Sự kiện Mỗi tuần 1 câu nói - Tuần 32

Thảo luận trong 'Cuộc thi - Sự kiện - Hoạt động' bắt đầu bởi Phạm Ngọc Thảo Vân, 7 Tháng năm 2018.

Lượt xem: 709

1. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

“Hãy làm việc khó khi nó còn dễ và hãy làm việc lớn khi nó còn nhỏ. Chặng đường dài ngàn dặm luôn khởi đầu từ một bước chân.”

Mọi thứ vĩ đại, to lớn, tuyệt vời đều được tạo nên, đều được bắt đầu bằng những hành động nhỏ :

Đầu tiên là SUY NGHĨ. Mình muốn làm điều gì? Mình muốn xây dựng các giá trị gì? Nghĩ về những giá trị mà bạn sống vì chúng. Không phải cứ “bước đi” là sẽ đến được “cuối con đường”, nhưng muốn thành công thì nhất thiết phải có những “bước đi nhỏ bé đầu tiên”.

Thứ 2, đưa ra QUYẾT ĐỊNH. Quyết định rằng mình sẽ làm nó. Hãy dám thực hiện để biến suy nghĩ thành sự thật bằng chính niềm tin và giá trị của chúng ta. Bạn không sáng tạo, không thông minh, không đủ cần mẫn, nhưng điều quan trọng là bạn có dám làm không, có dám đi hết con đường mà bạn đã chọn không? Kết quả tốt hay chưa tốt chưa quan trọng, mà quan trọng là bạn đã dám làm.

Thứ 3, THỰC HIỆN. Làm những điều nhỏ. Có thể suy nghĩ và mục tiêu lớn làm bạn sợ hãi rằng mình không thể làm được. Vì vậy hãy thực hiện những hành động nhỏ, nhỏ tới mức bạn không cảm thấy có thay đổi gì diễn ra để rồi hoàn thành một mục tiêu lớn.
    Nếu bạn đang gặp khó khăn trong cuộc sống thì đừng vội nản lòng. Con đường dù dài đến đâu thì cũng bắt đầu từ những bước chân đầu tiên và nếu bạn đủ quyết tâm, bạn sẽ làm được mọi thứ.

Xem thêm:

2. Hồng Nhật

Hồng Nhật Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Cần Thơ

Tác giả của câu này là ai vậy Vân??? Nghe hay quá đi!!! Gần giống với câu "Trước khi làm việc lớn, hãy học cách làm những việc nhỏ nhặt!!!":D:D

Kim KimKhánh Linh. thích bài này.
  3. Phạm Ngọc Thảo Vân

Phạm Ngọc Thảo Vân Trưởng nhóm Cộng Đồng Cu li diễn đàn TMod xuất sắc nhất 2017

Hôm nọ em chợt đọc được câu này ở thông báo của mocha, chẳng để tên tác giả. Em có tra trên mạng thì 1 số nguồn ghi của Lão Tử ý anh :D

4. Khánh Linh.

Khánh Linh. Học sinh gương mẫu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THPT Kim Sơn B

Lão Tử :v
    A cần link k?

5. Nguyễn Võ Hà Trang

Nguyễn Võ Hà Trang Học sinh tiêu biểu Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Luhan 's studio . Noo Phước Thịnh ' s Entertainment . SM Entertainment . 6th Entertainment

Câu nói hay nhất từ trước tới nay!

HuyHuy__BFFhdiemht thích bài này.
  6. Hoàng Hiếu.

Hoàng Hiếu. Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    MU

Cho Hiếu xin link :D
    À mà ....... link j?

Khánh Linh. thích bài này.
  7. Hồng Nhật

Hồng Nhật Cựu Trưởng nhóm Hóa|Cựu Chủ nhiệm CLB Hóa học vui Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Đại học Cần Thơ

cho anh xin link đi em!!! :D

8. Bong Bóng Xà Phòng

Bong Bóng Xà Phòng Cựu Mod Hóa Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    ⇝ะƵü₥ßiє۞

nếu ngay từ đầu việc khó đã khó sẵn rồi thì sao =))

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted