Sinh 11 Bài tập giải thích Sinh 11

Thảo luận trong 'Chuyển hoá vật chất và năng lượng' bắt đầu bởi Khánh dương 1309, 29 Tháng tám 2019.

Lượt xem: 63

1. Khánh dương 1309

Khánh dương 1309 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Chuyên hùng vương
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

1. Nếu chập mạnh gỗ với mạch rây vào làm 1 được không ? vì sao
    2. tại sao khi cắt quanh thân cây khoảng vào tháng sau trên miệng vết cắt lại phình ra?
    3. tại sao muốn hoa được tươi thì người ta phải cắt bỏ 1 đoạn sau đó mới cắm vào lọ,bình?

2. Anh _Tuấn

Anh _Tuấn Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hải Bình

mik chỉ trả lời đc câu 2 và câu 3 thôi nha
    mik chỉ biết mỗi 2 câu đó

câu 3 khiến hoa hút nước tốt hơn và iếp xúc bề mặt hút đc nhiều chất dinh dưỡng hơn

Last edited by a moderator: 30 Tháng tám 2019
    Khánh dương 1309 thích bài này.
  3. Thiên Thuận

Thiên Thuận CTV Shop HMF|GOLDEN Challenge’s first runner-up Cộng tác viên TV ấn tượng nhất 2017 HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Trần Đại Nghĩa

1. Không được đâu, tại vì mình nhớ cô mình có nói là có lý do khiến cây phải có một con đường khác để vận chuyển chất hữu cơ và ion khoáng di động từ tế bào quang hợp trong phiến lá đến cuống lá, rồi đến nơi cần sử dụng (dự trữ). @bé nương nương @Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9
    2. Đó là do chất hữu cơ chuyển đến chỗ bị cắt thì bị tắc lại do mạch rây đã bị bóc đi cùng với khoanh vỏ. Các chất hữu cơ bị ứ lại ở mép trên, lâu ngày làm cho mép trên phình to ra.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted