Hội - nhóm Người dân xứ Nghệ

Trần Mạnh Quân

Học sinh chăm học
Thành viên
26 Tháng sáu 2018
332
578
96
15
Hà Nội
HOCMAI FORUM
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Xin chào tất cả các bạn!
Các bạn đã bao giờ được đến thăm nơi đất xứ Nghệ chưa?
Mình đoán nhiều bạn ở trong HMF đều được sinh ra và lớn lên ở tỉnh Nghệ An phải không tất cả các bạn? Nghệ An là một nơi thanh bình, yên tĩnh. Có những hàng cây chuối dài mọc san sát ở hai bên đường về quê.
Nghệ An chính là nơi quê cha đất tổ của mình. Có bãi tắm Cửa Lò sạch sẽ, yên tĩnh, những món hải sản thơm ngon phải không tất cả các bạn.
Nhưng hiện giờ mình đang sinh sống ở Hà Nội, xa qua khoảng gần 200km. Mỗi lần có dịp về quê thì đi bằng ô tô, xe buýt mất khoảng hơn 3, 4 tiếng vì Nghệ An ở khá là xa.
Còn các bạn, những người dân xứ Nghệ, các bạn nhớ gia nhập nhóm nhé, tạm biệt các bạn.
Hẹn gặp lại các bạn lần sau!

Last edited:

Maria Mariko

Banned
Banned
Thành viên
14 Tháng năm 2019
668
585
96
17
Nghệ An
THCS Quỳnh Hồng
Xin chào tất cả các bạn!
Mình đoán nhiều bạn ở trong HMF đều được sinh ra và lớn lên ở tỉnh Nghệ An phải không tất cả các bạn? Nghệ An là một nơi thanh bình, yên tĩnh. Có những hàng cây chuối dài mọc san sát ở hai bên đường về quê.
Nghệ An chính là nơi quê cha đất tổ của mình. Có bãi tắm Cửa Lò sạch sẽ, yên tĩnh, những món hải sản thơm ngon phải không tất cả các bạn.
Nhưng hiện giờ mình đang sinh sống ở Hà Nội, xa qua khoảng gần 200km. Mỗi lần có dịp về quê thì đi bằng ô tô, xe buýt mất khoảng hơn 3, 4 tiếng vì Nghệ An ở khá là xa.
Còn các bạn, những người dân xứ Nghệ, các bạn nhớ gia nhập nhóm nhé, tạm biệt các bạn.
Mình quê xứ Nghệ nè,đúng như bạn nói,Nghệ An là nơi thanh bình và đẹp đẽ , mình rất vui khi được sinh ra và lớn lên trên Xứ Nghệ tươi đẹp ,bạn cũng như vậy đúng không nào? Vậy cho mình hỏi bạn có hay về quê không và vào chủ đề chính,mình muốn hỏi bạn là gia nhập nhóm của bạn như thế nào ý nhỉ? =_=’’’

• Like
Reactions: Khánh Hồ Bá

Khánh Hồ Bá

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng tư 2019
634
567
121
19
Nghệ An
THCS Sơn Hải
chào mọi ngừi, khánh là dân Nghệ An chính gốc nha. k cần nói nhiều , mình rất tự hào về quê hương mình

• Like
Reactions: phamkimcu0ng

Hà Chi0503

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
26 Tháng mười 2017
1,685
4,334
529
Nghệ An
Xin chào tất cả các bạn!
Những gì bạn kể mới chỉ là một chút của Nghệ An thôi, còn có rất nhiều thứ đặc biệt khác nữa, hì ^^
Mình thực ra có một chút ghen tỵ với bạn vì bạn được sinh ra ở Nghệ An và trưởng thành ở Hà Nội, mình rất yêu và tự hào về Nghệ An quê hương mình, nhưng vì khá nhiều lí do khiến mình cũng yêu Hà Nội rất nhiều <3
Ở HMF cũng có rất nhiều member là người xứ Nghệ nè, nếu mình nhớ không nhầm là có topic về hội đồng hương rồi á :D

Top Bottom