Toán [Box Toán] Tổng tập chuyên đề toán THPT

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi congchuaanhsang, 23 Tháng bảy 2014.

Lượt xem: 3,304

1. Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Hi all, :khi (176):

Box Toán đã có nhiều topic về các chuyên đề khác nhau (HPT, BĐT, tích phân,...) trên khắp các khối. Tuy nhiên trong topic các đề bài và lời giải đôi khi không ở cùng 1 trang, gây khó khăn cho việc tham khảo của các bạn

Chính vì vậy đội ngũ Mod Toán đã họp bàn và quyết định sẽ tổng hợp các chuyên đề lại thành file PDF và sẽ up lên diễn đàn để các bạn có thể tham khảo tốt hơn

Tại topic này các chuyên đề THPT đã được các mod tổng hợp xong sẽ được up lên. Các bạn cùng xem và góp ý cho chúng tôi để các chuyên đề được hoàn thiện hơn :M_nhoc2_16:

Last edited by a moderator: 25 Tháng bảy 2014
  2. xuanquynh97

xuanquynh97 Guest

Chuyên đề lượng giác thi ĐH- bài tập Lượng giác

Cho ý kiến và đánh giá :)

Các file đính kèm:

3. Tuyệt chị ạ. Về trình bày hình thức và bố cục :)

Nhưng em thấy nếu có thêm 1 trang bìa nữa để ở đó ghi tên chuyên đề, người biên soạn, topic được lập ra bởi ai, v.v thì tốt hơn :D

4. buivanbao123

buivanbao123 Guest

Cái phần đề bài dùng MÀU TÍM cho khung em thấy chói mắt quá....................................................................

5. Tình hình là em có 1 là thế này ạ

Các bài giải nên đề tên người làm bởi vì công sức người ta ngồi làm rồi post lên diễn đàn cũng nên để lại danh tính người ta :D

Nhưng mà việc lục lại các pic để tìm người giải từng bài cũng rất mất thời gian nên em thấy chí ít cũng nên đưa vào file một số thành viên tích cực tham gia giải bài và nhất nữa là tên của chủ topic chứ ạ :D

Với lại chuyên đề tích phân em thấy cũng cần thiết. Chị có thể tổng hợp đựơc không ạ?

6. xuanquynh97

xuanquynh97 Guest

Vì đánh dở rồi nên chị không chỉnh nữ vì làm rối file mà chủ topic là chị nên khỏi ghi luôn ghi tex by xuanquynh97 rồi

7. xuanquynh97

xuanquynh97 Guest

Màu xanh dương mà e chói mắt gì đâu. :D. ..

8. lượng giác có 5 hay là 6 ver rồi cơ mà, thời anh làm mod thì pick của anh là ver 5 rồi. cũng nên lấy mấy cái ver đầu tiên vì có rất rất nhiều bài hay với lại thời đấy diễn đàn còn sôi động nên chất lươg các chuyên đề rất cao

9. Ừm, em nghĩ nên cho thêm phần bình luận với mỗi bài giải, như thế người đọc sẽ lắng đọng được nhiều hơn. Tập đó cũng chất hơn.

10. Em nghĩ chỉ cần nêu rõ cách giải thì bạn đọc cũng có thể tự rút ra kinh nghiệm làm rồi ạ. :D

11. anh ơi!!! có cho em xin nick của mấy cái ver đầu tiên được k???

12. http://upfile.vn/y-GQM~BCF5Bm/xong-pdf.html

-Thật sự là em không biết up lên diễn đàn nên up lên upfile. Mọi người download về và up lại dùm em nhé
    -Thứ 2 là thời gian gấp + lanh chanh + lười + blabla.... nên làm chưa được đẹp. Mọi người cho í kiến để em còn sửa nhé :D

13. Trang 1, trang 21 và trang 23 bị lỗi kìa cậu

14. phạm ánh hồng thích bài này.
  15. chán các chú quá, lập ra cái pic tên rõ oai mà vào thì toàn dẫn linh cũ ra vậy, phải đưa bt ra cho các anh hùng cùng chém chứ

phạm ánh hồng thích bài này.
  16. uiurin@gmail.com

uiurin@gmail.com Học sinh mới Thành viên

còn chủ đề khác không ạ ?

17. Duy Khang

Duy Khang Học sinh Thành viên

giúp e bai này vs ạ
    cho x,y>0.tìm min
    [tex]Q=(x+y)^3/xy^2[/tex]

phạm ánh hồng thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted