Ngoại ngữ Cách đọc từ vựng theo cách phiên âm trong từ điển

tranthuytran2595@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng bảy 2017
5
2
6
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em muốn hỏi mọi người về cách phát âm tiếng anh vì tiếng anh của em không tốt lắm. Em nghe nói dùng từ điển phát âm sẽ đúng nhưng đôi lúc em lại không biết phải đọc sao như trong từ điển phiên âm từ cardinalship là [ka:dinljip] em không biết sẽ đọc là ka đin rồi nhấn chữ l rồi ji pờ hay đọc là ka đi rồi nhấn chữ lờ nờ xong đọc ji pờ.
Em biết em viết hơi khó hiểu nhưng mong là các anh chị nào cũng trải qua giai đoạn giống em có thể giúp đỡ em cách phát âm. Em cảm ơn rất nhiều.

• Like
Reactions: _ Yub _

Thiên trường địa cửu

Học sinh tiến bộ
Thành viên
27 Tháng hai 2017
549
725
181
23
Nghệ An
Bạn nên cài ứng dụng elsa , mình có từ, xong phát âm theo phiên âm từ điển qua nó, nó sẽ tự động chỉnh cho bạn đọc sai phần nào

_ Yub _

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
802
904
144
19
Hưng Yên
THPT
Em muốn hỏi mọi người về cách phát âm tiếng anh vì tiếng anh của em không tốt lắm. Em nghe nói dùng từ điển phát âm sẽ đúng nhưng đôi lúc em lại không biết phải đọc sao như trong từ điển phiên âm từ cardinalship là [ka:dinljip] em không biết sẽ đọc là ka đin rồi nhấn chữ l rồi ji pờ hay đọc là ka đi rồi nhấn chữ lờ nờ xong đọc ji pờ.
Em biết em viết hơi khó hiểu nhưng mong là các anh chị nào cũng trải qua giai đoạn giống em có thể giúp đỡ em cách phát âm. Em cảm ơn rất nhiều.
Bạn cứ học từng âm tách ra chẳng hạn như : /i:/ ; /u:/;......dần dần rồi bạn sẽ đọc được trong từ điển thôi

tranthuytran2595@gmail.com

Học sinh mới
Thành viên
7 Tháng bảy 2017
5
2
6
Em cảm ơn vì chị đã trả lời câu hỏi của em nhưng em nghĩ là chị đã hiểu nhầm ý em rồi ý của em là ví dụ từ stop đọc là sto xong rồi bật môi đọc pờ vd 2 phụ âm kế nhau của từ cardinalship có cần đọc nhấn phụ âm giống như khi nằm ở cuối câu ko

_ Yub _

Học sinh chăm học
Thành viên
13 Tháng sáu 2017
802
904
144
19
Hưng Yên
THPT
MÌnh nghĩ là có đó bạn, nếu chưa chắc chắn thì bạn có thể lên Gu gồ ''dịch" để nghe đọc nha bạn

Top Bottom