Tâm sự Chuyện bức xúc ở lớp

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi phuong2k60507@gmail.com, 6 Tháng mười một 2019.

Lượt xem: 485

1. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Cái chuyện này không liên quan chị ạ, cô mà đổi công tác mà kệ cô. Cô không làm tròn nghĩa vụ với cả lớp thì cô đáng bị đổi thôi. Có bao nhiêu thầy cô bị chuyển công tác vì một số "scandal" nhưng có bao giờ sốc đâu. Chị cứ nghĩ sốc nhưng cô có lỗi lớn như vậy thì phải đưa lên BGH thôi.

ngoxuanthanh1977@gmail.com thích bài này.
  2. Quân (Chắc Chắn Thế)

Quân (Chắc Chắn Thế) Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Mần Non

Wow.....
    Mình là một học sinh lớp 9
    Cũng là lớp phó học tập
    Cũng học đội tuyển (Đang ôn thi thành phố)
    Và đang ôn thi chuyên
    Hơn nữa mình ở Hà Nội mà thầy cô ở Hà Nội thì vô cùng vui tính, bắt làm bt trong SGK, mua thêm sách tham khảo để làm, phát phiếu, làm đề.... (trên lớp....còn học thêm thì.... :))

Nhưng mình không đến nỗi "sáng 3h dậy học tiếp"

Nên mình cũng chỉ khuyên: Xem lại cách học, đừng có kéo dài thời gian học ra như vậy, tập trung vào mà giải quyết nhanh nha bạn ^^

3. Khánh Hồ Bá

Khánh Hồ Bá Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Sơn Hải

mình nghĩ những chuyện như này không nhất thiết phải đưa lên bgh nhà trường ,chỉ cần trao đổi với gvcn là được mà
    bạn có thể giải quyết như này ( cách cuối cùng)
    Lườm nguýt bạn đó cùng 1 số bạn khác (càng đông càng tốt)
    nhưng trước khi làm phải có giấy tờ đường hoàng ghi rõ lí do mục đích vv nếu không lại phải tội
    cách tốt nhất là để bạn ấy tự nhận ra lỗi của mình và tự thay đổi thôi

Mai Anh 2k5 thích bài này.
  4. Khánh Linh.

Khánh Linh. Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Kim Sơn B

Trẻ con quá đấy :))))
    Họ sốc họ báo cáo lại cho em hả?
    Với cả em chỉ nghe từ một phía. Việc cô thiên vị chưa xác minh được mà đã đổ lỗi cho cô hết rồi đòi đưa lên ban giám hiệu
    Chịu rồi

5. Akabane Yuii

Akabane Yuii Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Loading...

Ơ, bài tập về nhà thì phải hỏi lớp phó học tập chứ nhỉ, tại sao lớp bạn không nói chuyện với GV bộ môn rồi nhờ thầy/cô đó giải thích lại với GVCN của các bạn?

phamkimcu0ng thích bài này.
  6. mbappe2k5

Trường học/Cơ quan:

Chị ơi, giáo viên cũng chỉ là người lao động bình thường thôi. Người lao động mà bị sa thải hoặc chuyển công tác tất nhiên là sốc thật, nhưng họ phải biết vượt qua thôi. Ở đây nếu cô bị đuổi việc thì cũng có lý do chính đáng đấy ạ, nên cũng chẳng đến mức cô phải tự tử đâu. Kiểu gì cô cũng sẽ tự vượt qua thôi, vì lỗi lầm của cô đáng bị trừng phạt. Đạo đức nghề giáo ngày càng đi xuống thế này thì chẳng có gì lạ nếu như những vụ xin đổi giáo viên như em lấy ví dụ ở trên kia xảy ra thường xuyên :D

7. hoa du

hoa du Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS

Ôi mình đọc xong mình còn thấy may mắn cho bạn ấy chứ
    Mình cũng ôn đội tuyển và ôn duy có 1 môn nên có rảnh thời gian, nhưng sao???
    Mình quá rảnh bạn ạ! Bạn còn được ôn còn mình thầy bỏ bê từ đầu và 4-5 tuần chưa ôn gì ấy chứ xùy
    Mình biện hộ cho bên con gv bạn ạ
    Theo mình con gv khổ lắm! Các bạn có thể dễ hòa đồng nhưng con gv như tụi mình thường bị bóc mẽ lạnh nhạt nhiều lắm. Ức nhưng chả làm được gì đâu còn phải cười trừ nữa. Hơn nữa bạn ấy là lớp trưởng, lớp xảy ra chuyện gì bạn ấy phải hứng ngay, đôi lúc mình cũng thấy tội thay cho lớp trưởng lớp mình ấy chứ!

8. Thái Đào

Thái Đào Học sinh chăm học Thành viên

Mấy thánh bên trên phân tích cho phuong2k60507@gmail.com nghe thì có vẻ hợp lý lắm nhưng thử đặt vị trí của mình vào người trong cuộc xem thế nào. Mình là người ngoài, không phải chuyện của mình thì sao hiểu cảm giác của người ta được

Quân (Chắc Chắn Thế) thích bài này.
  9. mbappe2k5

Trường học/Cơ quan:

Bạn có chắc là mọi người không đặt vào vị trí của những người trong cuộc không? Các bên đều có lỗi cả. Lỗi của đa số lớp, đặc biệt bạn @phuong2k60507@gmail.com (lớp phó học tập) là không chú ý nghe cô nhắc BT và cũng không tự làm bài. Kể cả đến lớp các bạn nhắc vậy rồi, các bạn kia vẫn không chịu làm, như vậy là lỗi nhân đôi rồi. Còn phía lớp trưởng và cô chủ nhiệm cũng có cái sai riêng. Cô chủ nhiệm thì quá thiên vị cho bạn lớp trưởng trong khi bạn ý cũng hay không làm bài tập, đồng thời cô cũng không nghe góp ý của các bạn khác. Còn bạn lớp trưởng cũng không đối xử công bằng với các bạn, biết cô thiên vị mình rồi vẫn còn theo phe cô nữa; bạn lớp trưởng này vốn hay thích vẽ bài, còn cô quá cả tin nên mất khôn.

10. realjacker07

realjacker07 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Đời

Có rất nhiều giáo viên, chẳng qua họ do vô công rồi nghề, thất bại trong cuộc sống mà quyết định đi dạy học. Họ được các trường chấp nhận bởi vì một là họ thiếu giáo viên, hai là chốn công sở nào ở Việt Nam cũng như vậy rồi, họ không quan tâm mấy đến trình độ thực chất của nhân viên. Ngoài ra, các trường sư phạm theo như mình nghe nói, không dạy cách quản lý lớp học.

Việc chuyển công tác mình đồng ý với bạn là rất bình thường bởi vì trường trong quận mình cũng luân chuyển giáo viên suốt, rồi lại còn có cả giáo viên hợp đồng nữa, nhưng là do quyết định từ cấp trên, được thông báo trước và có kế hoạch cụ thể. Cô ấy có thể không sốc, nhưng cô và đám học trò giận dữ sẽ phải đối mặt với nhau, đồng nghiệp của cô và cô sẽ phải đối mặt với nhau, BGH, cấp trên và cô sẽ phải đối mặt với nhau. Theo mình, suy nghĩ rằng nội bộ nhà trường sẽ tự giải quyết với nhau và đặt học sinh lên hàng đầu là không phù hợp với hoàn cảnh ở nước ta hiện nay. Còn không phải ai cũng đủ can đảm và sức lực như bạn để theo đuổi yêu cầu đổi giáo viên đến cùng, mà chỉ đủ để chịu đựng thôi.

Mình khuyên bạn lớp phó nên chấp nhận trong trường hợp mà lớp không có ý kiến thống nhất hoặc không quan tâm. Hãy nhớ, về sau cùng đó là vấn đề của riêng bạn lớp trưởng và cô giáo, còn đối với bạn, mục tiêu lớn nhất là hãy học tập thật tốt và giữ gìn sức khỏe của mình.

11. phuong2k60507@gmail.com

phuong2k60507@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Danh Phương

Thật ra, khi hỏi Lớp trưởng có nhất thiết phải làm không, chỉ cần bạn ấy nói cô quy định từ đầu năm, mình và các bạn kia sẽ làm bài ngay. Nhưng bạn ấy bảo không cần thiết, làm hay không cũng chả sao. Điều đó làm số đông các bạn khác giận

12. mbappe2k5

Trường học/Cơ quan:

Cứ cho là đúng như thế đi. Thế tại sao lúc các bạn nói với nhau có bài tập, bạn biết mà không làm? Chẳng phải một phần lỗi vẫn là của bạn sao?

13. phuong2k60507@gmail.com

phuong2k60507@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Danh Phương

Chỉ có 1 mình bạn Lớp trưởng bảo có bài thôi. Còn lại chẳng bạn nào biết. Chuyện cũng qua rồi. Giờ bọn em không để ý nữa.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted