thấy con dạo này suy giảm trí nhớ quá tội lắm

Nguyễn khả như

Học sinh mới
Thành viên
24 Tháng chín 2018
3
5
6
34
TP Hồ Chí Minh
Duy tên
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

không biết trong diễn đàn này có ai găp tình trặng này giống như con mình ko.
hiện bé đang học lớp 9 mà bé không tập trung, ngủ ko được, thành tích học tập lại kém. lúc trước bé học rất giỏi. Thấy bé hay quên, cứ học đi học lại hoài khảo bài thì nhớ đầu quên đuôi. ko hiểu tại sao. tìm hiểu thì mới biết suy giảm trí nhớ có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi. Có bạn nào hay phụ huynh nào gặp tình trang này thì chỉ giúp em với ạ. cám ơn nhiều

thuongloan1697

Học sinh chăm học
Thành viên
25 Tháng tám 2017
217
248
76
Kiên Giang
Áp lực , lo lắng , ức chế , căng thẳng cũng sẽ gây giảm trí nhớ, ngoài ra không nên ăn thức ăn chứa nhiều bột ngọt (mì chính). Muốn nhớ kiến thức thì nên tập trung là chính , không ngừng liên tưởng suy nghĩ đến nó và nên tham khảo các cách học giúp nhớ nhanh và lâu như : liên tưởng, sơ đồ tư duy... Và quan trọng học là phải hiểu thì mới nhớ dai hoặc gắn với cảm xúc. Khi học thì cũng cần chuẩn bị tinh thần thật thoải mái , không gian yên tĩnh như thế mới kích thích não bộ làm việc hiệu quả hơn
Trên đây chỉ là những gì bản thân cháu đúc kết từ việc tìm hiểu và kinh nghiệm trong học tập của cháu ạ! Hy vọng có thể giúp ích được cho bạn ấy!

Kuroko - chan

Học sinh tiêu biểu
HV CLB Hội họa
Thành viên
27 Tháng mười 2017
4,573
7,825
774
21
Hà Nội
Trường Đời
hiện bé đang học lớp 9 mà bé không tập trung, ngủ ko được, thành tích học tập lại kém. lúc trước bé học rất giỏi. Thấy bé hay quên, cứ học đi học lại hoài khảo bài thì nhớ đầu quên đuôi. ko hiểu tại sao. tìm hiểu thì mới biết suy giảm trí nhớ có thể xảy ra ở mọi lứa tuổi. Có bạn nào hay phụ huynh nào gặp tình trang này thì chỉ giúp em với ạ. cám ơn nhiều
việc này mình cũng mắc phải
Giảm trí nhớ do nhiều nguyên nhân nên hỏi bác sĩ thì tốt hơn

hiep07

Học sinh chăm học
Thành viên
27 Tháng bảy 2018
398
367
101
22
Hưng Yên
thpt kim động
có hai trường hợp có thể xảy ra nhất ạ Th1 : em ý bị áp lực học hành cuối cấp
th2 : do em bị vướng vào một yếu tố ảnh hưởng bên ngoài như có bạn gái hoặc trò chơi ...
cháu nghĩ nghiêng về 2 hơn đó ak

Duy Amata

Học sinh
Thành viên
19 Tháng tám 2018
118
99
36
19
TP Hồ Chí Minh
đời nguời
Mình gặp tình trạng này rồi mình bị áp lực học hành bởi mình học lớp 9

Top Bottom