Tâm sự Chia sẻ về năm 2018 của bạn cùng diễn đàn HOCMAI

Duyen Nguyen

Học sinh chăm học
Thành viên
24 Tháng năm 2017
595
235
124
Nam Định
Trường THPT Trực Ninh B
Mình rất không giỏi để viết hay nói về một điều gì hay cả. Nói trắng ra là mình khá kém về khoản văn vẻ. Nhưng mình cũng muốn có một đôi lời chia sẻ về một năm 2018 của mình.
Nói về thường ngày thì không có gì đặc biệt lắm, chỉ là mỗi ngày đến trường rồi lại về nhà, về nhà rồi lại đến trường. Mình không hay đi chơi cùng bạn, mà số lần đi chơi từ trước đến giờ có thể đếm trên đầu ngón tay. Điều đó vì khá nhiều lí do. Mình tự cho rằng, có lẽ lí do đúng nhất là do chính bản thân mình. Mình không có cùng sở thích với nhiều bạn khác, không thần tượng, idol, âm nhạc,...gì cả; mình không giỏi nói chuyện, nhiều lúc bạn bè gặp nhau chỉ biết chào mà không biết nói gì, có phải rất buồn cười hay không nhỉ.
Sở thích của mình là đọc truyện, xem phim, vẽ tranh. Nhiều lúc đang trong tiết học mà lại bỏ tranh ra vẽ vời. Đó thực sự là một thói quen rất không tốt. Rất may là thói quen này của mk đã giảm đi nhiều rồi tuy nhiên vẫn còn ha ha.
Học tập thì mình lúc nào cũng thuộc dạng khá trung bình của lớp. Mình học thiên về toán lí hóa hơn là văn sử địa anh,...Nói đến đây thì có một sự kiện buồn là đợt thi cuối kì 1 vừa rồi điểm thi môn văn của mình không đạt được kết quả tốt như mong muốn. Lý do thì mình tự thấy rằng mình khá là lười. Trừ việc học ở trường thì ở nhà mình rất lười tự giác học bài. Nhưng từ khi thấy diễn đàn Học Mãi, mình đã cảm thấy tên diễn đàn ngay từ lúc đọc đầu tiên đã thấy nó thật thú vị, vừa hay vừa nghĩa.Thế là mình đã tìm hiểu và đăng kí tham gia. Phải công nhận rằng sau khi tham gia, thời gian dành cho học của mình tăng lên rất nhiều. Trên diễn đàn có thật nhiều thứ thú vị, không những có nhiều tiện ích cho học tập mà còn có giải trí, vui chơi, học sinh thỏa sức phô diễn tài năng của mình.
Ở lớp mình học tốt nhất là môn hóa. Sắp tới mình sẽ tham gia 2 cuộc thi liên quan đến hóa học ở trường. Trong đó mình thấy rằng có một thứ khá thú vị mà trên diễn đàn chưa có đó chính là học Lý Hóa Toán Văn Sử Địa Sinh ,...bằng song ngữ anh việt. Mình đề xuất rằng nên lập một chủ đề liên quan đến học song ngữ bởi mình nghĩ cách học này không những thú vị mà còn nâng cao kiên thức học tập cả về môn học T, L, H, V,... và ngoại ngữ nữa.
1 năm trôi qua, mk không có mấy kỉ niệm đẹp đẽ nào cả. Mong rằng 2019 sẽ là một năm tốt đẹp hơn. Mình chỉ biết nói như thế thôi!
Và đó là những lời chia sẻ của mình!:Rabbit61:Rabbit30

• Like
Reactions: Đình Hải

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
Cảm ơn cả nhà đã cùng nhau tạo nên một năm 2018 thành công của Cộng đồng Học sinh Việt Nam.:MIM16

Chúng ta hãy cùng nhau lắng lại một chút và cùng nhau chia sẻ thật nhiều những cảm xúc, những bài học, những kỷ niệm, những người bạn, những khoảnh khắc,... đã trải qua cùng diễn đàn trong năm 2018 đáng nhớ này nhé.

03 thành viên thân yêu có những chia sẻ chân thành nhất, ý nghĩa nhất và có những ý kiến đề xuất cho diễn đàn một năm 2019 RỰC RỠ sẽ nhận được 01 món quà từ diễn đàn đó là 01 bộ lịch HOCMAI (gồm 01 lịch treo tường và 01 lịch để bàn 2019).
Cả nhà nhớ là có 2 nội dung nhé: Chia sẻ và Đề xuất ý tưởng.

Thời gian để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng từ nay đến hết 22h00 ngày 10/1/2019.

Để những tình cảm được vẹn nguyên, mỗi bạn chỉ gửi 01 bài chia sẻ kèm đề xuất nhé, những bài trả lời tiếp sau sẽ được diễn đàn ẩn đi và không xét thưởng.

Để gửi những chia sẻ và những đề xuất ý tưởng cả nhà trả lời ngay phía dưới bài viết này, còn nếu muốn bí mật danh tính thì hãy gửi về cho diễn đàn bằng cách điền form này nha.

Yêu Thương <3

Một chút âm nhạc để cảm xúc bắt đầu và viết ngay cả nhà nhé.

Và phần quà dành cho 3 bạn đây cả nhà nhé

Nói thật thì 1 năm vừa qua đáng nhớ lắm. Năm đầu tiên thực sự hoạt động và gắn bó với đại gia đình học mãi. Nửa năm cấp 2, nửa năm cấp 3 nhiều thứ thay đổi quá. Nhớ ngày cấp 2 chơi đùa vui biết bao. Nhớ khi thi xong cả lũ đốt đề cương. Lúc thi học sinh giỏi cả lũ ra kí hiệu hỏi bài. Nhớ lúc thi trượt , buồn, các bạn và anh chị trên diễn đàn động viên,.. cuối cùng tui cũng vui hơn. Nhớ ngày bước chân vào cấp 3 laj bỡ ngỡ . Vậy mà chỉ mấy tháng đã làm được điều mình thích, đã thể hiện được bản thân, đã quen được nhiều bạn. Nhớ 2018 lần đầu được diễn đàn tặng áo và túi nà. Một năm qua nhìn lại đã thấy mình có 1 bước ngoạt mới, bước ngoặt lớn ơi là lớn luôn. Một năm 2018 có lẽ sẽ không quên được.
Cảm ơn diễn đàn , cảm ơn những người bạn , người anh, người chị đã luôn bên cạnh em. Cảm ơn mọi người. Hãy tạo cho mình một năm 2019 cũng vui vẻ, mới lạ nhé các bạn.^^
Chúc hội 2k4 thi đỗ cấp 3, chúc hội 2k1 thi đỗ đại học nà ^^
Gửi lời yêu thương tới các thành viên diễn đàn và bạn bè, gia đình nhiều hơn nhé các bạn ^^

ARMY's BTS

Học sinh gương mẫu
Thành viên
28 Tháng mười 2017
857
3,883
406
19
Bắc Ninh
Bang Tan Sonyeondan <3 , Wanna One <3 , Samuel <3 , Stray Kids <3
Năm 2018 có lẽ là năm mà tớ sẽ lưu lại mãi . Năm 2018 là 1 năm mà tớ hoàn toàn thất bại . Tớ từ vị trí thứ 3 của lớp đã rơi thẳng xuống thứ 12 . Đó là một cú sốc mà có lẽ tớ khó để vượt qua từ trước tới giờ. Tớ luôn phí hoài thời gian vào việc khác , tớ đã chẳng học hành gắng hết sức . Tớ đã hủy hoại lòng tin của bố mẹ biết bao . Nhưng cũng chính năm 2018 cũng giúp tớ nhận ra nhiều điều . Nó đã giúp tớ nhận ra mình chẳng còn nhiều thời gian nữa .Tớ cũng nhận ra sẽ chẳng có ai yêu thương , trân quý tớ bằng chính bản thân mình . Tớ cũng nhận ra rằng bây giờ tớ vẫn còn có thể bắt đầu lại dù thời gian còn rất ngắn nhưng biết đâu tớ sẽ lập nên kỉ lục thì sao ?! Tớ cũng nhận ra mình đã cùng Học mãi trải qua 1 tuổi nữa , cũng đã trưởng thành hơn rất nhiều . Cách tớ nói chuyện, cách tớ suy nghĩ , cách tớ đối xử , cách tớ hành động đã chẳng còn con nít như trước nữa . Nơi lưu lại tất cả là nơi đây - chính ngôi nhà thân thương Học Mãi này . Cảm ơn Học mãi , cảm ơn , cảm ơn rất nhiều ! Tớ sẽ tiếp tục hoạt động trên này dù bốn hay năm năm nữa tớ vẫn sẽ ở đây , ở nơi là tớ trân quý gọi là nhà , ở nơi mà tớ có bạn bè , có tình cảm yêu quý từ những người chưa 1 lần gặp mặt !

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
Cảm ơn những lời chia sẻ chân thành và bổ ích của các thành viên đã gửi về cho BTC. Vì thật sự có rất nhiều bài viết hay, BTC đã rất khó khắn để lựa chọn nên BTC quyết định sẽ trao 4 phần thưởng (thay vì 3 phần thưởng như trước) cho 4 bạn may mắn sau đây:
Những bạn có tên ở trên vui lòng gửi thông tin nhận quà với tiêu đề "Thông tin nhận quà Tâm sự cùng HMF năm 2018" gửi vào hộp thoại @HMF Ban tổ chức trước ngày 26/01/2019.
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
Cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của các bạn. Hãy dành nhiều tình cảm và tiếp tục đóng góp cho diễn đàn trong năm 2019 này nữa nhé!

Last edited by a moderator:

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
Cảm ơn những lời chia sẻ chân thành và bổ ích của các thành viên đã gửi về cho BTC. Vì thật sự có rất nhiều bài viết hay, BTC đã rất khó khắn để lựa chọn nên BTC quyết định sẽ trao 4 phần thưởng (thay vì 3 phần thưởng như trước) cho 4 bạn may mắn sau đây:
Những bạn có tên ở trên vui lòng gửi thông tin nhận quà với tiêu đề "Thông tin nhận quà Tâm sự cùng HMF năm 2018" gửi vào hộp thoại @HMF Ban tổ chức sớm nhất.
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
Cảm ơn sự tham gia nhiệt tình của các bạn. Hãy dành nhiều tình cảm và tiếp tục đóng góp cho diễn đàn trong năm 2019 này nữa nhé!
WHAT! Em đc nhận quà ạ

• Like
Reactions: daihoc812@gmail.com

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
Những bạn có tên ở trên vui lòng gửi thông tin nhận quà với tiêu đề "Thông tin nhận quà Tâm sự cùng HMF năm 2018" gửi vào hộp thoại @HMF Ban tổ chức sớm nhất.
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
ui tiếc quá, bài này em rất chú trọng và mong kq tốt vậy mà lại trượt rùi, dù sao cũng chúc mừng @Play with me , @Ocmaxcute ,@Tư Âm Diệp Ẩn và ai đó

Last edited:

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
sao chị tag mà em không nhận được thông báo vậy trời....
Nếu @Mart Hugon mà không tag, em cũng không biết lun @@
Cảm ơn diễn đàn nhiều lắm ạ, em thiệt sự không ngờ mình được nhận luôn á....

• Like
Reactions: Mart Hugon

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
Em biết ngay mà , bài của bác @Play with me hay kinh khủng
Chúc mừng mọi người nha @Play with me @Tư Âm Diệp Ẩn @Ocmaxcute
Nhận quà xong nhớ chụp ảnh khoe hàng nhé :D

• Like
Reactions: Tư Âm Diệp Ẩn

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả

Tiểu thư họ Lê

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng ba 2017
81
186
56
Nghệ An
THCS Cao XUân Huy
CÔNG BỐ KẾT QUẢ
Những bạn có tên ở trên vui lòng gửi thông tin nhận quà với tiêu đề "Thông tin nhận quà Tâm sự cùng HMF năm 2018" gửi vào hộp thoại @HMF Ban tổ chức trước ngày 26/01/2019.
- Tên người nhận:
- Địa chỉ:
- Sđt:
Thank you very much! :D

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
19
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
  • Like
Reactions: daihoc812@gmail.com

Play with me

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng chín 2018
799
724
121
21
Quảng Ninh
THPT Cẩm Phả
chị là chủ cái gmail đó ạ ?

chị ấy PT cả Box Sách cơ mà không hay mới lạ đấy ạ
Bài anh cũng hay lắm mới đc BTC chọn đó
Cảm ơn em nhiều. Anh học văn không giỏi nên anh viết lời lẽ chệch choạc, câu cú còn lủng củng nhiều

Tiểu thư họ Lê

Học sinh chăm học
Thành viên
14 Tháng ba 2017
81
186
56
Nghệ An
THCS Cao XUân Huy
chị là chủ cái gmail đó ạ ?

chị ấy PT cả Box Sách cơ mà không hay mới lạ đấy ạ
Bài anh cũng hay lắm mới đc BTC chọn đó
Đúng rồi. Mình là chủ gmail đây bạn! Hi, mình cảm ơn nhé.

Cảm ơn em nhiều. Anh học văn không giỏi nên anh viết lời lẽ chệch choạc, câu cú còn lủng củng nhiều
Hi anh ạ! Anh cũng được nhận quà ạ, e chúc mừng anh nhé :D

Last edited by a moderator:
Top Bottom