CLB Hội họa Sinh hoạt hội viên tháng 11/2018

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
đoán bừa nha, cái đầu tiên ở dòng dưới, vẽ cái cây màu đen đen (mình nghĩ là màu đen :D)

• Like
Reactions: Asuna Yuuki

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Mọi người có ai nhớ hôm nay có lịch sinh hoạt của CLB không a :3 Hay mọi người bận tham gia Talkshow hết ời :'<<
Chủ đề hôm nay là Bookmark nha mọi người :D
*Trong số bookmark dưới chỉ có 1 cái là mình vẽ thôi :3 Ai đoán được cái nào đầu tiên mình tặng 5 likes nhé :33*
Cái thứ nhất hàng dưới bên trái , cái phiong cảnh đấy

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
cái tranh phong cảnh là lạc loài nhất nên em chọn đại
có mấy tranh có chữ chắc ko phải

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Mọi người có ai nhớ hôm nay có lịch sinh hoạt của CLB không a :3 Hay mọi người bận tham gia Talkshow hết ời :'<<
*Trong số bookmark dưới chỉ có 1 cái là mình vẽ thôi :3 Ai đoán được cái nào đầu tiên mình tặng 5 likes nhé :33*
Cái tranh galaxy có cây nè :D

• Like

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
đoán bừa nha, cái đầu tiên ở dòng dưới, vẽ cái cây màu đen đen (mình nghĩ là màu đen :D)
Cái thứ nhất hàng dưới bên trái , cái phiong cảnh đấy
cái tranh phong cảnh là lạc loài nhất nên em chọn đại
Cái tranh galaxy có cây nè :D
có mấy tranh có chữ chắc ko phải
uwu Đúng nè :3

Theo một số bookmark mà em sưu tầm được, chúng đều có dạng hình chữ nhật, được làm theo tỉ lệ 1:3 hoặc 1:2.
Thường thì dẫn vẽ cũng hay tự làm bookmark, nhưng không phải để kẹp sách :v mà để chụp rồi up lên mạng gạ các senpai add friend ( :v ) hoặc là để bán kiếm tiền sống qua ngày :v
Bookmark nên được làm bằng giấy cứng nhé mọi người, tầm 250gms trở lên, nếu dùng màu nước thì tầm 300gms nó mới ít bị cong :3

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu

Theo một số bookmark mà em sưu tầm được, chúng đều có dạng hình chữ nhật, được làm theo tỉ lệ 1:3 hoặc 1:2.
Thường thì dẫn vẽ cũng hay tự làm bookmark, nhưng không phải để kẹp sách :v mà để chụp rồi up lên mạng gạ các senpai add friend ( :v ) hoặc là để bán kiếm tiền sống qua ngày :v
Bookmark nên được làm bằng giấy cứng nhé mọi người, tầm 250gms trở lên, nếu dùng màu nước thì tầm 300gms nó mới ít bị cong :3
Up lên mạng gạ addfr :v Cái này hay à nha :D

Hồ Nhi

Học sinh tiêu biểu
Thành viên
17 Tháng mười 2017
3,900
6,231
691
18
Nghệ An
Trường THPT Quỳnh Lưu 1
Cả nhà giống nhau ghê
em thấy lạ nên đoạn vậy thôi

dùng giấy bì cứng cắt hcn vẽ bookmark được không chị

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo

Tiếc quá Chị @Tư Âm Diệp Ẩn nhanh hơn mấy giây rồi:>(

• Like
Reactions: Tư Âm Diệp Ẩn

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân

oa, trước giờ mua sách toàn quăng bookmark qua một bên, căn bản mk đọc một lần xong liền, không cần dùng bookmark
giờ mới biết nó có nhiều công dụng như thế

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
em thấy lạ nên đoạn vậy thôi

dùng giấy bì cứng cắt hcn vẽ bookmark được không chị
Được nah, miễn là giấy tô màu được, nhưng đừng dùng bìa cắt ra từ thùng các-tông nhé :v
Tiếc quá Chị @Tư Âm Diệp Ẩn nhanh hơn mấy giây rồi:>(
Hên xui đọ :33
Up lên mạng gạ addfr :v Cái này hay à nha :D
Theo em thấy thực tế là như vậy đọ :v Chính em, làm bookmark cũng chả bao giờ động đến, chụp cái ảnh rồi vứt xó :vv

• Like
Reactions: Tiểu Lộc

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Chắc chắn là cái đầu tiên dòng thứ 2 rồi =))

• Like

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Mọi người tham khảo video này nhé, hình như hồi làm bookmark kia mình cũng làm theo cái này :3
Cái này người ta làm bằng màu nucows, nếu mọi người không có màu nước thì cứ ghi loại màu mà mọi người sử dụng ra, em sẽ cố gắng tìm video TUT đùng loại màu đo :'D

• Like
Reactions: Hạ Di

Tư Âm Diệp Ẩn

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
18 Tháng bảy 2018
1,872
2,037
326
19
Vĩnh Phúc
THPT Nguyễn Viết Xuân
Mọi người tham khảo video này nhé, hình như hồi làm bookmark kia mình cũng làm theo cái này :3
Cái này người ta làm bằng màu nucows, nếu mọi người không có màu nước thì cứ ghi loại màu mà mọi người sử dụng ra, em sẽ cố gắng tìm video TUT đùng loại màu đo :'D
mình không dùng màu vẽ hiu hiu
trước giờ kiểm tra vẽ toàn dùng màu bạn
không biết mua màu gì hết

• Like

Hạ Di

Cây bút triển vọng 2017
Thành viên
16 Tháng mười 2017
729
871
174
19
Bình Định
THCS Trần Hưng Đạo
Cái này vẽ galaxy dùng màu đặc nhể .-. Tui thấy đa số khi vẽ galaxy một vài người thường hay dùng nhiều nước và loang màu ra đợi một chút rồi sẽ rắc màu trắng lên =)) Nhưng thế sẽ dễ hơn á. (Nếu bạn nào sợ dính tay thì lấy 1 cây cọ khác gõ vào thân cây cọ có chấm màu trắng là sẽ được mấy ngôi sao bé bé xinh xinh)

• Like

Mart Hugon

Học sinh gương mẫu
HV CLB Hội họa
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
19 Tháng bảy 2018
1,794
2,817
396
Hà Nội
Teitan Tokyo
Cững đệp nhưng bị lem sang hai bên rồi

• Like

Asuna Yuuki

Cựu CTV Thiết kế
Thành viên
23 Tháng hai 2017
3,131
7,551
799
19
Hải Dương
THPT Chuyên Nguyễn Trãi
Cái này vẽ galaxy dùng màu đặc nhể .-. Tui thấy đa số khi vẽ galaxy một vài người thường hay dùng nhiều nước và loang màu ra đợi một chút rồi sẽ rắc màu trắng lên =)) Nhưng thế sẽ dễ hơn á. (Nếu bạn nào sợ dính tay thì lấy 1 cây cọ khác gõ vào thân cây cọ có chấm màu trắng là sẽ được mấy ngôi sao bé bé xinh xinh)
Em đợi màu khô rồi dùng bút trắng :vv
Cững đệp nhưng bị lem sang hai bên rồi
Dán băng dính giấy sang hai bên để chống màu lem sang nhé :3

Tiểu Lộc

Mùa hè Hóa học
Thành viên
9 Tháng bảy 2017
3,201
2,594
554
19
Đắk Lắk
THCS Trần Quang Diệu
Cho chị xin cái tut của màu chì nha :v

Top Bottom