Ai giúp tớ với

H

halo_vip

em thử nói rõ lại để anh thử làm xem có dc hok????????
văn lớp 6 hình như là văn tự sự và miêu tả
(còn lớp 7 mình thì là văn biểu cảm:(()

P

pokokichi

Bài văn này viết theo câu chủ đề mà, còn anh muốn sáng tác thế nào cũng được.

P

pooh23

nếu như vậy , theo mình thì nên làm thế này : ( Nhưng mình nhắc là mình không biết đúng hay sai đâu nhé :):)):>:D:x)
Tập thể lớp 6A1 chúng tớ rất đoàn kết . Mọi thành viên trong lớp tớ luôn biết yêu thương giúp đỡ nhau trong lúc khó khăn , hoạn nạn . Trong lớp , bọn tớ còn cố gắng học tập , thi đua hết mình . Đặc biệt , trong lớp tớ còn có một tổ chức một hoạt động " Cùng nhau thi đua " rất ý nghĩa nhằm giúp đỡ các bạn học yếu, có hoàn cảnh khó khăn . Nhờ tổ chức hoạt động " Cùng nhau thi đua" mà lớp tớ thêm hiểu nhiều điều mới mẻ hơn . Tớ rất yêu lớp tớ , tớ mong lớp tớ sẽ đoàn kết , yêu thương nhau như anh em đúng với khẩu hiệu " một người vì mọi người , mọi người vì một người ".
còn có gì không được thì xin mọi người nhận xét nhá ! Cảm ơn nhìu ! :):D:X=))

V

vinh001

quá hay lun à
Nhưng em co câu hỏi là ai có thể cho em biết 1 bài văn nói về "Nói lời yêu thương" đi
Trường em có giải nhât 5 triệu đồng lận dó!!!!!!:D:D
(trường em là trường Minh Đưc)
ai co bài hay em sẽ thanks cho

L

lenamtrung

Tập thể lớp 6A1 của chúng tớ rất đoàn kết,gắn bó với nhau.Trong trường, lớp chúng tớ tuần nào cũng được nhận cờ thi đua.Trong sổ đầu bài chưa từng có cô giáo nào phê điều gì xấu vì lớp chúng tớ rất ngoan.Lớp chúng tớ còn có cuộc phát động thi đua "Đôi bạn cùng tiến" để các bạn trong lớp có tinh thân giúp đỡ nhau trong học tập.Nhờ đợt thi đua này mà lớp tớ không còn những bạn học kém nữa.Tớ rất yêu lớp tớ.

S

seagirl_41119

Bảo làm bài văn lại giới hạn 8-10 câu ,có dùng sai từ k zậy????????Lần sau rút kinh nghiệm nha.Phải nói là đoạn văn.
Đề bài cũng ngộ luôn.Nếu bạn nói đó là chủ đề bạn đinh viết thì còn chấp nhận đc,ai có ra đề riêng cho mối lớp 6A1 của bạn đâu

C

conmuatuyet1994

bài này thì chỉ cần nêu ra vài nét tiêu biểu về sự đoàn kết của lớp mình thôi hoặc neu vài câu chuyện thật cảm động về tình bạn giữa mọi người trong lớp

S

seagirl_41119

Nếu kể về một câu chuyện cảm động thì phải viết thành bài văn mới diễn tả hết ý đc.Nếu là đoạn văn thì k hợp lí.

Top Bottom