Vật lí [Lớp 12] Chuyên đề con lắc lò xo

L

LươngSơnBạc.

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

(C16-TR.5-TN) một chất điểm dao động dọc theo trục Ox. phương trình dao động là x=4cos(5pi t) . Thời gian ngắn nhất vật đi từ lúc bắt đầu dao động đến lúc vật đi được quãng đường S=6cm la????
A. 3/20s
B. 2/15s
C. 0.2s
D. 0.3s

• Like
Reactions: taurussa

taurussa

Miss Cặp đôi mai mối được yêu thích nhất 2018
Thành viên
4 Tháng mười 2017
571
1,175
214
Thanh Hóa
thpt
(C16-TR.5-TN) một chất điểm dao động dọc theo trục Ox. phương trình dao động là x=4cos(5pi t) . Thời gian ngắn nhất vật đi từ lúc bắt đầu dao động đến lúc vật đi được quãng đường S=6cm la????
A. 3/20s
B. 2/15s
C. 0.2s
D. 0.3s
thời gian là = T/3
đáp án là câu B

taurussa

Miss Cặp đôi mai mối được yêu thích nhất 2018
Thành viên
4 Tháng mười 2017
571
1,175
214
Thanh Hóa
thpt
chị ơi, giải chi tiết cho e với ạ.......
em xác định từ pt dđ nhá,,t=o vật ở vt biên dương
có ngĩa là li độ x=0 ,,để vật đi đc q/đ S=6 thì vật phải quét đi từ vt đó đến vt cân bằng tức trong t/g T/4 (TỪ VT BIÊN ĐẾN VT CÂN = THÌ T/G LÀ T/4),,,tức đã đi đc quãng đường bằng 4 --> vật phải đi 1 đoạn nữa là 2 mới đc qđ là 6 ,,từ vt cân bằng đẻ vật quét tiếp 1 đoạn =2 thì vật phải đi 1 góc là pi/6 nữa TRONG T/G LÀ T/12
cộng 2 khoảng t/g này lại là ra

L

LươngSơnBạc.

em xác định từ pt dđ nhá,,t=o vật ở vt biên dương
có ngĩa là li độ x=0 ,,để vật đi đc q/đ S=6 thì vật phải quét đi từ vt đó đến vt cân bằng tức trong t/g T/4 (TỪ VT BIÊN ĐẾN VT CÂN = THÌ T/G LÀ T/4),,,tức đã đi đc quãng đường bằng 4 --> vật phải đi 1 đoạn nữa là 2 mới đc qđ là 6 ,,từ vt cân bằng đẻ vật quét tiếp 1 đoạn =2 thì vật phải đi 1 góc là pi/6 nữa TRONG T/G LÀ T/12
cộng 2 khoảng t/g này lại là ra
ak....em hiểu rồi ạ...

• Like
Reactions: taurussa
Top Bottom