Sách Thông báo ra mắt hoạt động " Sách - Người bạn vô giá"

Đỗ Anh Thái

Học sinh tiến bộ
Thành viên
8 Tháng năm 2016
624
1,360
171
Hà Nội
THPT HVT
từ khung của sổ lớp 7d của asano atsuko nè
ta ba lô trên đất á của rosie nguyen nè

Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu, bạn mình có. Thấy nó bảo hiện thực và đúng lắm
sách đó chia làm 4 phần mà chị

Last edited by a moderator:

namnam06

Học sinh tiến bộ
Thành viên
12 Tháng chín 2018
1,147
894
151
Gia Lai
THCS Lê Quý Đôn

Có ảnh nè! :D

Beo1206

CTV Thiết kế
Cộng tác viên
11 Tháng mười 2017
2,347
3,064
474
17
Vĩnh Phúc
THPTXH
  • Khi Tách Cà Phê Còn Chưa Nguội - Toshikazu Kawaguchi
  • Thời Niên Thiếu Không Thể Quay Lại Ấy - Đồng Hoa
  • Mùa Hè Đã Qua Mà Chúng Ta Chưa Thể Nói Lời Tạm Biệt - Higuchi Naoya
  • Để Con Được Ốm - Uyên Bùi
  • Mắt Biếc - Nguyễn Nhật Ánh
  • Đường Đua Của Những Giấc Mơ - Wendelin Van Draanen

• Like
Reactions: VânHà.D

VânHà.D

Cựu TMod Cộng đồng|Cựu Phụ trách box "Sách"
HV CLB Địa lí
Thành viên
2 Tháng chín 2018
1,591
6,066
576
Bình Dương
THPT BẾN CÁT
Mà chị ơi, review sách ấy... Tối mai em gửi vào post được không? Tại thấy không có ai bình luận gì cả
chị đang tìm kiếm, hôm qua chị thấy có bạn review Chuyện con mèo dạy hải âu bay vào 1 post khác chị tìm từ nãy đến giờ chưa thấy

Forgert Me Not

CTV box "Sách - Người bạn vô giá"
HV CLB Hội họa
Thành viên
31 Tháng mười 2017
536
570
121
22
TP Hồ Chí Minh
Trường THPT Nguyễn Đình Chiểu - Mỹ Tho
Tuổi trẻ đáng giá bao nhiêu - Rosie Nguyễn
Chiến binh cầu vồng - Andrea Hirata
Nếu biết trăm năm là hữu hạn - Phạm Lữ Ân
Cà phê cùng Tony / Trên đường băng - Tony buổi sáng
Đời ngắn đừng ngủ dài - Robin Sharma
Nếu tôi biết được khi còn 20 - Tina Seelig
................................... ahihi

• Like
Reactions: VânHà.D

Cô Bé Ngốc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
28 Tháng chín 2015
575
830
179
19
Hưng Yên
Trường Trung học cơ sở Long Hưng
Đi qua ngàn dặm xanh- Nhiều tác giả
Cô gái đến từ hôm qua - Nguyễn Nhật Ánh
Thanh xuân chúng ta sẽ dài bao lâu - Thảo Thảo

Ngố Ngây Ngô

Giải Nhất event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
24 Tháng bảy 2018
805
840
126
Quảng Nam
THPT
nhiều sách quá ạ : danh nhân việt nam, danh nhân thế giới, 7 thói quen để thành đạt, khéo ăn nói sẽ có được thiên hạ...

Đắng!

Giải Ba event Thế giới Sinh học 2
Thành viên
17 Tháng mười một 2018
767
2,258
256
Bà Rịa - Vũng Tàu
Minh Dạm
Sách hay nhiều quá đi mất, mọi người có sách gì hay giới thiệu cho mình đọc với

Giang2k5

Học sinh chăm học
Thành viên
16 Tháng chín 2018
569
868
121
Gia Lai
!@#$&...
Một lít nước mắt - Aya Kitou
Những tấm lòng cao cả - Edmondo De Amicis
Cây cầu đến xứ sở thần tiên -
Katherine Paterson
Không gia đình - Hector Malot
Khi Lỗi Thuộc Về Những Vì Sao - John Waters

Huỳnh Thanh Trúc

Học sinh tiến bộ
Thành viên
31 Tháng ba 2018
1,263
1,209
176
Phú Yên
THCS Đinh Tiên Hoàng
Đắc nhân tâm
Trên đường băng
Khi hơi thở hóa thinh không
Bài học diệu kỳ từ chiếc xe rác
Đời ngắn đừng ngủ dài
Nhà giả kim
Tôi tài giỏi bạn cũng thế
Nghĩ đơn giản sống đơn thuần
Rừng Na Uy
Không gia đình
Trăm năm cô đơn
Trong gia đình....
Nếu tôi biết được khi còn 20
Nếu chỉ còn 1 ngày để sống...

Diệp Vân Hy

Học sinh
Thành viên
15 Tháng mười một 2018
130
84
36
18
Quảng Ninh
THCS Mạo Khê II
Bước chạy thanh xuân
"Tuổi trẻ cũng giống như đường đua. Sự quý giá nhất không phải nhanh hay chậm, giỏi hay tệ mà là sự mạnh mẽ. Mạnh mẽ đối đầu với thử thách, mạnh mẽ theo đuổi những thứ mình đặt ra, mạnh mẽ vươn đến những ranh giới mà mình nghĩ mình không thể chạm vào. Đó chính là điều tuyệt vời nhất của thanh xuân, những bước chạy không ngừng nghỉ để phá vỡ giới hạn của bản thân. Những bước chạy ấy, có thể sẽ không hoàn hảo, có thể sẽ không phải là nhanh nhất, nhưng quan trọng là họ đã dám vượt lên chính bản thân, dám đánh đổi để thành công, dám mơ ước để đạt đến những ranh giới cao hơn, xa hơn và rực rỡ hơn trong tuổi trẻ của mình!
Bước chạy thanh xuân – cuốn sách viết về thanh xuân tràn đầy nhiệt huyết dành cho những người trẻ của Miura Shion, tác giả tiểu thuyết xuất sắc của Nhật Bản. Cuốn sách sẽ khiến bạn nhận ra rằng chẳng có giới hạn nhất định nào cho con người. Chỉ cần chúng ta đủ kiên nhẫn, đủ can đảm và đủ tin tưởng vào chính bản thân mình, mọi chuyện nhất định sẽ thành công."
Rất hay ạ, nếu có thời gian mời cả nhà đọc thử

• Like
Reactions: Beo1206

ĐứcNhật!

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười một 2017
1,525
3,788
529
Quảng Nam
Trung Học Phổ Thông Chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
  • Nếu chỉ còn một ngày để sống
  • Gửi thanh xuân không bao giờ ngoảnh lại
  • Bạn chỉ sống có một lần
  • Những nỗi buồn không tên
  • Thanh xuân của chúng ta sẽ kéo dài bao lâu
  • Một lít nước mắt

Dương Nhạt Nhẽo

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
7 Tháng tám 2018
2,945
7,443
621
18
Lào Cai
Trường THPT số 1 Lào Cai
Hello cả nhà:rongcon12:rongcon12:rongcon12
Box "Sách - Người bạn vô giá" đã ra mắt các bạn cũng gần được 1 tuần rồi nhưng Box còn khá yên ắng. Chính vì vậy mình mong nhận được sự ủng hộ và quan tâm từ các bạn để giúp cho Box ngày càng phát triển và có thể gửi đến tất cả các bạn trên diễn đàn những quyển sách hay và ý nghĩa.
Có rất nhiều bạn đã quan tâm đến việc đề xuất sách, mình xin ghi nhận những quyển sách mà các bạn đã đề xuất nhưng số lượng còn hạn chế. Mình hy vọng rằng từ nay trở về sau sẽ nhận được nhiều đề xuất từ các bạn. Box Sách không những là nơi để các bạn đề xuất sách, chia sẻ đến nhau những quyển sách mà những quyển sách các bạn còn là nguồn tư liệu để cho chúng tớ tham khảo nữa. Và biết đâu những quyển sách mà các bạn đề xuất may mắn trở thành "Lucky books" để chúng tớ giới thiệu đến toàn bộ các bạn trên diễn đàn, các bạn còn có cơ hội nhận được 5000 HMCoin (heo được ăn no nê :D:D:D)
Hãy nhanh tay chia sẻ những quyển sách hay nào!

Bạn nào còn chưa đọc " Chuyện con mèo dạy hải âu bay" thì hãy đọc và gửi bài cảm nhận về cho chúng tớ nhé! https://diendan.hocmai.vn/threads/sach-nguoi-ban-vo-gia-so-dau-tien.722060/
chìa khóa thành công của nguyễn thành nhân
Án mạng trên sông Nile
Sherlock Homles
Sự im lặng của bầy cừu
Hỏa ngục
Mật mã Danvinci

chinhpham1505

Học sinh chăm học
Thành viên
10 Tháng năm 2017
224
236
86
18
Hà Nội
THCS Lê Ngọc Hân
Hello cả nhà:rongcon12:rongcon12:rongcon12.

Trong đời sống tinh thần của mỗi chúng ta, sách đóng vai trò rất quan trọng: Sách là "chiếc chìa khoá vạn năng" mở cửa lâu đài trí tuệ và tâm hồn con người, là người thầy siêu việt thắp sáng trong ta nguồn tri thức vô tận, dạy chúng ta biết sống và biết hy sinh; Sách là kho tàng tri thức quan trọng đối với tất cả mọi người bởi sách ghi lại những kiến thức, những giá trị của cuộc sống mà người đi trước đã kiếm tìm, học tập, trải nghiệm và truyền lại cho thế hệ sau.

Những cuốn sách có nội dung tốt sẽ đưa đến cho chúng ta không chỉ những hiểu biết mới mà còn cả những sự suy nghĩ tìm tòi và sự biến đổi về tâm hồn. Có thể nói sách chính là người bạn tâm giao chia sẻ mọi nỗi vui, buồn sâu kín của mỗi con người. Mọi thành công của con người đều nhờ sự kết hợp của kinh nghiệm bản thân với tri thức lĩnh hội được từ việc học trong cuộc sống và trong sách vở. Chính vì vậy mà từ lâu sách đã trở thành một nhu cầu cần thiết của loài người trên thế giới.

Trong thời đại Công nghệ số 4.0, có lẽ những cuốn sách đã đi vào quên lãng của không ít bạn trẻ. Thay vào đó là những chiếc Smartphone, Ipad...; chúng ta chỉ lo lướt facebook, livestream, chơi game, xem phim mà lại quên đi việc trau dồi kiến thức cho mình qua những quyển sách chi chít chữ. Chính vì vậy, ngày hôm nay diễn đàn quyết định dành tặng đến các bạn của diễn đàn HOCMAI 1 hoạt động mới mang tên: "Sách - Người bạn vô giá".

Box "Sách - Người bạn vô giá" bao gồm 2 hoạt động chính:

:MIM16Hoạt động đầu tiên, mỗi tháng BTC sẽ chọn 1 quyển sách để làm đề tài cho thành viên. Thành viên có 1 tháng để tìm đọc và gửi cảm nhận, bài học rút ra sau khi đọc sách về cho BTC.

BTC sẽ chấm điểm và tặng quà chính là cuốn sách đó kèm lời chúc từ diễn đàn HOCMAI cho bạn nào có chia sẻ hay nhất.

BTC bao gồm @Đình Hải, @Thu Duyên ,@YuuDuong@candyiukeo2606

Mong mọi người sẽ tham gia nhiệt tình và rinh quà hấp dẫn về nhà!

:MIM24Hoạt động thứ 2, box "Sách - Người bạn vô giá" cũng là nơi để các bạn yêu đọc sách cùng chia sẻ cảm nhận về những cuốn sách mà các bạn thấy ý nghĩa cho chính bản thân mình và mong muốn chia sẻ cùng mọi người.

Cùng chung tay xây dựng box "Sách - Người bạn vô giá" ngày một phát triển và là nơi hội tụ của những tín đồ yêu thích đọc sách cả nhà nhé.

Số đầu tiên sẽ được ra mắt vào ngày 20/11/2018. Hẹn gặp lại các bạn vào lúc 20h30 ngày 20/11/2018 nhé.
em tham gia với

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo