Sử 11 Câu hỏi trắc nghiệm 1

Nguyễn Nga @@

Học sinh
Thành viên
17 Tháng bảy 2022
62
114
21
18
Hà Giang
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

1. Tổng đốc thành Hà Nội lãnh đạo nhân dân kháng chiến chống Pháp xâm lược bắc kì lần thứ nhất 1873 là ai
A. Hoàng Diệu
B. Nguyễn Lâm
C. Nguyễn Tri Phương
D. Nguyễn Trung Trực
2. Giữa thế kỷ XIX trước khi Pháp xâm lược chế độ phong kiến ở Việt Nam đang trong tình trạng nào dưới đây
A. ổn định và phát triển mạnh mẽ
B.khủng hoảng suy yếu nghiêm trọng
C. phát triển đi lên chủ nghĩa tư bản
D. phụ thuộc vào nền kinh tế của thực dân Pháp

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
1. Tổng đốc thành Hà Nội lãnh đạo nhân dân kháng chiến chống Pháp xâm lược bắc kì lần thứ nhất 1873 là ai
A. Hoàng Diệu
B. Nguyễn Lâm
C. Nguyễn Tri Phương
D. Nguyễn Trung Trực
2. Giữa thế kỷ XIX trước khi Pháp xâm lược chế độ phong kiến ở Việt Nam đang trong tình trạng nào dưới đây
Nguyễn Nga @@Cảm ơn bạn đã tham gia thảo luận tại team Sử. Sau đây mình xin gửi đến bạn bài làm tham khảo của mình nhé!
A. Hoàng Diệu
B. Nguyễn Lâm
C. Nguyễn Tri Phương
D. Nguyễn Trung Trực
* Giải thích: Sách giáo khoa Lịch Sử 11 bài 20 - chiến sự lan rộng cả nước cuộc kháng chiến của nhân dân ta từ năm 1873 đến năm 1884 nhà Nguyễn đầu hàng ( trang 117 trang 118 ) - mục 1
* Giải thích: Sách giáo khoa Lịch Sử 11 bài 19 nhân dân Việt Nam kháng chiến chống Pháp xâm lược từ năm 1858 đến trước năm 1873 ( Mục 1 - 1 trang 106 trang 107 )

Trên đây là phần trả lời của mình, bạn có thể tham khảo qua. Bên cạnh đó, bạn nên tham khảo thêm các câu trả lời khác (nếu có) và xem lại nội dung bài học trong SGK để có một bài hoàn chỉnh nhé! Nếu có bất kì thắc mắc nào, bạn có thể cmt ngay phía dưới, mình sẽ hộ trợ nhiệt tình.
Và bạn có thể tham khảo thêm kiến thức cơ bản các môn khác tại: TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn
Chúc bạn ngày mới tốt lành và đừng quên vote cho câu trả lời bạn cảm thấy hay và hữu ích nhất đối với bạn nhé^^

Last edited:
Top Bottom