Vật lí Bài tập

N

ngocsangnam12

Một em bé giữ 1 đầu dây của quả bóng bay ( quả bóng rất nhẹ ), quả bóng không bay lên vì sao?

Vì trong quả bóng chứa không khí .

G

gaconkudo

Một em bé giữ 1 đầu dây của quả bóng bay ( quả bóng rất nhẹ ), quả bóng không bay lên vì sao?
Trong đề đã ghi rõ là bóng bay thì phải bay lên, nhưng câu hỏi là quả bóng không bay lên => vô lý

L

luongpham2000

Ấy, bài này chưa gặp lần nào..

Đọc cái đề thấy sao ấy
Quả bóng bay tất nhiên thả sẽ bay được, theo mình nghĩ là do em bé cầm rồi :))

Chắc đề thiếu một phần rồi bạn, nhìn đề cứ như là câu đố thì đúng hơn :p

S

sushii

Cơ học

Em bé đang cầm quả bóng tức là tác dụng lực để giữ quả bóng lại, cho nên quả bóng không bay lên:)

Last edited by a moderator:
Y

yenkhoaa2

Ấy, bài này chưa gặp lần nào..

Đọc cái đề thấy sao ấy
Quả bóng bay tất nhiên thả sẽ bay được, theo mình nghĩ là do em bé cầm rồi :))

Chắc đề thiếu một phần rồi bạn, nhìn đề cứ như là câu đố thì đúng hơn :p

À cái này trong đề cương ôn tập học kì một của tớ mà cô giáo ghi vậy tớ biết sai chỗ nào cơ chứ ngày mai tớ đã thi rồi
Còn tớ nghĩ thấy thì giải như thế này
vì quả bóng ko bay lên được vì chịu 2 lưc cân bằng ; lực của em bé tác dụng lên quả bóng lực còn lực còn lại thì tớ không biết nên mới hỏi

G

gaconkudo

À cái này trong đề cương ôn tập học kì một của tớ mà cô giáo ghi vậy tớ biết sai chỗ nào cơ chứ ngày mai tớ đã thi rồi
Còn tớ nghĩ thấy thì giải như thế này
vì quả bóng ko bay lên được vì chịu 2 lưc cân bằng ; lực của em bé tacd dụng lên quả bóng lực còn lại thì tớ không biết nên mới :confused: hỏi

lực còn lại là trọng lực của trái đất nha///
==============================

Y

yenkhoaa2

lực còn lại là trọng lực của trái đất nha///
==============================
tớ nghĩ bạn nhầm rồi quả bóng rất nhẹ \Rightarrow quả bóng có thể bay lên nhưng đã bị em bé giữ lạI rồi \Rightarrow đó ko phải là trọng lực
tớ nghĩ vậy đó

HÃY GIÚP MÌNH BÀNG CÁCH KÊU GỌI CÁC BẠN KHÁC XEM VÀ TRẢ LỜI CHO MÌNH NHÉ !THANKS

N

ngocsangnam12

Vậy cho mình hỏi là quả bóng nếu không nói rõ ra thế thì thành bóng đá hay bóng chuyền có được không ngòai bao bì của hãng ó thì họ nói là bóng bay mà thổi lên nó có bay auz?

L

luongpham2000

Con này bị dại à, đã bảo bóng bay thì là bóng bay chớ sao...

Vậy hình như là do lực hút TĐ rồi bạn à, khi quả bóng quá nhẹ thì quả bóng sẽ bay lên, lực đó và lực do em bé tác động là hai lực cân bằng dẫn đến kết quả: Quả bóng không bay.

L

luongpham2000

Đang học vật lí lại nói "văn"..
Cầm dây thì là bóng bay rồi
Đề đã ghi rõ ràng, cần gì xét từng chi tiết lườm rườm..

L

luongpham2000

Đây đúng là sự thật mà...Bóng bay là bóng bay chứ sao? Dùng từ này ý bảo quả bóng rất nhẹ đó thôi..

L

luongpham2000

Rồi rồi, e biết a ơi, bóng cần bơm nữa chứ ạ :v ít nói thôi không topic này thành bài thảo luận mất ~

P

phuongnhi1234

Ý bạn nói là một quả bóng bay, bị một em bé buộc dây và cầm 1 đầu dây, quả bóng vẩn bay lên nhưng ko bay lên cao tít trên trời mà chỉ bay được trong khoảng thấp và vì sao như vậy. Ý hỏi của bạn là vậy đúng không?

Nếu đúng thì mình xin trả lời:
Vì không khí trong quả bóng giúp bóng bay lên dã được cân bằng với lực kéo của của dây. Nếu nói chính xác hơn thì không khí trong quả bóng giúp bóng bay lên dã được cân bằng với lực kéo của em bé

MÌNH TRẢ LỜI KHÔNG BÍT ĐÚNG KHÔNG NHƯNG NẾU CÓ SAI XIN GÓP Ý:):):)

P

phuongnhi1234

Ý bạn nói là một quả bóng bay, bị một em bé buộc dây và cầm 1 đầu dây, quả bóng vẩn bay lên nhưng ko bay lên cao tít trên trời mà chỉ bay được trong khoảng thấp và vì sao như vậy. Ý hỏi của bạn là vậy đúng không?

Nếu đúng thì mình xin trả lời:
Vì không khí trong quả bóng giúp bóng bay lên dã được cân bằng với lực kéo của của dây. Nếu nói chính xác hơn thì không khí trong quả bóng giúp bóng bay lên dã được cân bằng với lực kéo của em bé

MÌNH TRẢ LỜI KHÔNG BÍT ĐÚNG KHÔNG NHƯNG NẾU CÓ SAI XIN GÓP Ý

Top Bottom