Tâm sự [Tiếng nói thành viên] Các em thấy diễn đàn hỗ trợ các câu hỏi như thế nào?

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Chào cả nhà,

Để nâng cao chất lượng nội dung cho diễn đàn trong năm 2018, diễn đàn mong rằng sẽ nhận được thật nhiều ý kiến phản hồi về NỘI DUNG HỖ TRỢ các câu hỏi của các em từ BQT và từ thành viên hiện tại là tốt, khá, tạm được, qua loa, không ra một cái gì, hỗ trợ có cũng như không...

Các em hãy vote cho các lựa chọn và để lại bình luận ở đây nhé.

Chúng ta là cộng đồng học tập, vì vậy CHẤT LƯỢNG nội dung học tập luôn là ưu tiên hàng đầu.

THẲNG THẮN để diễn đàn thay đổi nha.

Cảm ơn các em đã tham gia đóng góp ý kiến.

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
Chào cả nhà,

Để nâng cao chất lượng nội dung cho diễn đàn trong năm 2018, diễn đàn mong rằng sẽ nhận được thật nhiều ý kiến phản hồi về NỘI DUNG HỖ TRỢ các câu hỏi của các em từ BQT và từ thành viên hiện tại là tốt, khá, tạm được, qua loa, không ra một cái gì, hỗ trợ có cũng như không...

Chúng ta là cộng đồng học tập, vì vậy CHẤT LƯỢNG nội dung học tập luôn là ưu tiên hàng đầu.

Em thấy ở 1 số môn như là Tin học, GDCD có nội dung trả lời rất qua loa, nhiều khi không có ai trả lời.
Còn ở môn Văn đa số là copy trên mạng, và paste lại, ít người nào mà trả lời cụ thể, rõ ràng và nhiệt tình như chị baochau1112 lắm :D
Còn các môn còn lại thì rất tốt ạ, đặc biệt là môn Hóa.

Jones Jenifer

Học sinh tiến bộ
Thành viên
10 Tháng tám 2017
580
1,740
229
19
Du học sinh
Surrey School
Diễn đàn rất mạnh về CĐ em công nhận điều đó nhưng về tình trạng của BP học tập bây giờ rất ư là không ổn. Có lúc em đăng bài để hỗ trợ nhưng rất lâu mới có trả lời hoặc trả lời 1 cách rất chung chung. Diễn đàn chúng ta cần mạnh về cả CĐ lẫn HT. Em không bao giờ muốn nhìn thấy tình trạng mấy đứa lớp em dần bỏ diễn đàn vì hỗ trợ HT quá thấp. Các bạn cần phấn đấu và nỗ lực hơn. Vì 1 diễn đàn mạnh về CĐ lẫn HT và được nhiều bạn yêu thích hơn. HMF - CỘNG ĐỒNG HỌC TẬP lớn nhất Việt Nam

Angeliaa

Tiềm năng thiên văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
9 Tháng mười một 2017
1,314
1,699
244
18
Quảng Nam
THCS Phan Đình Phùng
Cảm nghĩ của em là diễn đàn mình có BP Cộng đồng rất tốt, còn với BP Học tập là chưa đạt được một mức độ tốt lắm ạ. Về với các môn học thú vị như văn, hoá, lý, sinh thì có nhiều bài trả lời hay, nhanh và tốt, còn đối với các môn học mà đối với mọi người cảm thấy nhàm chán như địa, sử, GDCD, ... thì rất ít thấy hoạt động ạ. Theo em, một cộng đồng học tập lớn thì các môn học đều phải ở mức độ tốt và làm việc một cách đều đặn, môn nào cũng như môn ấy ạ.

P/s: Đó là suy nghĩ của em, mong mọi người đừng nói em.:):)

Rin Rin

Học sinh chăm học
Thành viên
28 Tháng bảy 2017
158
151
59
Quảng Ninh
THCS Lý Tự Trọng
Chào cả nhà,

Theo em thì về BP Cộng đồng thì không còn gì phải chê hay ý kiến gì nữa rồi! Nhưng về phần học tập thì hỗ trợ lâu lắm ạ. Về các môn học như Toán, lí, hóa, sinh, văn,.... thì em thấy hỗ trợ hơi lâu, với lại trả lời chung chung quá, thỉnh thoảng em thấy cũng hỗ trợ nhanh. Về các môn khác và các môn Sử, Địa thì thấy sự tương tác hơi kém ạ. Còn về các môn khác thì em thấy có môn Tin cũng đang dần di lên. Nhưng vẫn là môn Địa nhiều khi để qua nửa tháng cũng không có người động đến luôn đó ạ. Về cộng đồng thì tin tức cập nhật thường xuyên như là 24/24 đó ạ.

phamhoangducduy

Banned
Banned
Thành viên
9 Tháng chín 2014
263
155
74
Yên Bái
THCS Quang Trung
Chào cả nhà,

Em thấy bên phía Cộng Đồng thì quá tốt với em nhưng bên học tập thì em thấy chán lắm vì cái lần trước em đăng bài lên thì không ai trả lới em cả nhưng khoảng 5 đến 6 tuần sau thì mới trả lời đặc biệt là môn toán , văn ,lí ,hóa giải đáp quá lâu nói chung câu trả lời cũng chung chung , về môn Sử , Địa thì hỗ trợ quá kém . Bên Địa thì chả có thành viên phụ trách cả . Bên quản lý cộng đồng thì thông tin cập nhật 24/7 thì quá tuyệt với em . HMF CỘNG ĐỒNG HỌC TẬP lớn nhất Việt Nam :D

tiểu ling nhi

Học sinh
Thành viên
8 Tháng hai 2018
35
9
21
21
Sơn La
thpt gia phù
tại sao phần hỗ trợ rất rất nhiều lần ko được trả lời ạ, mọi thứ đều tốt cho đến khi mình vướng mặc một chỗ nào đó mà hỏi thì trợ giảng ko trả lời

• Like
Reactions: Đình Hải

ng.htrang2004

Cựu Mod Anh
Thành viên
9 Tháng chín 2017
6,071
1
10,048
1,174
19
Hà Tĩnh
THPT chuyên Đại học Vinh - ViKClanha
tại sao phần hỗ trợ rất rất nhiều lần ko được trả lời ạ
Là sao bạn? Bạn cụ thể hóa một chút đc không? PHẦN HỖ TRỢ NHIỀU LẦN LÀ SAO?
mọi thứ đều tốt cho đến khi mình vướng mặc một chỗ nào đó mà hỏi thì trợ giảng ko trả lời
Tức là kiểu mình trả lời cho bạn, bạn hỏi lại mình nhưng mình không trả lời đúng không?

Nữ Thần Mặt Trăng

Cựu Mod Toán
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
28 Tháng hai 2017
4,472
5,490
779
Hà Nội
THPT Đồng Quan
tại sao phần hỗ trợ rất rất nhiều lần ko được trả lời ạ, mọi thứ đều tốt cho đến khi mình vướng mặc một chỗ nào đó mà hỏi thì trợ giảng ko trả lời
Bạn hỏi lúc nào nhỉ? Nếu mình không nhầm thì bạn vừa tham gia forum trước khi bạn đăng bài này là 3 phút, và đây cũng là bài viết đầu tiên của bạn :))

Chou Chou

Cựu Mod tiếng Anh
Thành viên
TV BQT được yêu thích nhất 2017
4 Tháng năm 2017
4,070
4,352
704
22
Phú Thọ
THPT Thanh Thủy
- Diễn đàn mình có BP CĐ rất mạnh, nhưng diễn đàn mình là 1 Cộng đồng Học tập nên cần chú trọng mảng HỌC TẬP hơn là CỘNG ĐỒNG. Một số bạn lớp e đăng kí tham gia diễn đàn cũng chỉ vì mục đích tham khảo các bài tập đã và đang có trên diễn đàn nhưng chủ yếu là các bài từ trước khi diễn đàn mình bị mất dữ liệu; còn các bài hiện nay thì hầu như không có nhiều phản hồi tốt vì các bài đó có thể có ở các trang web học tập khác mà chỉ gần search google mấy giây là ra cả đống... BP CĐ đang có quá nhiều các sự kiện mà lấn át hết cả của phần Học tập (mà cụ thể như big game THE ENGLISH của box Anh chẳng hạn)....
- Mấy môn như Toán, Tin, ... thường phải mất thời gian rất lâu để được hỗ trợ....
- Nhiều bạn đăng kí diễn đàn chỉ để nói chuyện, chửi bới nhau để rồi bị ban nick, rồi các bạn ý lại lập nick mới và cái vòng luẩn quẩn này sẽ lại tiếp diễn......

toilatot

Banned
Banned
Thành viên
1 Tháng ba 2017
3,368
2,140
524
Hà Nam
THPT Trần Hưng Đạo -Nam Định
Em thấy ở 1 số môn như là Tin học, GDCD có nội dung trả lời rất qua loa, nhiều khi không có ai trả lời.
Còn ở môn Văn đa số là copy trên mạng, và paste lại, ít người nào mà trả lời cụ thể, rõ ràng và nhiệt tình như chị baochau1112 lắm :D
Còn các môn còn lại thì rất tốt ạ, đặc biệt là môn Hóa.
bài đăng ở box toán mọc rêu cx ko có ai hỗ trợ
văn học thì coopy vô lối
trừ cj chaau112
bởi vì coppy nên các bài văn ko sát đề bố cục lăng nhăng
box hóa hỗ trợ tốt nhất
box anh cx vậy BQT còn rep lại hehe)
box sinh mong cj oahaha nhanh ôn thi xong để còn chỉ bài cho em

ledoanphuonguyen

Học sinh tiến bộ
Thành viên
5 Tháng năm 2017
1,986
1,515
294
bài đăng ở box toán mọc rêu cx ko có ai hỗ trợ
văn học thì coopy vô lối
trừ cj chaau112
bởi vì coppy nên các bài văn ko sát đề bố cục lăng nhăng
box hóa hỗ trợ tốt nhất
box anh cx vậy BQT còn rep lại hehe)
box sinh mong cj oahaha nhanh ôn thi xong để còn chỉ bài cho em
Ừ, dạo này box Toán hỗ trợ chậm ghê. Box Lý nhiều khi cũng không được trả lời nhanh nữa :(

HCMUT K21

Học sinh chăm học
Thành viên
18 Tháng chín 2017
278
195
119
Bà Rịa - Vũng Tàu
THPT Nguyễn Huệ
phần hỗ trợ nhiều người không hỗ trợ 1 cách chi tiết tỉ mỉ mà rất chung chung. Nhiều khi em cần bài chi tiết để tham khảo thì mấy bạn đó lại nói em không chịu suy nghĩ rồi không trả lời luôn làm em bức xúc :mad::mad:

• Like
Reactions: Hàn Thiên_Băng

Nhật Linh 2k3

Học sinh tiến bộ
Thành viên
2 Tháng mười 2017
625
926
154
20
Bắc Ninh
THCS Nguyễn Cao
Chào cả nhà,

Về CĐ thì e thấy cần chấn chỉnh lại Box TGQT, đi đâu cũng thấy,có 1 người đăng bài rồi mấy người khác vào trả lời:
-Hay ghê
-Ước gì.....
-Sao người ta........
Để câu bv,e nghĩ nên cần 1 Mod để quản lý box này
Hay là 1 số bv mục đích để chia sẻ của các bạn tv
Như topic của e
Có những người cứ giúp cho ng cần hỏi biết mấy cái ai ai cx biết,nhìn khó chịu lắm a ạ
Còn về HT thì
E thấy tốt gần hết,trừ Sử,Địa
2 môn này thì Mod ít,gần như ko ai mó màng đến
Vs cả câu bv nữa như là trả lời qua loa,ko giúp đc thêm cái j
Về BQT thì e thấy ai cx nhiệt tình,năng nổ,ko có những tình trạng như trên,tình trạng trên hầu hết là của hs

lê thị hải nguyên

Mùa hè Hóa học
Thành viên
TV ấn tượng nhất 2017
28 Tháng hai 2017
2,166
3,199
689
21
Thanh Hóa
HV Thánh Huy
Diễn đàn rất mạnh về CĐ em công nhận điều đó nhưng về tình trạng của BP học tập bây giờ rất ư là không ổn. Có lúc em đăng bài để hỗ trợ nhưng rất lâu mới có trả lời hoặc trả lời 1 cách rất chung chung. Diễn đàn chúng ta cần mạnh về cả CĐ lẫn HT. Em không bao giờ muốn nhìn thấy tình trạng mấy đứa lớp em dần bỏ diễn đàn vì hỗ trợ HT quá thấp. Các bạn cần phấn đấu và nỗ lực hơn. Vì 1 diễn đàn mạnh về CĐ lẫn HT và được nhiều bạn yêu thích hơn. HMF - CỘNG ĐỒNG HỌC TẬP lớn nhất Việt Nam
Cảm nghĩ của em là diễn đàn mình có BP Cộng đồng rất tốt, còn với BP Học tập là chưa đạt được một mức độ tốt lắm ạ. Về với các môn học thú vị như văn, hoá, lý, sinh thì có nhiều bài trả lời hay, nhanh và tốt, còn đối với các môn học mà đối với mọi người cảm thấy nhàm chán như địa, sử, GDCD, ... thì rất ít thấy hoạt động ạ. Theo em, một cộng đồng học tập lớn thì các môn học đều phải ở mức độ tốt và làm việc một cách đều đặn, môn nào cũng như môn ấy ạ.

P/s: Đó là suy nghĩ của em, mong mọi người đừng nói em.:):)
Theo em thì về BP Cộng đồng thì không còn gì phải chê hay ý kiến gì nữa rồi! Nhưng về phần học tập thì hỗ trợ lâu lắm ạ. Về các môn học như Toán, lí, hóa, sinh, văn,.... thì em thấy hỗ trợ hơi lâu, với lại trả lời chung chung quá, thỉnh thoảng em thấy cũng hỗ trợ nhanh. Về các môn khác và các môn Sử, Địa thì thấy sự tương tác hơi kém ạ. Còn về các môn khác thì em thấy có môn Tin cũng đang dần di lên. Nhưng vẫn là môn Địa nhiều khi để qua nửa tháng cũng không có người động đến luôn đó ạ. Về cộng đồng thì tin tức cập nhật thường xuyên như là 24/24 đó ạ.
BP Cộng đồng rất tốt nhưng bên HT ở các môn như toán , lý hoặc là mấy môn phụ như Tin , GDCD ,..thì đợi để có được sự trợ giúp thì chắc là đã có câu trả lời rồi đấy ạ
- Diễn đàn mình có BP CĐ rất mạnh, nhưng diễn đàn mình là 1 Cộng đồng Học tập nên cần chú trọng mảng HỌC TẬP hơn là CỘNG ĐỒNG. Một số bạn lớp e đăng kí tham gia diễn đàn cũng chỉ vì mục đích tham khảo các bài tập đã và đang có trên diễn đàn nhưng chủ yếu là các bài từ trước khi diễn đàn mình bị mất dữ liệu; còn các bài hiện nay thì hầu như không có nhiều phản hồi tốt vì các bài đó có thể có ở các trang web học tập khác mà chỉ gần search google mấy giây là ra cả đống... BP CĐ đang có quá nhiều các sự kiện mà lấn át hết cả của phần Học tập (mà cụ thể như big game THE ENGLISH của box Anh chẳng hạn)....
- Mấy môn như Toán, Tin, ... thường phải mất thời gian rất lâu để được hỗ trợ....
- Nhiều bạn đăng kí diễn đàn chỉ để nói chuyện, chửi bới nhau để rồi bị ban nick, rồi các bạn ý lại lập nick mới và cái vòng luẩn quẩn này sẽ lại tiếp diễn......
Các bạn biết vì sao cộng đồng chúng luôn mạnh hơn học tập ko
đơn giản vì diễn đàn có chức năng tiền tệ là HM Coin.......các bạn ấy thấy rằng vào cmt cộng đồng nhanh hơn là học tập,vừa đỡ phải nhồi nhét một mống bài tập.
Với lại các bạn từng vào các trang để xem xét kĩ chưa
Thành viên chỉ có việc hỏi và hỏi,ko bao giờ góp ý,thậm chí hễ cái gì cũng copy trên mạng
=>BQT nhàm chán vì mình trả lời dù đúng hay sai,hay thiếu ý vẫn ko đc thành viên nhắc nhở,góp ý để biết thêm kiến thức cho bản thân
là BQT ko có nghĩa cái gì cũng biết,cũng đúng,khi họ sai,người này nói người kia..vv...=>trở thành hiện tượng sôi nổi bàn tán quá mức,rồi trách móc này nọ thay vì nhẹ nhàng cũng họ tìm ra lỗi sai rồi khắc phục.
BQT cũng cần nghĩ ngơi trong điều kiện có quá nhiều câu hỏi,nhân lực ít và chính các bạn cũng là học sinh,cũng cần có thời gian để hoàn thiện và pt bản thân chứ ko phải lúc nào cũng trầu trực để trả lời hết các bài của thành viên trong khi họ trả lời xong thì thành viên chỉ như một cái máy chép lia lịa đáp án vào vở mình rồi chẳng hỏi hay góp ý gì thêm=>chán nản.

phanhnguyen26

Học sinh chăm học
Thành viên
23 Tháng một 2018
149
215
84
Phú Thọ
THCS Thanh Thủy
- em thấy diễn đàn của mình khá là tích cực trong việc làm bài tập cũng rất tích cực tham gia các cuộc thi. Tuy nhiên em hi vọng qua năm nay thì diễn đàn sẽ tổ chức thêm các gameshow về các lĩnh vực như sử, địa, văn,... Những môn học đó diễn đàn chúng ta có khá ít Mod hay Tmod để giải đáp thắc mắc cho các bạn. Còn có những môn như môn Anh lại có các Tmod và Mod vô cùng nhiệt tình
- Nội dung chữa có những môn chữa bài rành mạch nhưng bên cạnh đó cũng có những môn vẫn chưa nhiệt tình trong việc trả lời.
- ^^ đây chỉ là 1 số í kiến của em thôi ạ

Top Bottom