tận dụng thi chuyên đc không. Và 1 tháng 7 ngày nữa là thi rồi. Không biết có kịp ôn lại và trau dồi kiến thức ko
cũng có thể bạn ạ nhưng trường chuyên thì toàn học sinh giỏi ai ai ai cũng muốn vào mà ai cũng có khả năng đó thì có lẽ ;à hơi khó
cố lên bạn nha
học trường chuyên rồi bạn sẽ có nhiều cơ hội
truweoengf chuyyen thường khi thi môn chuyên mới khó thôi

minnyvtpt02

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng ba 2017
1,138
1,400
249
21
Ninh Bình
THPT NHO QUAN A

chuyên thường na ná
nếu bạn ôn thêm nhiều kiến thức nữa thì càng tốt nhưng đề thi chuyên thường ra giống với dạng đề thi tỉnh hsg có điều sẽ dễ hơn một chút nhưng cứ cố gắng ôn luyện thì kiểu gì cũng sẽ thành công ! mình cũng định thi chuyên hoá nè , dạng ôn tốt nhất là tìm kiếm tài liệu tự học !

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Nam định mình có trường THPT Chuyên Lê Hồng Phong.

huonggiangnb2002

Mùa hè Hóa học
Thành viên
23 Tháng mười hai 2015
334
328
109
Ninh Bình
Nam định mình có trường THPT Chuyên Lê Hồng Phong.
Bạn ở Nam Định hả ?! Trường Chuyên Lê Hồng Phong vài năm trước là 1 trường nổi ở miền Bắc nhờ có nhiều hs đạt giải cao trong các kì thi Olympic quốc tế ! Trường này để vào được nói chung là khó, nhưng đã thi vào được + nỗ lực học tập nhất định tương lai sẽ vô cùng sáng lạng =))

tdoien

Cựu TMod Cộng đồng
Thành viên
28 Tháng hai 2017
1,929
2,804
544
Nam Định
Trường Trung học Phổ thông Trực Ninh B.
Bạn ở Nam Định hả ?! Trường Chuyên Lê Hồng Phong vài năm trước là 1 trường nổi ở miền Bắc nhờ có nhiều hs đạt giải cao trong các kì thi Olympic quốc tế ! Trường này để vào được nói chung là khó, nhưng đã thi vào được + nỗ lực học tập nhất định tương lai sẽ vô cùng sáng lạng =))
Đây là ngôi trường xếp thứ 4 cả nước đó. Rất danh giá.

• Like
Reactions: huonggiangnb2002
Top Bottom