Tâm sự Học sinh giỏi

Thảo luận trong 'Tâm sự bạn trẻ' bắt đầu bởi dotnatbet, 5 Tháng mười một 2019.

Lượt xem: 137

1. dotnatbet

dotnatbet Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    huynh ba chanh
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

hỏi ngu 1 : có nhất thiết là phải trở thành học sinh giỏi ko ạ ?
    hỏi ngu 2 : mình từng nghe nói , vừa bật nhạc , vừa học. thì bài rất vô ( nhạc ko lời nha ) . vậy nếu như mình vừa bật mấy show tiếng anh như ellen và vừa học thuật kiểu như học toán, học hóa thì có vô đầu chữ mô ko ạ ? tại mình tham , thích học 2 môn cùng lúc :v . có mem nào thử ' ngu ' như mình chưa nhỉ ? =]]]]]]]]]]

2. Kayaba Akihiko

Kayaba Akihiko Tmod Hóa Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Tân Dĩnh

hỏi ngu 1 : không cần thiết
    Hỏi ngu 2 : mình không biết các bạn thế nào nhưng mình làm mọi bài tập đều bật nhạc trẻ có lời và mình thấy có hứng học và tập trung hơn :>, còn học 2 môn cùng 1 lúc thì không hiệu quả và tốn thời gian :)

dotnatbet thích bài này.
  3. dotnatbet

dotnatbet Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    huynh ba chanh

2 . ý mình ko phải nhạc trẻ mà là mấy show tiếng anh ý . kiểu như combo luyện nghe tiếng anh và vừa học thuật luôn :>

Kayaba Akihiko thích bài này.
  4. Hiền Lang

Hiền Lang Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    GTVT

Vừa bật nhạc vừa học nghe thì rất sang chảnh, nhưng từ thời còn đi học đến nay mình chưa bao giờ áp dụng được.

Muốn học gì mình cứ phải tập trung vào nó, tưởng tượng về nó,....thậm chí đang tập trung mà có ai bật nhạc là muốn xông ra tấn công người đó ngay.

Kayaba Akihiko thích bài này.
  5. Bắpie Kute

Bắpie Kute Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường Trung học cơ sở Nhơn Hòa

Câu 1: Không nhất thiết phải trở thành học sinh giỏi nhé! Chỉ cần bạn cố gắng học và đem lại thành tích cao nhất đối với bản thân là được!
    Cau 2: Học như thế vừa ko hữu ích vừa mất thời gian nha, chỉ nên tập trung học 1 môn thôi, như thế sẽ tốt hơn!

6. mbappe2k5

mbappe2k5 Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Hà Nội - Amsterdam

Hỏi ngu 1: Tất nhiên là không cần thiết rồi! Nhưng hãy đạt được những gì tốt nhất của bản thân.
    Hỏi ngu 2: Bạn "tham" như thế thì "thâm" đấy! Học không nên bật nhạc lên hay học môn khác. Bởi vì khi đấy nhạc dễ gây xao nhãng cho mình. Tất nhiên tùy bạn thôi, nhưng nếu muốn nghe thì nghe nhạc nhẹ và để tiếng rất nhỏ thôi nhé. Quan trọng vẫn là môi trường bạn học và khả năng tập trung của bạn thôi.

7. Vân Ngọc 1406

Vân Ngọc 1406 Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Vũ Hữu

1.Học sinh giỏi chỉ là danh hiệu ,ko quan trọng lắm,vấn đề là bạn nắm được bao nhiêu bài,hiểu được bao nhiêu kiến thức
    2.Cái này tùy thuộc vào mỗi người,thỉnh thoảng mình cũng nghe nhạc khi học,nhưng có lúc lại thấy hơi ồn ào, khó chịu

8. Nguyễn Đăng Bình

Nguyễn Đăng Bình Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Nguyễn Trực

còn tùy vào cái định nghĩa "học sinh giỏi" của từng người nữa, mà học (ở trường) cũng không hẳn là con đường duy nhất trong tương lai (hay nói rộng hơn là để thành công :V), còn vô vàn con đường khác nhưng học là con đường ngắn nhất và dễ nhất, thế thôi :)
    cái này thì tùy bạn thôi, việc này chính bạn là người hiểu rõ nhất chứ :V
    mà mình khá chắc chắn là chả đc chữ nào vô đầu đâu, bởi vì nó khá là mất tập trung, nhất là nghe khi học mấy môn cần động não như toán với hóa, mà nếu bạn giỏi quá rồi thì làm mấy bài đơn giản cũng chả cần tập trung lắm đâu, có khi chẳng cần nghĩ cũng ra ấy chứ :3
    mình thì học lúc nào cũng bật nhạc hết á (mà toàn bài có lời ko thui ~), kiểu ko bật thì mình ko có tâm trạng để học, nhưng khi gặp mấy bài khó thì tạm tắt nhạc đi nghĩ cho dễ :D

dotnatbet thích bài này.
  9. 0974978677

0974978677 Học sinh Thành viên

1.ko cần lắm,chỉ cần có kiến thức là đc
    2.mình cũng hay làm vậy lắm,nhất là những lúc học thuộc bài

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted