Sinh 7 Giun đũa

Thảo luận trong 'Đại cương về giới Động vật' bắt đầu bởi anhtrung.hmai, 27 Tháng mười 2019.

Lượt xem: 51

1. anhtrung.hmai

anhtrung.hmai Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lệ Ninh
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Giải thích một số hiện tượng mắc bệnh giun đũa ở nước ta. Mọi người giúp mình với ạ!

2. nguyenvandung7579@gmail.com

nguyenvandung7579@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Bình Minh

Ở trẻ em,triệu chứng có thể là trẻ bị rối loạn tiêu hóa kéo dài,suy dinh dưỡng,còi cọc,cân nặng chậm phát triển.
    Nếu có quá nhiều giun trong ruột,trẻ sẽ có biểu hiện tắc ruột.Cụ thể là sẽ bị đau bụng quặn từng cơn kèm theo chướng bụng,táo bón. Nếu giun từ ruột non đi qua ống mật sẽ gây tắc mật,viêm đường mật,sỏi đường mật,giun xuống ruột thừa gây viêm ruột thừa cấp
    Nếu giun đi lạc chỗ lên phổi,người bệnh có thể đến khám vì khò khè,khó thở mãn tính hay biểu hiển cấp tính như đau ngực dữ dội,ho khan,sốt cao
    Một số trường hợp hiếm gặp là thấy được giun sống chui ra từ phân khi trẻ đi tiêu hay bắp gặp giun chui ra từ miệng,mũi khi trẻ cho sặc
    NGUỒN:INTERNET

3. anhtrung.hmai

anhtrung.hmai Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lệ Ninh

Mình cũng không hiểu lắm cái đề bài mà mình đặt ra nữa, bạn giải thích cho mình với

4. nguyenvandung7579@gmail.com

nguyenvandung7579@gmail.com Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Bình Minh

bạn đã hỏi là khi mắc bệnh giun đũa thì người bệnh có những triệu chứng gì.hãy đưa ra một triệu chứng và giải thích.đại khái là như vậy

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted