Bài tập làm văn số 5

P

peyeu123

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Các bạn ơi ngày mai là mình kiểm tra bài tập làm văn số 5 rồi các bạn giúp mình với, sau đây là 1 số đề văn mà mình có thể kiểm tra, ai biết thì giúp mình với nha:
Đề 1: Ít lâu nay, một số bạn trong lớp có phần lơ là học tập. Em hãy viết một bài văn để thuyết phục bạn: Nếu khi còn trẻ ta ko chịu khó hox tập thì khi lớn lên sẽ ko làm đc việc j có ích!
Đề 2: Hãy chứng minh rằng bảo vệ rừng là bảo vệ cuộc sống của chúng ta.
Đề 3:Dân gian ta có câu tục ngữ: Gần mực thì đen, gần đèn thì rạng. Nhưng có bạn lại bào.Gần mực thì chưa chắc đã đen, gần đèn thì chưa chắc đã rạng. Em hãy viết bài văn chứng minh thuyết phục bạn ấy theo ý kiến của em.
Đề 4: Hãy chứng minh rằng đời sống của chúng ta sẽ bị tổn hại rất ớn nếu mỗi người ko có ý thức bảo vệ môi trường sống.
Đề 5:Hãy trình bày lối sống vô cùng giản dị, thanh bạch của Bác Hồ
Các bạn có thể giúp mình đc ko càng ngắn càng tốt miễm đủ ý là đc rùi.Cô nói chủ yếu là đề 1 và đề 3. Bạn nào biết thì giúp mình zới.

K

kala20

ai làm giúp em bài văn hãy chứng minh rằng bảo vệ rừng là bảo vệ cuộc sống của chính chúng ta!!!!!!! làm nhanh giùm em mai em làm bài kiểm tra 1 tiết rồi!!!!!!!!!!!

H

huy01693652418

hahaha.. minh` lam` dc oy`
************aaaiwyrhjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjjasssssssssssssssssssssssssssssssssssssss

Top Bottom