[Sinh học 7] các loài động vật nguy hiểm nhất

Status
Không mở trả lời sau này.
T

tieuhuunguyen97

Mấy con này em đọc và thấy qua ở Khoahoc.com rồi.
Anh có thể cung cấp cho bọn em 10 loài động vật nguy hiểm nhất không?( xếp theo thứ tự nguy nhất đến ít nguy hiểm nhất)
VD:Loài nhện( quên tên), rắn(quên tên), bạch tuộc vòng xanh, cá đá....(các con có độc mạnh và nguy hiểm nhất đó)Kèm theo hình ảnh nữa nha anh!

K

kira_l

tớ là tớ kết mếy con vật trong suốt lắm

nhưng ghét nhìn vào đôi mắt trần trụi của nó

ghê cực luôn :((

M

matrungduc10c2

Hì...hì...! Mình thấy mấy con này rất lạ và thú vị lắm (nhất là 2 con sứa ở hình 8 và 9 ). Mình xem trên TV được 1 lần ,thấy quay mấy con này đẹp lắm...Nó có mấy cái tua xung quanh chạy chạy và phát sáng như đèn điện ấy ...:)
Phải chi bạn vomanhduy có thể post 1 vài clip nhỏ về các loài này cho các bạn cùng xem thì quá hay oy`...^^!

V

vomanhduy

Những con vật xấu nhất thế giới(tiếp theo)

Mấy cái này tui hơi ít và không đặc biệt hơn cái trước mong các bn thông cảm nha:

Lợn lòi châu Phi với 4 chiếc nanh. Bất chấp ngoại hình gồ gề và chậm chạp, loài động vật này là các vận động viên việt dã siêu hạng

Cua Yeti với thân hình đầy lông lá. Tuy nhiên, bạn không lo sẽ gặp phải chúng bởi loài sinh vật này sống ở độ sâu khoảng 2.400 m dưới Thái Bình Dương.

Loài hải cẩu lớn có phần phình lên như quả bóng cao su màu đỏ trước mũi. Các nhà khoa học cho rằng việc hình thành quả bóng này liên quan đến tiến trình giao phối.

Rùa Mata Mata có phần mai và đầu như vỏ cây mục.

T

toi0bix

Tui chả thấy nó xấu ở điểm nào cả ,nhìn lạ thế thôi :D
Nếu mà nhìn từ góc độ con vật đó thì chúng sẽ coi ta là loài động vật xấu nhất đó :D

T

thamtumeowinky

bài viết này hay thiệt là hay, hình đẹp quá, chúng mình làm quen nha. mình thích nhất hình con cua Yeti đó

K

kira_l

uk

ko xấu mà bn

đâu đến nỗi xấu nhất thế giới đâu bn

cứ nói quá nên như thê s?

Y

yumi_26

Ờ, lợn lòi Châu Phi ko xấu đâu, chỉ thấy phát khiếp hề.
Các bạn nói là những con vật đó ko xấu, có người còn nói là đẹp. Vậy cho tui hỏi một câu:
- Khi các bạn đứng trước lợn lòi Châu Phi các bạn có sợ ko?

Y

yumi_26

Sao ko có ai trả lời hết vậy? Quê quá nên cúp đuôi luôn rùi à?

Last edited by a moderator:
T

tieuhuunguyen97

Các động vật nhận biết được màu sắc?

Như chúng ta đã biết, các loài động vật bình thường chỉ nhận biết được 2 màu đen trắng. Nhưng có 1 số động vật cũng có thể phân biệt được màu( không kể con người). Và dưới đây là 1 số thông tin em cung câp cho mọi người và cũng có 1 vài nghi vấn:
1. Gấu nhận biết được màu sắc dễ dàng.
2. Em nghĩ các con tắc kè bông không nhận biết được màu sắc mà đơn giản chỉ vì trong da của chúng có 1 loại tế bào gây cho chúng khi tiếp xúc với 1 thứ gì đó thì con tắc kè sẽ đổi màu da giống vật đó.
3. Có phải bò không thích màu đỏ không? Hay là chúng bị mù màu?
4. Mèo hay các loài động vật thuộc họ nhà mèo nhìn thế giới quanh chúng với 2 hay các màu nhòe nhoẹt. Trong mắt mèo có lớp đáy sắc tố phản xạ khiến ban ngày ánh sáng chiếu vào mắt chúng thì con ngươi thu hẹp để hấp thụ ánh sáng. Ban đêm con ngươi của chúng mở rộng ra để nhìn rõ trong bóng tối. Do đó, dù chúng nhìn màu sắc có bị nhòe thì chúng vẫn nhìn tinh hơn con người gấp 6 lần. Mèo nhìn rõ thế giới quanh chúng cả ngày lẫn đêm.
5. Ngoài ra nếu mọi người còn biết loài vật nào có thể nhận biết được màu sắc nữa thì cung cấp thông tin giúp em luôn nha!

V

vomanhduy

2. Em nghĩ các con tắc kè bông không nhận biết được màu sắc mà đơn giản chỉ vì trong da của chúng có 1 loại tế bào gây cho chúng khi tiếp xúc với 1 thứ gì đó thì con tắc kè sẽ đổi màu da giống vật đó.

Cái này thấy sao sao, ta nhận biết vật có màu sắc là nhờ ánh sáng. Và để thấy được cần có tế bào nào đó ở trên ở võng mạc chuyển tải ánh sáng thành màu. Vậy chẳng lẽ các tế bào xung quanh con thằn lằn cũng có võng mạc à???:confused::confused::confused::confused::(

T

tieuhuunguyen97

Àh ý em là có phải Tắc kè bông không phân biệt được màu sắc hay không? Còn các tế bào của da chúng thì phản ứng theo tự nhiên để đổi màu da.

N

n_k_l

câu hỏi nghe hay đấy chị trả lời câu 3
bò hok phân biệt đc. mau` sắc chỉ là khi phất tấm vải mau` đỏ nó mới chạy đến
nếu thay tấm mau` đỏ=màu khác thì nó vẫn sẽ chạy đến
(cái ne` nghe trên TV nói thế hok bít có đúng hok nữa)

Q

qunhlinh1997

Ờ, lợn lòi Châu Phi ko xấu đâu, chỉ thấy phát khiếp hề.
Các bạn nói là những con vật đó ko xấu, có người còn nói là đẹp. Vậy cho tui hỏi một câu:
- Khi các bạn đứng trước lợn lòi Châu Phi các bạn có sợ ko?
Tui trả lời cho bạn đây. Tất nhiên đứng trước con lợn lòi châu Phi Thì phải sợ rùi Nh­­ưng chỉ sợ bị nó tấn công thui chứ không sợ vì nó sấu

Last edited by a moderator:
K

kira_l

đứng trc nó thì chạy gặp đc cái cây nào thì nhảy lên :))

=))

ai mà dám solo với anh lợn rừng chớ ý lộn lợn lòi ;))

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom