Chia sẻ Bạn sợ gì?

Thảo luận trong 'Góc chia sẻ' bắt đầu bởi Harry Nanmes, 5 Tháng tám 2020.

Lượt xem: 440

1. Harry Nanmes

Harry Nanmes Tài năng sáng tạo 2018 | Cựu Mod Văn Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Halo các bạn!

Mình là Diệp. Như tên topic thì câu hỏi đầu tiên mình đặt ra chính là "Bạn sợ gì?". Và tiếp theo thì mình xin chia sẻ hành trình bắt đầu sợ động vật của mình.

Mà loài động vật mình sợ ở đây.. là chuột.

Mình có đọc một bài báo về chứng sợ chuột. Trong báo có ghi:
    "Có nghiên cứu bật mí, phái yếu sợ chuột là bởi hình dáng có phần xấu xí - mũi dài, đuôi dài, răng sắc nhọn; cùng bộ lông xám đen trông hơi... bẩn của chúng. Mà bạn biết đấy, phụ nữ chỉ yêu thích cái đẹp, thế nên với hình dáng vậy thì mấy ai "mê" cho được."
    Nghĩ lại thì mình không sợ chuột vì điều này, cũng chẳng sợ nó vì đã cắn, phá hoại thứ gì đó của mình như Doraemon. Mà... lí do sợ chuột của mình rất vớ vẩn.. vì chuyển đổi hoàn cảnh sống. Đọc đến đây chắc bạn nào cũng nghĩ mình bị ẩm ương hoặc bánh bèo gì đó, lấy lí do lạ hoắc.

NHƯNG thật ra thì thế này. Trước đây mình sống ở GL- một thôn dưới chân núi. Và dĩ nhiên thì ở đó chẳng thiếu động vật dân dã như rắn, rết, chuột,... Nhưng mà mình chai rồi.. gặp nhiều rồi nên cũng không sợ. Rắn thì.. không động vào nó thì làm sao mà phải sợ. Còn rết, không phải loại nhỏ nhỏ đâu nhé.. Cái loại mà to bằng hai ngón tay ấy.. Bố mẹ mình mà gặp thì toàn bắt ngâm thuốc, nên là.. chắc lại chai rồi. Ờm, chuột thì toàn mèo bắt và toàn loại nhỏ con.. bé tí, kiểu như này:

Nên chưa kịp để nó lớn thì mèo bắt, và mình cũng chính là nhân vật cầm đầu chuột mà ném cho mèo nên lúc ấy mình cũng chả sợ.
    TUY NHIÊN....
    Mọi việc thay đổi từ khi mình về quê chơi. Ok, toii sẽ không nói gì cho đến khi ra ngoài đồng và gặp con chuột chết dưới ruộng to bằng con heo con. :))))
    LOẠI DƯ NÀY NÀY:
    Nó nằm chết dưới đám lúa xanh rì... ô nhiễm cả bầu không khí...
    Toi thì lúc đấy vẫn chưa sợ đâu. Nhưng ai mà biết trước điều gì.
    Bố mình quyết định chuyển về quê. :)))))
    Ngờ đâu ngôi nhà mình đang ở lại ngụ ngay mặt đường, đối diện là cánh đồng. :))))) Các bạn tưởng tượng được cảnh gì chưa? Để toii kể cho nghe:

• Các bác sẽ liên tục được chứng kiến mùa lúa đến, mùa đánh thuốc chuột... những con chuột sẽ chạy nhảy trên đường, tự nhiên như ở hang của bọn nó. Ăn thuốc xong, múa may xong, chúng nó sẽ tự động nhảy hết xuống mương mà chết. Vài ngày sau thì ô nhiễm không khí. :)))
    • Trên những thanh sắt (nhà mình bắn mái tôn ngoài sân), những con chuột sẽ thay phiên nhau chạy long sòng sọc như đi trẩy hội. Thi thoảng sẽ rơi bụp một phát. Nhưng không chết. =)))
    • Khi nằm võng hóng mát hoặc học, nghịch,.. các thể loại.. Nơi thoát nước mưa nhà bạn sẽ bắt gặp vài vị khách không mới mà đến, chúng cạy nắp và ngó lên nhìn người bằng ánh mắt dịu dàng, 1 thoáng sau sẽ vọt lên mà bay đi lúc nào bạn không hay...
    • Chưa kể đến vụ nhãn, chúng sẽ chạy khắp mái tôn, ngồi ăn nhãn an nhiên như một vị thần. :D
    • Kể bạn nghe, một buổi tối nọ, mới đây thôi. Mình chợt tỉnh giấc, hôm ấy lạnh mà chăn chưa đắp. Tuy nhiên, chưa kịp với chăn bạn đã nghe tiếng "soạt... soạt... soạt..." Có những tiếng bước chân rất nhỏ... một tiếng nhai vang lên...ừm.. toi đã định thần là chuột... nhưng chúng ngồi nhai mì tôm một cách ngon lành như một người đang ăn mì sống... Bạn hãy tưởng tượng trước đó bạn đọc một câu chuyện ma và ... okay.. cảnh tượng này làm bạn như một khúc băng... không còn hơi ấm.. Thử hỏi lúc đó bạn có dám bật dậy mà đuổi chúng đi không???
    Í QUÊN...
    Lũ chuột các bạn thấy không phải loại ti hin kia đâu. Loại này này...

VÀ LOẠI NÀY:

VÀ DĨ NHIÊN...Nó chẳng phải xấu cũng đã khiến mình sợ như thế nào rồi đấy. Mối thù không đội trời chung này mình mà gặp chắc chắn sẽ chẳng kịp hoàn hồn mà cho nó một gậy.

VẬY, CÁC BẠN SỢ CON GÌ? TẠI SAO CÁC BẠN LẠI SỢ CHÚNG?

2. Bắpie Kute

Bắpie Kute Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Mình sợ nhất là con sâu luôn á :v Mình sợ nhất là cái cảnh đang nhặt rau ngon lành ngồi xem TV, thì 1 chú sâu "cute" từ trong cành rau nó bò ra và mình chạm phải nó ........ to be continued .... :>( Nhìn lúc nó bò thấy ghê lắm, nhúc nhúc mà thấy gớm =="

Harry Nanmes thích bài này.
  3. Yuuky sakura chan

Yuuky sakura chan Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    trường THCS Mê Linh

a sợ nhiều thứ lắm lun họp phụ huynh..........vv

Nguyễn Chi Xuyên thích bài này.
  4. Lê Sỹ Công

Lê Sỹ Công Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Tiểu học và Trung học cơ sở Hoằng Hà

Mình sợ nhất là ma ,mặc dù rất hay coi phim ma :p

Nguyễn Chi Xuyên thích bài này.
  5. Cute nè

Cute nè Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS lê bình

Em lại sợ hết tất cả các con vật kể cả kiến
    Và đặc biệt sợ nhất họp phụ huynh

6. Gâu Đần

Gâu Đần Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    tiểu học Đằng Hải

Mình cũng sợ chuột lắm nhưng không bằng sợ con chó đầu ngõ chết tiệt ở chỗ mình mà cứ đi qua là nó sủa:mad:(=.

7. Vân Vô Lăng

Vân Vô Lăng Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    LaLaSchool

Mình sợ nhất là mấy con giống ếch như cóc, nhái,.... nhìn cái da xù xì của nó là thấy tởm rồi mà nó còn nhớt nhớt nữa nghĩ đến là nổi da gà, không biết là mình có phải tưởng tượng không nhưng mỗi lần nhìn vô mắt nó là mình thấy như muốn nôn í, nói chung là sợ khiếp vía luôn

kaede-kunBắpie Kute thích bài này.
  8. Nguyễn Phan Ánh Nguyệt

Nguyễn Phan Ánh Nguyệt Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Phổ Ninh

