Văn [ Lớp 8] Thông tin về ngày trái đất năm 2000

Phạm Thúy Hằng

Cựu Phụ trách BP Quản lí & Mod CĐ|Thiên tài vật lí
Thành viên
15 Tháng ba 2017
6,181
1
10,074
1,243
20
Hà Nội
THCS Nam Từ Liêm
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Câu 1: Từ văn bản " Thông tin về ngày trái đất năm 2000 " và sự hiểu biết của bản thân em, em hãy viết một đoạn văn ngắn ( khoảng 7 - 10 câu ) tuyên truyền về việc hạn chế dùng bao bì ni lông để góp phần bảo vệ môi trường
giúp em với @Ngọc Đạt mai em phải nộp cô kiểm tra rồi

• Like
Reactions: Nguyễn Thiên Nam

Ngọc Đạt

Banned
Banned
TV ấn tượng nhất 2017
11 Tháng năm 2017
5,281
7,952
829
20
Lâm Đồng
THCS Lộc Nga
Câu 1: Từ văn bản " Thông tin về ngày trái đất năm 2000 " và sự hiểu biết của bản thân em, em hãy viết một đoạn văn ngắn ( khoảng 7 - 10 câu ) tuyên truyền về việc hạn chế dùng bao bì ni lông để góp phần bảo vệ môi trường
giúp em với @Ngọc Đạt mai em phải nộp cô kiểm tra rồi
Xin lỗi cô em gái nhỏ bé của anh nha, hôm nay nhà anh cúp điện nè, anh sốt nữa nên online muộn, mong mai sáng em có online và em mai làm bài tốt nhé!
---
Anh sẽ gợi ý cho em!
--
Khi tuyên truyền về việc hạn chế sử dụng bao bì nilon thì em cần nêu tác hại của nó đồng thời nêu lên cách hưởng ứng là oki r.
---
Tác hại:
- Gây ô nhiễm môi trường.
- Ảnh hưởng sức khỏe con người.
( Cụ thể em đọc trong sách kết hợp vs những gì cô cho ghi trên vở ghi nha! Cái này cô cho ghi là rất cần thiết).
Hưởng ứng:
[...] Vì thế mọi người cần phải hạn chế sử dụng bao bì nilon nhất có thể để k gây hại cho bản thân, cộng đồng, môi trường.

• Like
Reactions: Phạm Thúy Hằng
Top Bottom