Địa 10 Sương mù

Lê Thanh Na

Học sinh
Thành viên
21 Tháng bảy 2018
180
43
36
20
Nam Định
Thpt Trần Văn Lan
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Theo như mình hiểu khi sương mù xuất hiện là do không khí chứa nhiều hơi nước . mình thấy sương mù thường xuất hiện vào mùa đông nhưng mùa đông nhiệt độ không cao trái lại còn thấp vậy Tại sao lại có hơi nước .Các bạn giúp mình với Mai mình cần rồi:Tonton18

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
Theo như mình hiểu khi sương mù xuất hiện là do không khí chứa nhiều hơi nước . mình thấy sương mù thường xuất hiện vào mùa đông nhưng mùa đông nhiệt độ không cao trái lại còn thấp vậy Tại sao lại có hơi nước .Các bạn giúp mình với Mai mình cần rồi:Tonton18
Sương mù xuất hiện chủ yếu khi không khí ở mặt nước có độ ẩm lớn, luồng không khí này di chuyển tới vùng mặt đệm thấp hơn sẽ tạo thành những hạt nước vô cùng nhỏ. Những hạt nước nhỏ này càng nhiều thì những làn sương mù sẽ càng dày và nhiều.
Mà như chị nói mùa đông là lúc mà nhiệt độ thấp, độ ẩm trong không khí cao bởi không khí càng thấp thì độ ẩm càng cao. Vào mùa đông thì gió cũng không quá nhiều để làm thành bão như mùa thu, thường thì gió mùa đông thường yếu và có những ngày rất lặng gió.

• Like
Reactions: Lê Thanh Na
Top Bottom