Văn 8 ngày của mẹ

shu-been

Học sinh mới
Thành viên
13 Tháng chín 2019
20
15
6
17
Lào Cai
kim tân
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hãy đóng vai một phóng viên thực hiện chương trình ngày của mẹ,phỏng vấn những người thân trong gia đình(bố,mẹ,anh,chị...)hoặc bạn bè của em về chủ đề người mẹ.Ghi chép và viết lại thành một bài báo có bố cục rõ ràng,mạch lạc và có trường từ vựng chỉ người mẹ:
Có thể làm theo một số gợi ý sau:
+hình ảnh của mẹ
+cảm nhận về mẹ
+mong ước dành cho mẹ
+ấn tượng về mẹ

• Like
Reactions: Lyo chan

Harry Nanmes

Cựu Mod Văn | Tài năng sáng tạo 2018
Thành viên
6 Tháng chín 2017
1,593
3,819
544
Hải Dương
THPT Tứ Kỳ.
Hãy đóng vai một phóng viên thực hiện chương trình ngày của mẹ,phỏng vấn những người thân trong gia đình(bố,mẹ,anh,chị...)hoặc bạn bè của em về chủ đề người mẹ.Ghi chép và viết lại thành một bài báo có bố cục rõ ràng,mạch lạc và có trường từ vựng chỉ người mẹ:
Có thể làm theo một số gợi ý sau:
+hình ảnh của mẹ
+cảm nhận về mẹ
+mong ước dành cho mẹ
+ấn tượng về mẹ
Mình đã trả lờ câu hỏi này, bạn có thể tham khảo một số ý sau để bắt đầu tạo lập một cuộc phỏng vấn nhé!
Bạn có thể làm theo một số gợi ý sau nhé:
  • Bố, anh chị em thấy mẹ là người như thế nào hoặc trong mắt mọi người, mẹ ra sao?
  • Với bố/ anh/ chị. em thấy mẹ đã làm gì cho gia đình?
  • Hãy kể một kỷ niệm đáng nhớ nhất của bố/ anh/ chị/ em về mẹ. (Với bố thì có thể diễn ra một câu chuyện tình lãng mạn nè, anh chị em thì có thể là lúc ốm đau mẹ luôn bên cạnh, những lúc vấp ngã mẹ ở bên để an ủi,...)
  • Mọi người đã từng làm mẹ buồn hay chưa?
  • Mọi người có yêu mẹ không?
  • Mọi người có mong muốn mẹ nhận được gì hay không?
  • Sắp tới có chương trình "Ngày của mẹ", mọi người có muốn nói gì với mẹ hay không?
  • ..... Mình nghĩ với số lượng câu hỏi này phóng viên của chúng ta sẽ có rất nhiều thông tin đấy! :D
Tham khảo nhé!

Top Bottom