Sinh các pác ơi zô đây ...................

Status
Không mở trả lời sau này.
C

cry247

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

chăc ai là tahnh viên xịn của box sinh học này cũng có 1 số điều thắc mắc nhể (':eek:')

1 câu hỏi đặt ra là (':?:') :

tại sao box sinh lại chậm phát triển dến zậy .dù nó bây giờ thực sự rất cần thiết

câu hỏi này đang là 1 dấu hỏi to đùng
mọi người cùng vào đây góp y kiến để box sinh học ngày càng phát triển giống box kết bạn bốn phương đi (':p')

chư cứ mong đợi vào ông NO thì chẳng làm nên ...... vì ông ấy chỉ có kiến thức thui chư có đầu óc sáng tạo dâu ( dù có thì cũng ko = mọi người cung góp sức)

vậy thì tại sao chúng ta ko góp sức để box sinh......... nhi

N

nobita252

Các pác đọc rồi cho em cái ý kiến....
Bây giờ em cũng rất cần 1 đồng nghiệp có tính sáng tạo cùng em quản lí box Sinh, thực ra em cũng hem được sáng tạo cho lắm :p

P/S: cry là bạn em nên nó nắm rõ em như lòng bàn tay á...:x
nè bà nói gì thì nói đừng có lôi hết thói hư tật xấu của tui ra cho mọi người biết nhá, xấu cả hổ :oops:

C

cry247

này tôi quen ông àh

con vấn đề .... thì rất đơn giản chỉ cần mình thực sự iu nó là dược

H

huong18vn

hĩhĩ ùh công nhận box Sinh nhà mình hơi nhàm thật ^^ hĩhĩ mờ box mình cũng hơi ít người muốn khuấy động phong trào cũng khó cơ

N

nobita252

Em là em cũng muốn khuấy lắm nhưng mà trình độ ko có nên đành chịu. :(
Chị Hương thi nhanh lên roài vô làm với em chứ!!!

H

huong18vn

nobita252 said:
Em là em cũng muốn khuấy lắm nhưng mà trình độ ko có nên đành chịu. :(
Chị Hương thi nhanh lên roài vô làm với em chứ!!!
hĩhĩ tất nhiên roài ước gì đêm nay mình ngủ sáng mai dậy đượ đi thi lun nhỉ hk hik

M

maths

cry247 said:
chăc ai là tahnh viên xịn của box sinh học này cũng có 1 số điều thắc mắc nhể (':eek:')

1 câu hỏi đặt ra là (':?:') :

tại sao box sinh lại chậm phát triển dến zậy .dù nó bây giờ thực sự rất cần thiết

câu hỏi này đang là 1 dấu hỏi to đùng
mọi người cùng vào đây góp y kiến để box sinh học ngày càng phát triển giống box kết bạn bốn phương đi (':p')

chư cứ mong đợi vào ông NO thì chẳng làm nên ...... vì ông ấy chỉ có kiến thức thui chư có đầu óc sáng tạo dâu ( dù có thì cũng ko = mọi người cung góp sức)

vậy thì tại sao chúng ta ko góp sức để box sinh......... nhi
hơ hơ
có đứa chê cái box sinh này kìa... với tư cách là 1 mem của hocmai ; một đứa chả bao giờ mò vào box sinh này tớ cũng xin bon chen vài ba điểm gọi là : đã trót spam thì spam mọi box
+ công nhận cái box này chậm ptr ; nhưng xét thấy cái box chậm trễ một cách ko vô lí lắm ví dụ : dân số vào 4r này đa số toàn dân khối A nhá ; thì cứ vào box vật lí kia mà kiểm chứng
+ thứ 2 : ví dụ tiếp ; tớ thi khối A nhưng thi thoảng cũng đá ( đểu) vào các topic học hành khác như tiếng anh chẳng hạn ; nhưng riêng cái topic này thì chả bao giờ dám bước chân vào ; mù tịt mà
+ thứ 3: dân tình bây giờ đua nhau spam để tăng bài ; nếu thế thì tội gì mà chúng nó ko vào box kết bạn hay giải trí để mà spam cho sướng...
đấy ; vài cái lí do đã đủ để giải thik cho việc tại sao cái box này lại ế ẩm hơn
nhưng điều tớ muốn nói quan trọng ; cái việc ế ẩm này ko phải do ku NOBITA ; nó ngố thì ngố thật nhưng mà cũng giỏi ghớm đấy ; ke ke chỉ là thiếu kinh nghiệm mà thôi ( thường thì khi có cái lỗi gì đấy thì người ta thường đổ cho thiếu kinh nghiệm ;hoặc bảo đấy là cọ xát mà ; nên tớ cũng áp dụng cái cách ấy )

------------------------------------------------------------------------
Y@CRY 247: gì gì ơi
cậu mà muốn thay đổi triệt để cái box này ; tốt nhất là nhận mod của box này làm gì đó ( đố biết đấy) ; lúc đó tha hồ mà tung hoành thay đổi ; hớ hơ

C

cry247

cậu mà muốn thay đổi triệt để cái box này ; tốt nhất là nhận mod của box này làm gì đó ( đố biết đấy) ; lúc đó tha hồ mà tung hoành thay đổi ; hớ hơ

bít ông định nói gì rùi nhé

có phô trương quá hông vậy giỏi thì giỏi về kt nhưng tài lãng đạo ko co
ko thể đổ lổi cho dân tình .... được

có vẻ nhìu người muốn bênh NO quá nhỉ

nhưng sự thật vẫn là sự thật

N

nobita252

Thì tui chấp nhận sự thật là tui kém tài lãnh đạo rồi mà!!!

