Văn 12 Bạn nghĩ gì về sự cô đơn trong giới trẻ ngày nay?

Hungly47

Học sinh mới
Thành viên
8 Tháng sáu 2022
1
1
1
25
Đắk Lắk
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Những người độc thân là những người tích cực cố gắng tránh xa các tương tác xã hội nhất có thể. Họ thích sự đơn độc hơn là bầu bạn với những người khác và có xu hướng thích bận tâm với những suy nghĩ của riêng họ. Các cô gái thường không ngần ngại đứng hoặc ngồi yên hoặc chờ đợi, miễn là họ ở một mình khi làm việc đó.
Còn bạn?

Huỳnh Thị Bích Tuyền

Cựu Mod Sử
Thành viên
10 Tháng tám 2021
1,501
1
1,435
231
19
Cà Mau
Trường THPT Thới Bình
Những người độc thân là những người tích cực cố gắng tránh xa các tương tác xã hội nhất có thể. Họ thích sự đơn độc hơn là bầu bạn với những người khác và có xu hướng thích bận tâm với những suy nghĩ của riêng họ. Các cô gái thường không ngần ngại đứng hoặc ngồi yên hoặc chờ đợi, miễn là họ ở một mình khi làm việc đó.
Còn bạn?
Hungly47Đối với suy nghĩ của mình thì: Độc thân không nhất thiết là những ánh sáng của việc tránh xa các tương tác xã hội, mà họ chưa tìm được đúng người bầu bạn tâm sự của cá nhân. Khi họ tìm đúng người thì cuộc sống lại nở hoa. Họ sẽ trở nên chủ động khi thời điểm phù hợp. Còn về họ cảm giác mình cô đơn vì chưa tìm đúng nữa kia đấy thôi!!!
Ngoài ra bạn có thể tham khảo thêm
TỔNG HỢP kiến thức cơ bản đến nâng cao tất cả các môn

Tú Linh@

Học sinh mới
Thành viên
2 Tháng sáu 2022
5
11
6
21
Thanh Hóa
đối với bản thân mình nghĩ : sự cô đơn trong giới trẻ ngày nay không phải là việc, họ tự muốn mình tách ra khỏi thế giới, thu hẹp các mối quan hệ để bó hẹp bản thân. Mà họ cần một khoảng thời gian cố định nào đó, để nhìn nhận lại giá trị của xã hôi, giá tri của bản thân mình. Nhìn nhận xem mình cần gì , muốn gì và còn nhiều thiếu sót hay sao.... Từ cái nhìn nhận, cô đơn môt thời gian đó, họ có thể vạch ra kế hoach để hoàn thiện mình, để khi bước vào xã hội, họ sẽ có đủ hành trang để bước và thành công trong cuộc sống

Top Bottom