Hic....Mình sợ nhiều con lắm luôn...tất cả các loại côn trùng: sâu, ve sầu,...T.T Thường hay bị tụi con trai trong lớp bắt rồi dọa, đã sợ lại càng sợ hơn.
    Về đến nhà thì lại sợ gián, chuột, rầy T.T....Thấy mấy con đó thì mình lại chạy trước nó rồi chớ bảo bắt dụt :<
    Ai cũng bảo mình lớn hơn nó lại sợ, mà ko thể nào khắc phục được nỗi sợ này =,='

9. Blue Badminton

Blue Badminton Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs lvt

Em SỢ lên cân, nói thẳng ra là béo đó mà ~
    Còn mấy con côn trùng hay mấy con chuột hoặc là cóc, nhái. Mấy con đó, hồi nhỏ em sợ lắm nhưng mà bây giờ gặp mấy con đó kiểu:" CẦM DÉP DÍ ĐẬP "
    Nhiều khi thấy mình men kinh khủng :D:D:D

Nguyễn Thị Quỳnh Lankaede-kun thích bài này.
  10. Lucy'ARMY

Lucy'ARMY Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    IEC

mk sợ dán nhất luôn . Mỗi lần thấy nó là chạy như bay luôn :)

kaede-kunNguyễn Thị Quỳnh Lan thích bài này.
  11. The Joker

The Joker BTV World Cup 2018 I CTV CLB Hoá học Vui & CLB Sử Cộng tác viên HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    ๖ۣۜHØℂℳムノ➻❥ℱøԻμ๓™★彡

Không hiểu sao chị ạ. Con nào càng bé em lại càng sợ =)) Kiểu như gián, bọ cánh cam, các thứ trông ghê lắm =))

Harry Nanmes thích bài này.
  12. Thu Phương 195

Thu Phương 195 Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Tư vấn cộng đồng

Nói tới chuột mình lại nhớ thời sinh viên ở KTX nửa đêm mấy đứa phải mò dậy cầm chổi, cầm chảo đi đập chuột. :Chuothong41
    Vì phòng đông người nhiều đồ đạc nên thành ra tạo điều kiện cho lũ chuột cứ sục sạo cả đêm mà không hề sợ người. Mì tôm, bánh mì hở ra cái cũng bị chúng gặm nham nhở, cái chăn bọc cẩn thận để trong ngăn tủ cũng bị chúng cắn thủng và thậm chí chúng còn gặm ngón chân(ngủ đắp chăn mà thò chân ra ấy) hoặc chạy qua cả người(nếu lười không chịu thả màn) khi bạn đang ngủ ban đêm :D Bọn chúng chỉ đến thăm phòng bạn chơi vào ban đêm còn ban ngày chúng về tổ của chúng. Đấy là 1 trong những kỉ niệm đầu tiên khi mình bước chân vào KTX ở, vừa ngạc nhiên, vừa buồn cười và cũng sợ nếu chuột có chạy về hướng mình(trong khi mình còn đang cầm chổi để đập nó) @@
    Còn những con vật mình thấy sợ là :rắn, rết, lươn( trông nó giống con rắn)... Nhìn thấy là đã nổi da gà rồi.

Hazu No No Money thích bài này.
  13. Bắpie Kute

Bắpie Kute Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Sợ tăng cân ==" me too. Mỗi lần mà sụt 1 kg thôi là mừng như vớ được 10 ngàn vậy đó, còn mỗi lần chỉ lên 0,5 kg thôi là đã buồn muốn khóc rồi. Dù biết sợ béo như thế nhưng cái miệng nó không ngừng ăn được T^T huhu.
    Chưa kể, mình còn men hơn bạn nữa í. Mình thì ko sợ mấy con chuột (vì mình tuổi chuột mà :D) cóc, nhái. Mà mỗi lần thấy con gì nhúc nhúc ví dụ như con sâu là hét lên cả vũ trụ biết =="

Iam_lucky_girl thích bài này.
  14. kaede-kun

kaede-kun Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    tân châu

Con gì mình cũng sợ ạ . Nhưng sợ nhất vẫn nghiêng về những con vật gai góc, nhớp nháp, sần sùi, mềm mềm,.... Nói chung là sợ tất cả, nhưng trong tất cả các loài côn trùng thì mik ko sợ kiến và nhện, bình thường thì con gà mọi người ko sợ đúng ko ạ ? Hồi nhỏ mikcũng ko sợ nhưng mà một lần phá con gà mái bị nó mổ chảy máu tay nên sợ tới giờ :<<<<.Mặc dù đỡ òi nhưng gặp mấy con gà mái vẫn né ra :<<< * thấy bản thân sợ một con rất đỗi bình thường *

15. Harry Nanmes

Harry Nanmes Tài năng sáng tạo 2018 | Cựu Mod Văn Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Tứ Kỳ.

Sâu cute mà :3 :D
    Chắc quậy quá hay sao mà lại sợ họp phụ huynh thế baby?
    Nhờ đọc truyện ma mà toii sợ chuột á!
    Mình thì không sợ chó. Ngày xưa gần nhà có một con chó dữ cũng hơi sợ thôi =)))
    Loại lưỡng cư này nhà mình chất một đống.. đặc biệt mùa đẻ... chúng cứ từ ngoài đồng nhảy vào nhà tự nhiên như ruồiiiii
    Nên khắc phụ chứng sợ ve đi bạn oiwi, nhìn kỹ ve cũng không đáng sợ lắm đâu.
    Hồi nhỏ mình bị gà mẹ mổ đầu vì cái tội trêu cà con đây
    *Bắt tay*
    Em cũng gan dạ cầm chổi đập chuột như chị á... mà giờ khiếp nó quá... to quá thể
    Thì chúng ghê thật mà. Gián thì thôi rồi...
    Can đảm lên bạn :D

Vân Vô Lăng, Gâu Đần, The Joker2 others thích bài này.
  16. kaede-kun

kaede-kun Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    tân châu

Mik ko sợ gián vì lúc bé mik còn nhầm con dế với con gián nên mik bốc tay lun , giờ lớn rồi thì cũng thấy nó bình thường nhưng có vẻ nói khá hôi :confused: vì mik bốc nó xong thì tay nó hôi kinh khủng :p

Huỳnh Tiến Đại -.-Lucy'ARMY thích bài này.
  17. Huỳnh Tiến Đại -.-

Huỳnh Tiến Đại -.- Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đinh Tiên Hoàng

Em sợ nhất là con MA luôn á chị, nếu mà gặp con này chắc em ngất á. Và con GIÁN ạ, nó mà chui vào đâu là toiiiiiii, có lần em đụng vô nó á, em tưởng đó là cái gì cứ đụng mãi và một lát sau............

Last edited: 6 Tháng tám 2020
    Gâu Đầnkaede-kun thích bài này.
  18. Gâu Đần

Gâu Đần Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    tiểu học Đằng Hải

Mình không sợ con MA mình chỉ sợ con ANNABELLE thôi:''<

kaede-kun thích bài này.
  19. Iam_lucky_girl

Iam_lucky_girl Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS TTLN

Chào các bạn, mình có một nỗi sợ khác là sợ cô đơn á. Vì mỗi lúc ở một mình, mình cảm thấy rất buồn như thế giới quay mặt lại với mình vậy:)

Bắpie Kute, Gâu Đầnkaede-kun thích bài này.
  20. Trần Nguyên Lan

Trần Nguyên Lan Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Vũ Hữu

Con chuột trông đáng yêu mà,mỗi tội nó hay gặm nhấm lung tung nên bị ghét:)
    Còn mình thì cũng hơi sợ chuột,nhưng còn sợ nhiều cái khác hơn như nhện,rắn,côn trùng,...
    Mà nghiêm trọng nhất là điểm thấp và thi trượt thì phải:D (may mình đỗ:p)

Hazu No No Moneykaede-kun thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted