Lớp 11 - Lựa chọn khối thi

kingsman(lht 2k2)

Mùa hè Hóa học|Ngày hè tuyệt diệu
Thành viên
TV BQT tích cực 2017
Có nên cùng lúc thi cả 2 khối ?
tất nhiên là đc đó bạn cũng có thể 3 khối còn dc tùy thuộc vào người học tốt hay không
nhưng combo thường được chọn của các anh chị trước
B , A, A+
nhưng thực sự tùy vào mức học và mức đầu tư vào khối thi ...

Phạm Ngọc Thảo Vân

Cựu Phụ trách BP Cộng Đồng
Cu li diễn đàn
Thành viên
TMod xuất sắc nhất 2017
17 Tháng ba 2017
3,529
10,494
1,054
23
Theo mình chỉ nên chọn lựa thi cả hai khối nếu bạn chưa chắc chắn mình sẽ đậu vào trường mà mình thích chỉ với 1 khối dự định ban đầu và bạn cảm thấy mình có lợi thế ở khối khác nữa. Đối với mình thì mình cũng chọn 2 khối thi cho bản thân vì mình chưa chắc chắn lắm về khối nào, bạn học tốt thì cứ phát huy chứ mình nghĩ khi 2,3 khối là rất tốt, rất lợi thế nếu bạn có đủ thời gian ôn tập và nắm chắc kiến thức :D Chúc bạn may mắn.

• Like
Reactions: Nhung'xx TLP'xx

ctg357

Học sinh tiến bộ
Thành viên
21 Tháng năm 2017
899
648
154
21
Thái Bình
Vô hạn
Theo mình là nên
2 khối thi bạn chọn có thể chỉ khác nhau 1,2 môn vẫn có thể dành thời gian ôn tập kĩ lưỡng được và cũng có thể chắc chắn hơn về kết quả.
Anh mình lúc đầu định chọn một khối ,may là về sau quyết định theo 2 khối nên cuối cùng khối thứ 2 lựa chọn lại giúp anh minh đỗ vào trường
Mà tốt nhất là bạn cần nắm chắc lực học của mình để đưa ra quyết định

• Like
Reactions: ctg357kk

Ye Ye

Cây bút Truyện ngắn 2017|Thần tượng văn học
Hội viên CLB Ngôn từ
Thành viên
10 Tháng bảy 2017
2,064
2,347
434
Hà Nam
NEU (Dream)
Nếu bạn cảm thấy mình đủ sức để thi cả 2 khối thì bạn cứ thi
còn nếu không tự tin thì chỉ tập trung vào 1 khối thôi nhé
Kẻo "Được ăn cả, ngã về không" đó:D

baochau1112

Cựu Phụ trách nhóm Văn | CN CLB Khu vườn ngôn từ
Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
Theo mình thì KHÔNG cậu nhé.
Vì sau này cậu chỉ làm 1 NGHỀ mà thôi. Vậy học và thi hai khối để làm gì?? Tại sao ko dồn hết sức vào 1 khối để có được kết quả cao nhất? Nếu học 1 khối bạn hoàn toàn đủ sức để điểm cao còn 2 khối thì tỉ lệ điểm cao trong 4 môn sẽ giảm xuống. Mk ko phủ định vc học 2 khối tăng khả năng lựa chọn trường nhưng mà sau này bạn sẽ làm gì với những kết quả thi khi mà nó ko cao? Bạn sẽ làm gì với những tấm bằng đó khi nó ko phải là nghề bạn yêu thích?

lanxinhdepchaizo

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2018
98
68
21
Hà Nam
THPT
Theo mình thì KHÔNG cậu nhé.
Vì sau này cậu chỉ làm 1 NGHỀ mà thôi. Vậy học và thi hai khối để làm gì?? Tại sao ko dồn hết sức vào 1 khối để có được kết quả cao nhất? Nếu học 1 khối bạn hoàn toàn đủ sức để điểm cao còn 2 khối thì tỉ lệ điểm cao trong 4 môn sẽ giảm xuống. Mk ko phủ định vc học 2 khối tăng khả năng lựa chọn trường nhưng mà sau này bạn sẽ làm gì với những kết quả thi khi mà nó ko cao? Bạn sẽ làm gì với những tấm bằng đó khi nó ko phải là nghề bạn yêu thích?
em thi cả A và B
vs mơ ước lớn

lanxinhdepchaizo

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2018
98
68
21
Hà Nam
THPT
Cho chị nhiều chuyện 1 chút? Em ước mơ làm gì? Và sau này em nghĩ em đủ sức có thể làm song song 2 nghề được ko?
em mong trở thành bác sĩ
nhưng em thi 2 khối là do
chưa chắc em đỗ đc
nhưng vẫn hi vọng
nếu em ko đỗ đc sẽ hk trường kinh tế quốc dân vj á

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
em mong trở thành bác sĩ
nhưng em thi 2 khối là do
chưa chắc em đỗ đc
nhưng vẫn hi vọng
nếu em ko đỗ đc sẽ hk trường kinh tế quốc dân vj á
Học 2 khối thì khả năng đạt điểm cao rất rất ít em ạ. Vì khi em lên lớp 12, em mới thấy rõ sự eo hẹp về thời gian. Em sẽ luôn trong tình trạng ngập đầu vì bài vở. Với lại chị muốn khẳng định lại 1 điều. Em có thực sự yêu nghề cái nghề em mong muốn làm sau khi tốt nghiệp đại học hay ko? Vì nếu ko yêu, em ko thể làm nó cả đời đâu. Em chỉ có thể làm một nghề nên em chỉ nên chọn 1 khối. Và khi học 1 khối, em mới có thể tập trung đầy đủ tinh thần và trí lực cho nó. Đừng sợ hãi. Vì nếu sợ em ko thể làm bác sĩ. Và vì nếu sợ hãi em sẽ ko thể làm được bất kì điều gì. Ko có hy vọng trong 1 cuộc chiến giữa hàng ngàn thí sinh, chỉ có sự khẳng định và sự quyết đoán mới làm nên điều kì diệu mà thôi.
P/s: Hãy xác định nghề em muốn theo đuổi => Lựa chọn khối thi phù hợp => Lao đầu vào nó cho đến ngày thi!

• Like
Reactions: Ye Ye

lanxinhdepchaizo

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2018
98
68
21
Hà Nam
THPT
Học 2 khối thì khả năng đạt điểm cao rất rất ít em ạ. Vì khi em lên lớp 12, em mới thấy rõ sự eo hẹp về thời gian. Em sẽ luôn trong tình trạng ngập đầu vì bài vở. Với lại chị muốn khẳng định lại 1 điều. Em có thực sự yêu nghề cái nghề em mong muốn làm sau khi tốt nghiệp đại học hay ko? Vì nếu ko yêu, em ko thể làm nó cả đời đâu. Em chỉ có thể làm một nghề nên em chỉ nên chọn 1 khối. Và khi học 1 khối, em mới có thể tập trung đầy đủ tinh thần và trí lực cho nó. Đừng sợ hãi. Vì nếu sợ em ko thể làm bác sĩ. Và vì nếu sợ hãi em sẽ ko thể làm được bất kì điều gì. Ko có hy vọng trong 1 cuộc chiến giữa hàng ngàn thí sinh, chỉ có sự khẳng định và sự quyết đoán mới làm nên điều kì diệu mà thôi.
P/s: Hãy xác định nghề em muốn theo đuổi => Lựa chọn khối thi phù hợp => Lao đầu vào nó cho đến ngày thi!
em vẫn luôn xác định ak
dù gì thì cx th khoa hk tự nhiên
em hích khối A hơn
nhưng sẽ theo B vì em cx thích cách tư duy khi hk sinh

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
em vẫn luôn xác định ak
dù gì thì cx th khoa hk tự nhiên
em hích khối A hơn
nhưng sẽ theo B vì em cx thích cách tư duy khi hk sinh
Em vẫn chưa thật sự hiểu điều chị muốn nói. Cuộc sống ko phải thích là được mà phải có tình yêu thật sự em à. Đến 1 lúc nào đó, có thể là khi em học 12 hoặc cx có thể là khi em đang ở giảng đường đại học, em sẽ hiểu điều chị nói. Lúc này, chị chỉ khuyên em nên học 1 khối. Và chỉ 1 khối mà thôi.

• Like
Reactions: lanxinhdepchaizo

lanxinhdepchaizo

Banned
Banned
Thành viên
17 Tháng một 2018
98
68
21
Hà Nam
THPT
Em vẫn chưa thật sự hiểu điều chị muốn nói. Cuộc sống ko phải thích là được mà phải có tình yêu thật sự em à. Đến 1 lúc nào đó, có thể là khi em học 12 hoặc cx có thể là khi em đang ở giảng đường đại học, em sẽ hiểu điều chị nói. Lúc này, chị chỉ khuyên em nên học 1 khối. Và chỉ 1 khối mà thôi.
chúc chị thành công trên con đường chị đang đi
cuộc đời nếu cứ mãi thẳng tắp sẽ ko có thú vị
hãy đẻ bản thân phá vỡ mọi quy tắc
nhưng cj ơi em cảm giác mình hk giỏi văn anh hơn ms sợ
biểu hiện là :em ko hk thêm nh văn nhưng sao em vẫn ko rớt top

• Like
Reactions: baochau1112

baochau1112

Thành viên
6 Tháng bảy 2015
6,549
13,982
1,304
Quảng Nam
Vi vu tứ phương
chúc chị thành công trên con đường chị đang đi
cuộc đời nếu cứ mãi thẳng tắp sẽ ko có thú vị
hãy đẻ bản thân phá vỡ mọi quy tắc
nhưng cj ơi em cảm giác mình hk giỏi văn anh hơn ms sợ
biểu hiện là :em ko hk thêm nh văn nhưng sao em vẫn ko rớt top
Ko quan tâm :D Vì đơn giản hai môn văn và anh đi cùng em suốt cả cuộc đời đấy ;)

• Like
Reactions: lanxinhdepchaizo
Top Bottom