anh chị nào sắp thi đại học khối b cho em hỏi cái nhé

H

hocmai9876

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

em là một teen lớp 11, em đang chuẩn bị ôn môn sinh để năm sau có thể thi khối b, nhưng mà em không biết, em nên học những phần nào ah, phần nào quan trọng để thi ah
lớp 10 , 11 ,12 những phần nào nên chú trọng hơn cả ah
anh chị giúp em cái nhé

A

astrasheld

Chậc
Trước tiên alf các dạng toán lai
Sau là đến các dạng toán nguyên phân,giảm phân
1 chút kiến thức về lớp 10 và 11 nhưng chủ yếu là 12 thôi

Q

quynhdihoc

Toán về gen, mã di truyền cũng quan trọng không kém .
mà nếu bạn muốn biết í thì xem thử cấu trúc đề thi của năm nay môn này nè thì sẽ biết thôi vì chắc là 2 năm liền nhau cũng k thay đổi nhiều lắm đâu.

B

boy_hoc_sinh

Chẳng có gì phải lo xa thế ,bạn cứ học thật kĩ các kiến thức đang học ,từ 10---> 11 cho chắc đê,rùi khi nào cần biết(lúc lên 112 ) thì thầy cô sẽ tư vấn giúp cho mà .Cứ yên tâm......:) :)>- :| ;)

H

hocmai9876

nhưng hiện tại em đang học ban A, trường em không ôn luyện ban B, chính vì thế em phải tự mò tim thui, nên cần các anh chị giúp,

V

vietngocwindir

em là một teen lớp 11, em đang chuẩn bị ôn môn sinh để năm sau có thể thi khối b, nhưng mà em không biết, em nên học những phần nào ah, phần nào quan trọng để thi ah
lớp 10 , 11 ,12 những phần nào nên chú trọng hơn cả ah
anh chị giúp em cái nhé

nói chung là nên học tất cả,người ta ra đề bám sát sách giáo khoa mà.
Nhưng dù sao học như vậy cũng mệt lắm!!!.

H

hocmai9876

học như thế thì có rất nhiều vấn đề đặt ra như thời gian, mà tất nhiên cần biết hết nhưng cần chú trọng chỗ nào chứ, chẳng nhẽ ai học cũng không chú trọng vào 1 chỗ nào sao ah.

Top Bottom