Văn 7 Mạch lạc trong văn bản

Thảo luận trong 'Thảo luận chung' bắt đầu bởi Nguyễn Xuân Trà My, 27 Tháng tám 2018.

Lượt xem: 267

1. Nguyễn Xuân Trà My

Nguyễn Xuân Trà My Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường trung học cơ sở An Thượng
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Trong truyện"Cuộc chia tay của những con búp bê" ,tác giả đã không thuật lại tỉ mỉ nguyên nhân dẫn đến sự chia tay của 2 người lớn.Theo bạn như vậy có làm cho tác phẩm thiếu mạch lạc không?Vì sao?

2. Hạt Đậu nhỏ

Hạt Đậu nhỏ Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT chuyên Đại học Vinh

Bạn tham khảo ở đây nha: https://diendan.hocmai.vn/threads/ngu-van.64500/

Ngự thầnmỳ gói thích bài này.
  3. Dương Sảng

Dương Sảng The Little Angel |Bio Hero Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    HOCMAI Forum

Theo em, việc tác giả không thuật lại tỉ mỉ nguyên nhân dẫn đến sự chia tay của hai người lớn không làm cho tác phẩm thiếu mạch lạc. Bởi vì nhan đề của tác phẩm là '' Cuộc chia tay của những con búp bê '', tức là cuộc chia tay của hai anh em Thành và Thủy, cũng là cuộc chia tay của hai con búp bê Em Nhỏ và Vệ Sĩ. Nếu thêm nguyên nhân dẫn đến sự chia tay của hai người lớn sẽ làm cho tác phẩm thiếu mạch lạc.

4. ĐứcHoàng2017

ĐứcHoàng2017 Học sinh tiến bộ Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Hocmai

TRong truyện tác giả không thuật lại tỉ mỉ nguyên nhân dẫn đến cuộc chia tay của 2 người lớn nhưng cũng không làm cho câu chuyện thiếu mạch lạc mà nó còn khiến nổi bật được tư tưởng chủ đề : "Người lớn đừng làm hạnh phúc gia đình tan vỡ , dẫn đến việc các em nhỏ phải chia tay".

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted