Đông Nhi theo bước Bảo Thy - Có nên so sánh?

S

suzyana

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Vô tình lẩn quẩn trên Youtube, tớ xem đc clip "Đông Nhi theo bước Bảo Thy" :|.
Thấy cũng hơi bị phản cảm nên muốn mọi người cho ý kiến xem thế nào.
Bảo Thy và Đông Nhi, giống nhau và khác nhau - có nên so sánh họ?
Đây là clip:
[YOUTUBE]NBqZpZivxUI[/YOUTUBE]
Cho ý kiến nha các bạn

M

making123

cũng bình thường chả có gi` khác cả.................nhưng ĐÔNG NHI CÓ PHONG CÁCH HƠN........................THẾ THÔI.....hi`....................Cám ơn bạn có nghe mấy bài hát,,,,,,,,,,,,,,,,,,,đông nhi hát hay hơn bảo thi nhiều.........

T

thuyhoa17

Bảo Thy đạo nhạc......việc này thì tớ không thấy gì cả, bảo thy vẫn hát hay, vẫn là 1 trong những ca sĩ teen hát hay nhất trong vpop.
Còn Đông Nhi, thì tớ nghĩ là đông nhi không phải đạo nhạc đâu, còn trên youtube thì là 1 phần tử nào đó không thích nhạc của Đông Nhi rồi đưa lên và còn hùa theo cả Bảo Thy là đạo nhạc. Tớ thấy chẳng có gì cả, chị Đông Nhi ko đạo nhạc.

S

suzyana

Bảo Thy đạo nhạc......việc này thì tớ không thấy gì cả, bảo thy vẫn hát hay, vẫn là 1 trong những ca sĩ teen hát hay nhất trong vpop.
Còn Đông Nhi, thì tớ nghĩ là đông nhi không phải đạo nhạc đâu, còn trên youtube thì là 1 phần tử nào đó không thích nhạc của Đông Nhi rồi đưa lên và còn hùa theo cả Bảo Thy là đạo nhạc. Tớ thấy chẳng có gì cả, chị Đông Nhi ko đạo nhạc.
Hj, tớ cũng đồng ý với thiensu, chị Đông Nhi thì hơn Bảo Thy rất nhiều.
Gja đình tớ chẳng ai thích Bảo Thy mà chỉ thích Đông Nhi à! Bạn tớ cũng vậy :p

T

thienthanlove20

Ủa sao ai cũng ko thíck chị Bảo Thy mà chỉ thíck chị Đông Nhi thôi vậy? Tớ thấy chị nào cũng hát hay mà . Chả hỉu sao mà cứ hát nhạc nước ngoài thì lại bị nói là đạo nhạc nhỉ. Tớ nghe trên tv nói là các ca sĩ cũng có mua bảo quyền mà, sao lúc nào cũng bị nói đạo nhạc. Nhất là chị Bảo Thy, tớ thấy chị ấy hát rất hay mà. Ngay từ khi nghe bài please tell me why khi chị ấy biểu diễn trong miss au là tớ đã mến chị ấy rùi. ^^!

T

thuyhoa17

Ủa sao ai cũng ko thíck chị Bảo Thy mà chỉ thíck chị Đông Nhi thôi vậy? Tớ thấy chị nào cũng hát hay mà . Chả hỉu sao mà cứ hát nhạc nước ngoài thì lại bị nói là đạo nhạc nhỉ. Tớ nghe trên tv nói là các ca sĩ cũng có mua bảo quyền mà, sao lúc nào cũng bị nói đạo nhạc. Nhất là chị Bảo Thy, tớ thấy chị ấy hát rất hay mà. Ngay từ khi nghe bài please tell me why khi chị ấy biểu diễn trong miss au là tớ đã mến chị ấy rùi. ^^!
tớ cũng thích Bảo Thy, tớ cũng thấy là chị ấy đạo nhạc gì đâu.....tớ không hiểu. Nhưng mà tớ thích Đông Nhi hơn Bảo Thy một chút. Nói chung là hơi buồn khi nghe có người nói là cả 2 chị ấy đều đạo nhạc.:(:)(

S

suzyana

Bạn à, tớ có nói những ng` hát nhạc nc' ngoài đều là đạo nhạc đâu?
Đạo nhạc ở đây có nghĩa là ca sĩ Việt Nam hát nhạc nc' ngoài lời Việt nhưng ko mua bản quyền. Hát tiếng Việt nhưng lại nói là do mình tự sáng tác hay là lấy danh ai đó!
Điển hình như bài Thiên thần trong truyện tranh của chị Thy là do đạo của bài The Show - Lenka đó bạn. Hát rất hay nhưng như vậy thì chả liên quan gì đến chuyện đạo nhạc. Bn có thấy cư dân mạng ủng hộ Lenka Stop Bảo Thy hok?

B

boy8xkute

Mình thì thick Bảo Thy . Chị ấy hát hay đấy chứ, có rất nhìu bài teen hay . Đông Nhi hát cũng hay nhưng ít bài wa. nếu có nhìu bài mới liên tục thì tốt bik mấy

V

voldy_317

thật ra Vol thấy chẳng có gì đáng so sánh ở đây!
Đông Nhi quá tuyệt vời nên không cần so sánh với ai cũng đủ thể hiện một Đông Nhi đẳng cấp :x
Vì Đông Nhi không hề giống Bảo Thy, trên đời này cũng không có gì là theo bước hay gì gì cả...
Vì Đông Nhi là vô đối...
Yêu Đông Nhi...
P.s: Đạo nhạc là quá khứ rồi, sao kôhng ai chịu bỏ qua quá khứ mà tiến đến tương lai cơ chứ?
Và nhạc của Đông Nhi tuy ít như bài nào cũng hầu như là chị ấy sáng tác và đều là hit cả...

H

happy_1809

nhiều bài hát cũng có chỗ giai điệu giống nhau thôi mà. mình nghĩ cả hai ko đạo nhạc đâu

S

silvery21

nói chung t ko qtâm đến việc hát hò cho lắm

nhưng ấn tượng đàu tiên là vẫn thích đông nhi hơn.còn bảo Thy thi,,,,,ko

Top Bottom