Hỏi-Đáp Bạn có phải là người hướng nội ?

Thảo luận trong 'Góc Thanh xuân' bắt đầu bởi Karry Nguyệt, 30 Tháng bảy 2019.

Lượt xem: 860

1. Karry Nguyệt

Karry Nguyệt Học sinh chăm học Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Xin chào các bạnJFBQ00154070129B
    Bạn có phải là người sống hướng nội không? Liệu bạn có biết là mình có phải hướng nội không? Hãy theo dõi bài viết này để kiểm chứng xem mình có phải là người hướng nội không nhé ;)
    1. Dễ stress vì đám đông
    Bạn có thể xuất hiện trong đám đông và cười giỡn như bình thường, nhưng bên trong, bạn thật sự áp lực và stress. Bạn không biết mình nên cư xử thế nào? Nói vậy có đúng chưa? Vì sao họ lại hành động như vậy? Mình có nên tiến đến và chào hỏi? Quá nhiều thắc mắc về đám đông!
    2. Cảm thấy khó khăn khi phải gặp gỡ người mới
    Tương tự, nếu bạn bị bắt đến 1 bữa tiệc toàn những người xa lạ thì hẳn bạn sẽ lủi vào 1 góc và cắm mặt vào điện thoại chẳng hạn. Vì bạn chẳng biết làm cách nào để bắt đầu 1 cuộc nói chuyện!
    3. Luôn là một người bạn tốt, trung thành
    Người hướng nội luôn là 1 người bạn tốt bụng, chân thành và sâu sắc. Họ biết quan tâm đến người khác 1 cách sâu sắc theo cách mà chỉ người hướng nội mới làm được.
    4. Thích viết hơn là nói
    Thích nhắn tin hơn gọi điện, thích đọc sách hơn xem phim, thích viết thư hơn là nói chuyện... đó là đặc tính của người hướng nội.
    5. Suy nghĩ già trước tuổi
    Vì dành quá nhiều thời gian để suy nghĩ nên suy nghĩ của họ cũng... khác người. Khối lượng thông tin mà họ suy nghĩ rất lớn, và không tránh được việc họ già mau hơn người khác.
    6. Biết rõ mình thích gì
    Không ai hiểu người hướng nội bằng chính họ. Họ biết rõ, mình là ai và mình muốn gì, mình thích gì. Họ độc lập trong suy nghĩ vô cùng.
    7. Làm việc độc lập tốt hơn làm việc nhóm
    Đó là lý do lý giải cho việc vì sao đa số nghệ sỹ thường là người hướng nội - họ sáng tạo và thành công hơn nếu được làm một mình và thực sự làm hết mình.
    8. Thích chụp cảnh hơn là chụp chính mình
    Album của họ chú trọng vào phong cảnh hơn. Họ thể hiện tâm trạng, cảm xúc của họ thông qua cảnh vật xung quanh. Nhìn hình là có thể biết họ đang vui hay buồn.

(nguồn: kênh 14)
    Sau khi đọc xong bạn phát hiện mình trúng bao nhiêu ? Mình là mình trúng 3/8 thôi :D
    @hoaxuan9b@gmail.com @Pineapple <3 @jehinguyen @bạchlinh0912 @Linh Hy @peekaiyuan64 @temotojirimo12 @Đỗ Hằng

2. Linh Hy

Linh Hy Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS-THPT Cồn Tiên

T thì trúng 8/8 :v Đợt trước t test thử coi bản thân là hướng nội hay hướng ngoại và kết quả là.... 100% hướng nội :v Hướng nội nhiều cũng không tốt chứ phải :<

Karry Nguyệt thích bài này.
  3. Tống Huy

Tống Huy Mod Cộng đồng Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lam Kiều

Em đúng 2/8 ạ :) Như vậy chắc là hướng ngoại ^^

4. quân pro

quân pro Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    VIỆT NAM :D

5/8 Chị ha :)
    Chắc em là người hướng nội rồi...
    Mà người hướng ngoại là gì hả chị?

5. temotojirimo12

temotojirimo12 TMod Cộng đồng Cu li diễn đàn HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    THCS TRÍ PHẢI

em đúng 2/8
    chắc là hướng ngoại

6. Trâm Nguyễn Thị Ngọc

Trâm Nguyễn Thị Ngọc Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH&THCS Hải Ba

Em 100% hướng nội luôn @@
    Thế nên rất ít bạn bè. Và có nhiều bất lợi @@

Kayaba AkihikoKarry Nguyệt thích bài này.
  7. Minh Dora

Minh Dora Siêu sao Hóa học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Ở đâu đó

5/8
    Nhưng có lẽ t còn hướng nội hơn cả kq bài test này

8. Nhật Hạ !

Nhật Hạ ! Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Quang Sung

Sau khi đọc xong thì...ừm...mình trúng 7/8.
    Mình nghĩ hướng nội thì cũng tốt thôi mà.
    Mẹ mình thì thường hay nói là mình sống khô khan, không biết bày tỏ tình cảm (khác hoàn toàn với em mình), nhưng thực sự là mình không muốn bày tỏ cảm xúc và tình cảm quá nhiều (thấy nó cứ sao sao ấy) chứ không phải là khô khan.
    Mỗi khi gặp người lạ thấy cứ thấy ngài ngại kỳ kỳ, rất khó bắt chuyện.

9. Karry Nguyệt

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

M là t chắc chắn hướng nội luôn rồi =.= Nhưng hướng nội cũng tốt lắm mà :D
    Yess, hướng ngoại rồi á:3
    Người hướng ngoại nói nôm na dễ hiểu là người nhìn vô là thấy dễ gần, người đó thường hoạt động năng nổ, nhiệt huyết, gặp ai cũng có thể nói cười vui vẻ được.
    Bé mèo hướng ngoại chắc luôn :D
    Chị thấy em dễ gần mà, hãy thử nói chuyện, làm quen với nhiều bạn bè hơn nào :D Mà còn cái Sở thú làm bạn với em nè ;)
    Qua mấy lần lướt qua nick m thì t thấy m cũng sống hướng ngoại phết mà ta :D Nhưng hướng nội cũng có nhiều thứ tốt lắm :D
    Đúng vậy, nhiều khi sống hướng nội sẽ tốt hơn cho mình. Nhưng cũng nên có một chút hướng ngoại để giúp cho cuộc sống mình đỡ nhàm chán hơn nè ;D

Trâm Nguyễn Thị NgọcTống Huy thích bài này.
  10. Haizzz ...

Haizzz ... Học sinh Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Thcs Song Hồ

em là 7/8 ạ
    nhưng em không nghĩ mình hướng nội đâu

11. peekaiyuan64

peekaiyuan64 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Thuận

- mình rất ngại khi đứng trước đám đông và nhiều lúc họ nói chuyện với nhau còn mình thì im re,vì mình chẳng biết nói gì cả..Nhưng nếu nói chuyện thì chắc mình chỉ nói theo những gì mình thích và trùng quan điểm với họ
    - mình khó nói chuyện với những người mới quen hay là những người mình quen qua mạng,có thể là những người bạn cũ của mình lâu ngày gặp lại nữa,,nếu muốn bắt chuyện với họ thì lâu lắm mới dám mở miệng ra :)
    - làm một người bạn tốt,trung thành..hmm điều đó mọi người chưa chắc đã tin mình nên là.....mình cũng chẳng dám kết bạn hay tỏ vẻ thân thiết gì với ai cả :v
    - nếu mà nói thì chắc nói linh tinh lang tang vậy thôi,viết thì hơi nhiều,thực ra nhiều lúc mình khuyên ai đó mình không thể mở miệng ra mà nói những lời theo suy nghĩ của mình được,nó rất khó nên là mình thường trao đổi qua mạng với họ hay là gì đó..
    - mình hay suy nghĩ trước lắm,luôn lo cho tương lai nên suy nghĩ và bản thân mình cũng già hẳn :<<
    - biết rõ mình thích gì ? ừm nhiều lúc rất thích cái đó với cái kia nhưng bản thân chẳng dám nói hay bộc lộ ra bên ngoài và nhiều lúc cũng chẳng hay biết bản thân thích gì và làm gì :>
    - thực ra mình không thích làm việc nhóm cho lắm,mình thích tự bản thân làm thì tốt hơn và mình luôn tự tách mình ra khỏi họ..vì mình làm gì đó một mình làm cũng chẳng sao cả,như vậy đầu óc mình sẽ dễ loạn hơn nhiều :>
    - chụp cảnh hơn thích chụp chính mình :> mình rất thích chụp cảnh và mình có thể hy sinh bị kiến cắn,muỗi đốt vì nó :v mình thường quan sát rất nhiều thứ xung quanh như cây cối,côn trùng,trời... hay gì đó và mình thường sẽ tìm những chỗ mình thích nhất và ngắm nó thật kĩ rồi chụp và qua chỉnh màu :v mình chụp chính mình không ổn nên là nếu như khi nào nổi hứng thì chụp được :>> còn không thì...
    ------------------------
    Sau khi đọc xong thì mình phát hiện mình 8/8 :V mình nghĩ vậy..nhưng kiểu người như mình thì nhạt lắm nhỉ ? :> sống theo hướng nội hay hướng ngoại chính bản thân chẳng rõ

12. !DK!

!DK! Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở An Lộc

Mình 8/8 luôn '-') không cần bài test này mình cũng biết mình vốn là người hướng nội mà, thỉnh thoảng sẽ có hành động giống hướng ngoại,nhưng chỉ là thỉnh thoảng thui :v ba mẹ mình và những người thân lớn tuổi đều không thích mình như vậy, nhưng mình cảm thấy sống vầy rất yên ổn và làm mình thoải mái :)

13. Trâm Nguyễn Thị Ngọc

Trâm Nguyễn Thị Ngọc Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui HV CLB Lịch sử

Trường học/Cơ quan:
    Trường TH&THCS Hải Ba

Ở diễn đàn khác với ngoài đời chị ạ. Chị thử nghĩ đi, một đứa ra chơi 15p' chỉ ngồi làm bài tập mà không đi đâu hết (lâu lâu đi dạo một mình hoặc 2 đứa bạn :)) thì có phải là hướng ngoại không chị :(. Mà chắc là do tính cách không hợp nữa chị, mấy đứa con gái lớp em ngày nào cũng nói về Idol, tềnh êu,... thì em không kết bạn được là đúng rồi :D. Còn mọi người trên diễn đàn văn minh với thân thiện hơn nhiều, nên em mới vậy

14. Hồ Nhi

Hồ Nhi Phó chủ nhiệm CLB Lịch sử Cộng tác viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Học Mãi Forum

Em khẳng định 100% em hướng nội rồi
    Vì em xem trên mạng cũng vậy mà ở đây thì đúng hết á
    Nhưng hướng nội thì có sao mình cứ là mình thôi :D

15. Karry Nguyệt

Trường học/Cơ quan:
    THCS Đặng Lễ

Nếu không phải hướng nội thì cũng tốt nè, hướng ngoại sẽ giúp mình dễ giao lưu hơn trong cuộc sống
    T nghĩ m rất dễ gần, mặc dù cũng có hơi ít nói nhưng một khi đã nói thì lại nói một tràng. Lúc chụp ảnh thấy m khá nhây và theo kiểu nghịch ngợm. Chắc do m ngại với cuộc sống chứ nếu m mà mở lòng hơn thì t nghĩ m sẽ là hướng ngoại đấy ;)
    Những người sống hướng nội chủ yếu muốn cuộc sống của mình trôi qua thật thanh bình là lặng lẽ, sống như thế cũng tốt vì nó sẽ không gặp trở ngại gì. Nhưng cuộc sống mà cứ bình lặng như thế mà không có gì bộc phá thì thật lãng phí
    Chị cũng thấy mọi người trên diễn đàn dễ tiếp xúc hơn với người bên ngoài :D
    Nhiều khi trong một số trường hợp sống theo hướng nội sẽ tốt, nhưng cũng nên có chút hướng ngoại để cuộc sống có thêm chút màu sắc chứ nhỉ ? :D

!DK!Hồ Nhi thích bài này.
  16. Hồ Nhi

Hồ Nhi Phó chủ nhiệm CLB Lịch sử Cộng tác viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Học Mãi Forum

Tất nhiên rồi
    Em có ngại giao tiếp nhưng với người đã quen hay lũ bạn thì còn lâu mới hương nội được :D
    Sống sao cho vừa lòng mình là được thui

17. Hinachigo

Hinachigo Học sinh tiêu biểu Thành viên Hội viên CLB Ngôn từ

Trường học/Cơ quan:
    THCS Nguyễn Thượng HIền

Em 6/8 :D
    Ở đám đông em không thể nói chuyện với cười đùa được luôn chứ không phải chỉ bối rối trong tâm đâu ý Yociexpress09

18. peekaiyuan64

peekaiyuan64 CTV Thiết kế Cộng tác viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Triệu Thuận

- và t nghĩ m cứ như tiên đoán ấy,luôn đoán đúng theo những suy nghĩ hay là tính cách của t :v nhưng t không nghịch hay gì đâu,chỉ là nhạt quá nên làm trò thử vui vậy thôi..T rất ngại khi giao tiếp với những người lạ,phải có thời gian dài thì t mới quen được :v mở lòng đâu dễ đâu,đính chính lại thì rất khó sống hướng ngoại :>> nói chuyện thì gặp đúng người hay đúng chuyện thì nói khi nào mà khản tiếng thì thôi :>> khá buồn :)) khi bản thân quá nhạt

19. Đỗ Hằng

Đỗ Hằng Mod Sinh học Cu li diễn đàn

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hợp Thành

Mình 8/8, chuẩn rồi, người hướng nội
    Bạn bè mình hay nói mình tự kỉ:(

Karry Nguyệt, peekaiyuan64Minh Dora thích bài này.
  20. Nguyễn Đăng Bình

Nguyễn Đăng Bình Học sinh tiến bộ Thành viên HV CLB Hóa học vui

Trường học/Cơ quan:
    Trường THCS Nguyễn Trực

cái này em không chắc lắm, nhưng chắc là em không thích gì đâu, nếu thực sự là vậy thì em 8/8 ạ^^

21. Mai Anh 2k5

Mai Anh 2k5 Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trung học cơ sở Gia Thắng

Cái này thì không chắc ạ :v
    Trước đám đông thì em thường im lặng ( trong ht cũng thế :v) ....do rất ngại giao tiếp ,đây là lí do em có khá ít bạn bè .

Tín Phạm, Karry Nguyệt, Ng T Dũng4 others thích bài này.
Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted