Các ý kiến đóng góp cho box Văn THPT!

T

tranquang

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Thay mặt ban điều hành cùng tất cả các mem ở trong box nói riêng và ngoài box nói chung, tôi lập nên topic mới này nhằm thu thập những ý kiến đóng góp hữu ích, để xây dựng box Văn THPT ngày càng vững mạnh.
Từng tuần chúng ta sẽ có những ý kiến đóng góp xây dựng về 1 chủ đề hay 1 vấn đề nào đó trong box của mình. Rất mong được sự đóng góp nhiệt tình và chân thành của các mem.
Vấn đề trước tiên mà chúng tôi đang cần lúc này là ý kiến của các mem về cuộc thi viết trên box của mình. Bạn thấy có điều gì chưa ổn, chưa hợp lý? Bạn cần điều gì ? Hãy nói với chúng tôi!
Chào thân ái và quyết thắng!

S

sonmoc

Em xin đưa ra một vài ý kiến như sau :
1 - Đề văn quá rộng lớn và phức tạp , thời gian chưa chặt chẽ
2 - Chưa có sự công bằng trong việc nạp bài thi , làm lộ ý trong bài làm

C

conu

Cái này em đã góp ý riêng cho anh rồi đấy. Mình đang thi cuộc thi tài năng văn chương chứ ko phải thi làm lãnh đạo, độ tuổi của bọn em ko thể hiểu hết nhiệm vụ của một bộ trưởng cho nên chắc chắn ý kiến đưa ra ko thể chuẩn xác và đúng đắn, bọn em sẽ khó lòng học hỏi, đấy là điều bất cập. Những đề văn anh đưa ra có thể gần với đời sống hơn và ít tính chính trị hơn. Ví như: Điều gì bạn tâm đắc nhất trong cuộc sống, chuyến đi hay sự kiện nào làm bạn nhớ nhất cho đến giờ (ko thể nói nhất trong cuộc đời vì bọn em còn rất trẻ), ai là người ảnh hưởng nhất đối với bạn, ước mơ của bạn là gì, nỗi buồn nhất mà bạn đã phải trải qua và bạn đã vượt qua nó như thế nào?...Có rất nhiều cách ra đề rất hay như thế để phù hợp với tâm lý lứa tuổi bọn em, còn làm bộ trưởng thì bọn em cảm thấy hơi "oải". Những vấn đề thuộc về lý tưởng, ý chí, mục đích cuộc sống, ước mơ, niềm tin, quan niệm...vv cũng nên ra, để bọn em có cơ hội bày tỏ suy nghĩ của mình, đồng thời rèn luyện kỹ năng viết văn, viết hay để làm người đọc thấy hay và bị thuyết phục. Em chỉ có vài điều gợi ý như thế, còn nhiều điều chắc chắn sẽ thiếu sót, mong mọi người góp ý thêm.

T

tranquang

Về vấn đề bài thi anh đưa ra ý kiến thế này. Bọn em sẽ viết ra bản word để lưu vào 1 file rồi gửi cho anh. Anh sẽ thông báo trên box của mình thời điểm hết hạn nộp bài và thời điểm công bố bài viết. Khi đó anh sẽ up lên 1 lươth theo thứ tự thời gian của người gửi. Sau đó các mem sẽ vào đọc và bình luận, bầu chọn cho từng bài viết.
Các mem xem ý kiến đó có ổn không?

H

huongmotor

Về cuộc thi của Box Văn:
Mặc dù tuần thi đầu tiên còn gặp một số vấn đề : từ khâu ra đề và các thành viên hya làm mất bài thi nên ko đc như mong muốn..
Nhưng một điều rất tuyệt vời là sự nhiệt tình của các mem ko hề suy giảm!
Trong không khí phấn khởi- hồ hởi của mọi ngừoi khi đang đợi đề thi tuần này, tôi xin đuọc phát biểu vài lời:
1.Chúc các bạn tham gia thi hết mình- chứng tỏ năng lực và niềm say mê văn chương của mình
2.Trên tư cách là đồng ban giám khảo- tôi sẽ làm việc công tâm và nhiệt tình- tất cả vì box văn vững mạnh!!!
Nếu ko có gì thay đổi - trưa hôm nay đề thi tuần này sẽ được công bố!
Hỡi các "cây bút trẻ" hãy khẳng định bản lĩnh - trí tuệ và tâm hồn của mình!

H

huongmotor

Về cuộc thi của Box văn!

Loa ...loa ...loa!
Hỡi các mem tích cực của Box văn và các box khác!
Sau quá trình tự rút kinh nghiệm và có những phản hồi tích cực của mọi thành viên,hôm nay box văn chính thúc mở cuộc thi:"Đi tìm cây bút trẻ" vói hình thức thi phát huy triệt để sáng tạc và năng lực của mọi người!
Rất mong sự hưởng ứng nhiệt tình -đầy lửa của mọi người!!!

S

sonmoc

Em nghĩ như thế này , trong box Văn của chúng ta nên có một số chính sách nghiêm minh với việc spam bài , và có một đội ngũ nhân viên theo dõi việc viết bài của các mem tham gia những ai vi phạm sẽ bị cảnh cáo , nếu vi phạm quá nhiều lần nên bị bắn nick trong 1 khoảng thời gian nhất định .
Hiện nay box văn vẫn có sự xuất hiện của những thành viên tích cực spam nên biện pháp trên cần tiến hành nhanh chóng
Thứ 2 : Việc anh TRANQUANG đưa quá nhiều chú ý quá làm mất hứng đấy , nên giảm thiểu phần này đi thì hơn
Thứ 3 : Nên có những trò chơi giải trí mang tính chơi mà học như : đố vui , truyện cười , đi tìm cây bút trẻ để không làm nhàm chán box Văn
Thứ 4 : Còn về cuộc thi thì nên có một thời gian cụ thể không có sự trì hoãn như lần trước , đối tượng nên mở rộng hơn , có sự lăng xê box Văn mang tính chiến lược chứ không lợi dụng để spam

C

conu

Em nghĩ nên giữ lại phần chú ý về đề thi tốt nghiệp và đề thi Đại học để bọn em còn tham khảo và học tập, lấy kinh nghiệm cho thi cử, còn các phần khác có thể giảm đi cũng được.

D

dadaohochanh

Theo tui thì cần để mọi người đều thích văn nữa.Việc của chúng ta đâu chỉ là để thi

T

tranquang

Anh nghĩ có nên chăng xen kẽ giữa ôn thi và giải trí nhưng sẽ xoay quanh các vấn đề về văn học. Nếu chỉ để đi thi mà học văn thì khô lắm. Văn nên đặt nó trong tổng thể của tất cả các vai trò. Ok?

J

juniper

vâng bác cứ tiến hành nhưng tại hạ nghĩ nên ôn tập kĩ mấy bài trong chương trình thi. Mỗi bài 1 chủ đề nhỉ??

Top Bottom