Mà vốn đã kém rồi thì rất cần một đồng nghiệp giỏi lãnh đạo để bù lấp chứ, đâu chỉ đổ lỗi cho tui được.

Mà bà vốn là bí thư Đoàn trường, hay là bà cho tui ý tưởng còn tui thực hiện cho, thế có được ko???

M

muatrongmatem

=.=" thật là quái dị!
Dù sao tôi vào đây ko phải để bênh ai cả, nhưng với tư cách của một mem cũng đã từng làm mod ở 1 4r, tôi có vài góp ý như sau:
1: Box kém phát triển chưa thể quy lỗi tại mod hoàn toàn. Nhìn nhận một cách đúng đắn, ta hãy tự hỏi với 1 box về học tập thì thế nào gọi là phát triển? Cứ phải đông người vào pozt bài hỏi đáp? cứ phải thật nhiều topic xôm tụ?? Một admin của tôi đã từng nói "đôi khi mọi người lên mạng để giải trí, những box học tập cũng để tham khảo mà thôi, nếu thành viên ko vào pozt bài, đó cũng là 1 niềm vui, vì biết đâu như vậy là họ hiểu vấn đề và chưa cần thắc mắc"
Cry nên nhớ 1 điều là box học tập thì ko thể so sánh với box giải trí như "kết bạn bốn phương" được. Các box giải trí chủ yếu là nơi để spam, còn 1 box học tập có chất lượng thì ko thể spam bừa bãi, cần chắt lọc lại những kiến thức thật sự cần thiết để memb có thể vào tra cứu kiến thức. Nên việc phát triển là cần thiết, nhưng phát triểu theo chiều hướng 1 box giải trí thì ko thích hợp.
2. Công nhận là quản lí box sinh của Nobita252 cũng chưa tốt lắm. Việc để tràn lan quá nhiều topic khiến 1 memb nếu mới bước vào box có thể bị "choáng" và có cảm giác lười đọc. Tuy nhiên phải công nhận là Nobita252 cũng đã rất cố gắng rồi. Còn ý tưởng để box phát triển hơn thì cần những người thật sự tâm huyết cùng bàn bạc với nhau, chứ ko nên đưa ra 1 topic giống như chỉ trích Mod như vậy.
Đây chỉ là ý kiến mang tính cá nhân. Cảm ơn mọi người đã đọc.

C

cry247

những phương pháp cải thiện box sinh:
-chia từng phần theo hệ thống giống trên box hóa & lí đó ( 2 ông mod tự đi tìm hỉu )
+ chia thành 2 phần lt& bt rõ ràng , lập 1 hệ thống theo dõi để các mod có thể làm việc 1 chách nhẹ nhàng hon( ko thi toi cac xep lém) cung để tránh tyình trạng trùng lạp 1 vấn đề gì đó
+ các mục chính như sinh học phân tử: adn thì có các bài mà mọi người cùng thảo luận .......(NOTE chỉ những gì liên quan tới ADN , nhưng cũng phải nhớ rõ là phân chia rõ ranh giới bài tập & lí thuyết )

các ông tự tìm hỉu đi tui chỉ nói đến đây thui

C

cry247

theo cách nói của mưa trong.... cung có phần đúng cũng có phần sai
đúng thì mình ko nói làm gì nhưng sai thì mình xin phát biểu ý kiến :
+là mình ko hề quy tội hoàn toàn cho mod vì mình ko có quyền
+nếu theo cach noi của bạn thì tại sao box hoá, lí .... lại phát triển như vậy (có thể bạn sẽ nói vì hầu như mọi người đều thi khối A , hoàn toàn sai vì sao lại vậy xin thưa: các bạn nghĩ môn văn thế nào , mình thì mình sợ phát sốt môn đấy & hầu như ai cũng vậy .nhưng 1 vấn đề đặt ra là tại sao nó cũng phát triển như box hoa ....

C

cry247

tiếp phần ý kiến nè :
+có toppic đố vui ( cái này mình có rùi nhưng chưa phát triến)
+&......... linh tinh vd:như nói về môi trường ,những loài thực vật lạ ..... để mọi người có thêm kiến thức zui

đây cũng chỉ là những ý kiên nhỏ của mình thui

nếu nó ko khả quan thì các bạn cũng đừng cười chê

N

nobita252

hix hix mọi người càng bàn luận em càng thấy mình ko đủ năng lực :cry:

cứ cái đà này chắc em từ chức mất thui :cry:

Thành thật cảm ơn bạn cry đã có những đóng góp tích cực cho box Sinh, điều này chứng tỏ bạn rất yêu quí môn Sinh fải ko? Vậy thì sao bạn ko giúp đỡ mình trong việc đưa box Sinh ngày càng phát triển nhỉ? Bản thân các thành viên của box có thể có những topic sáng tạo, ko nhất thiết là Mod. Nếu topic đó phát triển và được sự ủng hộ của nhiều người thì No sẽ đưa topic đó lên mục chú ý để mọi người có thể dễ dàng tham gia.

Mong sự đóng góp nhiệt tình của tất cả các thành viên để box Sinh ngày càng phát triển!!!

Thân!!!

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom