CLB lịch sử Talkshow cùng BCN CLUB

Võ Nguyễn Thu Uyên

Cựu Phụ trách nhóm Sử|CV nhiệt huyết|Cựu CN CLB Sử
Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
  • Thành viên BCN bạn muốn hỏi: (có thể để trống nếu hỏi toàn bộ BCN)
  • Câu hỏi: đối với BCB nói chung và các bạn ở đây nói riêng thì BCN nghĩ lịch sử có tầm quan trọng như thế nào ạ. Và em thấy có nhiều người nghĩ làm hv vì thấy sử không có gì mới mẻ, mọi người nghĩ sao ạ
  • Tag ít nhất 3 người bạn : @Trâm Nguyễn Thị Ngọc , @Tungtom, @QBZ12
sử, có tầm quan trọng đến chúng ta rất nhiều. Bởi khi học sử, chúng ta sẽ biết về cội nguồn của mình.... Và chúng ta phải biết vì sao phải quý trọng, biết ơn những người đã làm nên cuộc sống hôm nay để rồi từ đó chúng ta phải cố gắng học tập, lao động để góp phần làm cho cuộc sống tươi đẹp, xây dựng đất nước phát triển
Vế sau chị chưa hiểu rõ ý của em lắm@@ Em có thể nói kĩ hơn không nhỉ?
  • Câu hỏi: hiện tại diễn đàn hơi trầm ảnh hưởng đến cả CLB, không biết BCN đã có kế hoạch khác phục tình trạng này không?
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @phamkimcu0ng @Trâm Nguyễn Thị Ngọc @Thu Ann
Hiện tại BCN đang lên những kế hoạch về sh, minigame để thu hút hội viên nhiều hơn em nhé!

Võ Nguyễn Thu Uyên

Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
  • Like
Reactions: Dương Phạm 106

Võ Nguyễn Thu Uyên

Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
  • Câu hỏi: trong năm học thì mọi người rất bận, vậy nếu có 1 buổi sinh hoạt không ai rảnh thì sao?
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Kyanhdo @Thu Hương_2k6 @thanhdat0975100@gmail.com
Từ nay, trước mỗi buổi sinh hoạt, bọn chị sẽ thông báo đến mọi người từ đầu tuần để xếp lịch nhé! Ai bận thì báo lại, nếu số lượng bận quá đông sẽ dời lịch
Với lại để tránh trùng lịch, rồi mọi người bận, từ nay CLUB sẽ chỉ sinh hoạt 2 lần/tháng, vào tuần thứ 2 và thứ 4 của tháng nhé em

• Like
Reactions: Miracle Twilight

Miracle Twilight

Học sinh tiến bộ
Thành viên
23 Tháng sáu 2018
1,408
884
176
17
Bà Rịa - Vũng Tàu
Miracle Galaxy
  • Câu hỏi: làm sao để BCN vừa làm việc trên trường vừa làm việc trên diễn đàn một cách hiệu quả?
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Ngọc Trà @Minh Dora @Minh Minidora

Võ Nguyễn Thu Uyên

Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
  • Câu hỏi: làm sao để BCN vừa làm việc trên trường vừa làm việc trên diễn đàn một cách hiệu quả?
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Ngọc Trà @Minh Dora @Minh Minidora
cái này thì cần sắp xếp thời gian hợp lí nè.... Phân bổ thời gian làm sao cho, vừa hoàn thành tốt nhiệm vụ học tập của mình, vừa làm tròn trách nhiệm của CLUB nhé

• Like

Ngọc Trà

Giải Nhì event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
7 Tháng sáu 2019
278
268
76
Quảng Trị
Trường TH&THCS Hải Ba
Vế sau chị chưa hiểu rõ ý của em lắm@@ Em có thể nói kĩ hơn không nhỉ?
Dạ là có một vài người thì sẽ thấy
Sử nhàm chán thôi ạ nên sẽ nghỉ làm hội viên vì nó không cung cấp thêm cho họ kiến thức gì cả đấy ạ, nên mọi người nghĩ sao... đã có cách khắc phục chưa và em thấy là phần thưởng HM Coin của sử ít quá ạ

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
  • Câu hỏi: những box và CLB khác cũng đang thiếu nhân lực, vậy việc tuyển thêm CTV cho CLB có cần thiết không
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Tư Âm Diệp Ẩn @Từ Lê Thảo Vy @Hồ Nhi
Ngân có thể biết thì CLB hiện chỉ có 2 người phụ trách, và chất lượng đang giảm nặng nề
Để đưa CLB đi lên cần có thêm 1 lượng nhân lực mới, cùng nhau thảo luận, đóng góp ý kiến
Chỉ 2 người, trong đó anh Quân lại là Cố vấn nữa nên chị Uyên gánh khá khó khăn

Võ Nguyễn Thu Uyên

Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
Sử nhàm chán thôi ạ nên sẽ nghỉ làm hội viên vì nó không cung cấp thêm cho họ kiến thức gì cả đấy ạ, nên mọi người nghĩ sao... đã có cách khắc phục chưa
chị có chia sẻ ở trên là, trong thời gian tới CLUB sẽ có rất nhiều những hoạt động thú vị thu hút mọi người nè!
à em thấy là phần thưởng HM Coin của sử ít quá ạ
chị cũng đã suy nghĩ về điều này, và đang có kế hoạch cân nhắc về việc tăng số HMC được thưởng lên nhé!
  • Câu hỏi: những box và CLB khác cũng đang thiếu nhân lực, vậy việc tuyển thêm CTV cho CLB có cần thiết không
cái này là cần thiết nhé, vì việc bổ sung nhân lực cho CLUB sẽ có thể chia đều số lượng công việc ra, giảm áp lực cho BCN và đồng thời làm tăng hiệu quả công việc hơn em nhé!

quân pro

Cựu CTV Confession
Thành viên
22 Tháng bảy 2017
1,262
3,224
356
Hà Nội
THPT Trần Phú - Hoàn Kiếm
  • Góp ý: em thấy anh @Thái Minh Quân ra những kiến thức về Sử khá là bổ ích và giúp em nhiều. Anh cứ tiếp tục ra bài ha, em hóng . Còn về club sử thì club sử ra event mở khá ít, thành viên ngày càng giảm vì giới trẻ không còn tôn trọng sử ta nữa, có thì ít lắm... Em nghĩ anh chị cần làm thêm event mở cho mọi ngừoi vô làm, hoặc minigame đoán , tôn vinh sử ta theo cách giới trẻ làm .... Suy nghĩ của em mong anh chị thu nhận :))))
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Hồ Nhi @Huỳnh Thanh Trúc @Takudo

Võ Nguyễn Thu Uyên

Thành viên
20 Tháng ba 2017
4,208
12,673
991
Thành phố Hà Nội
Nghệ An
Học viện Ngân Hàng
  • Góp ý: em thấy anh @Thái Minh Quân ra những kiến thức về Sử khá là bổ ích và giúp em nhiều. Anh cứ tiếp tục ra bài ha, em hóng . Còn về club sử thì club sử ra event mở khá ít, thành viên ngày càng giảm vì giới trẻ không còn tôn trọng sử ta nữa, có thì ít lắm... Em nghĩ anh chị cần làm thêm event mở cho mọi ngừoi vô làm, hoặc minigame đoán , tôn vinh sử ta theo cách giới trẻ làm .... Suy nghĩ của em mong anh chị thu nhận :))))
Chị cảm ơn nhé! Chắc chắn bọn chị sẽ thu nhận ý kiến này rồi:D

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Mở event có 2 vấn đề
1 là Trong hè CLB đã có event liên miên, có 1 event lớn và event định kì, chị Ngọc cũng giới hạn nên bây giờ không thể mơe thêm
2 là thời gian này các bạn thật sự bận, đến thời gian sinh hoạt còn không có chứ chưa nói đến tham gia event
CLB sẽ cố gắng lồng ghép các minigame nho nhỏ trong các buổii sinh hoạt nên yên tâm nha

Dương Phạm 106

Cựu Kiểm soát viên | Cựu CTV CLB Địa lí
HV CLB Địa lí
Thành viên
8 Tháng năm 2019
1,991
4,238
471
Hà Nội
Trường THCS ...
  • Thành viên BCN bạn muốn hỏi:
  • Góp ý : CLB lịch sử có rất nhiều điều hay và bổ ích kiến thức cũng nhiều em nghĩ CLB mở các minigame về kiến thức lịch sử cũng như chia sẻ cách thức học làm sao để có thể nhớ nhanh hơn , lâu hơn , em cảm ơn ạ !
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @strong brave ,@jehinguyen ,@Minh lầy :3

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
  • Câu hỏi: vì sao BCN lại có một sự tha thiết với CLB như vậy cho dù càng ít người quan tâm
  • Tag ít nhất 3 người bạn: @Nguyễn Trần Thành Đạt 11A9 @temotojirimo12 @YuuDuong
Đã đồng hành cùng CLB 1 thời gian dài, cùng trải qua bao khó khăn thì nỡ lòng nào để nó sụp đổ được em :D

• Like

Thái Minh Quân

Cựu Cố vấn Lịch sử | Cựu Chủ nhiệm CLB Lịch sử
Thành viên
29 Tháng mười 2018
3,304
4,365
561
TP Hồ Chí Minh
THCS Nguyễn Hiền
Sử nhàm chán thôi ạ nên sẽ nghỉ làm hội viên vì nó không cung cấp thêm cho họ kiến thức gì cả đấy ạ, nên mọi người nghĩ sao... đã có cách khắc phục chưa và em thấy là phần thưởng HM Coin của sử ít quá ạ

Chào em. Một câu hỏi khá thú vị. Ở đây BCN đăng bài là chỉ đăng các bài mở rộng nhằm cung cấp một phần kiến thức cũ; thêm kiến thức mới thì chỉ có các nhận định của các nhà khoa học sử, cùng các phát hiện mới mà thôi. Do ở diễn đàn chủ yếu là học sinh ở mọi trình độ khác nhau (có trình độ trung bình, có yếu nữa) nên BCN đã suy nghĩ rất nhiều, chỉ chọn một số bài rất đơn giản (nếu cần sẽ mở rộng, mà ăn thua là các bạn đọc xong thì có hiểu ý của bài nói gì không mà thôi). Đăng bài thì suy nghĩ nhiều lắm, cái mà BCN đáng suy nghĩ nhất là khi đăng bài có kiến thức mới, học sinh đọc xong rồi có hiểu gì không ? (phải tính sao cho học sinh đọc dễ hiểu nhất, hạn chế thấp nhất kiến thức hàn lâm)
Một lưu ý nữa, kiến thức mới nhiều khi cũng đang tranh biện, không biết đúng hay sai nên BCN lưu tâm rất nhiều và chọn một số bài đăng lên thôi. Đôi khi phần kiến thức mới cũng dễ gây hiểm lầm cho một vài thành viên và họ sẽ thảo luận, có khi nói những lời không được lịch sự cho lắm. Đăng bài có kiến thức mới là BCN phải suy nghĩ rất lâu, ít nhất là vài tiếng đồng hồ mới ra. Kiến thức mới sẽ có tranh luận, nên nếu bạn nào muốn thể hiện khả năng suy luận của mình thì đón chờ những bài như thế nhé

Last edited:
Top Bottom