Hướng dẫn Cách đổi avatar & chữ ký

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Hi các bạn,

Chắc nhiều bạn còn khá bỡ ngỡ với giao diện mới của diễn đàn chúng ta phải không nào? Nay mình xin bắt đầu seri bài viết hướng dẫn chi tiết các chức năng trên diễn đàn để các bạn dễ dàng sử dụng nhất nhé.

Đầu tiên là cách thay đổi avatar:

Bước 1: Sau khi đăng nhập vào diễn đàn, bạn di chuyển trỏ chuột vào tên của mình phía góc phải và chọn "Avatar"

Bước 2: Bạn click vào "Choose File" tìm đến thư mục chứa hình ảnh trong máy tính hoặc điện thoại của bạn, chọn hình ảnh muốn làm avatar, sau đó diễn đàn sẽ tự động load avatar cho bạn

Bước 3: Sau khi diễn đàn đã upload thành công avatar của bạn, bạn click "Đồng ý" để lưu avatar của mình. Vậy là xong bạn nhé.

Tiếp theo là cách thay đổi chữ ký:

Bạn làm tương tự bước 1 phần hướng dẫn thay đổi avatar và chọn "Chữ ký" diễn đàn sẽ xuất hiện giao diện như bên dưới. Bạn chỉ cần nhập nội dung và căn chỉnh theo ý mình.

Cuối cùng bạn click" Lưu thay đổi" là xong bạn nhé.

chuky-png.3495
Hôm nay mình xin hướng dẫn 02 chức năng avatar và chữ ký đã nhé.

Mình sẽ tiếp tục seri hướng dẫn upload hình ảnh vào bài viết, bắt đầu đối thoại với thành viên khác vào bài tiếp.

Attachments

55.2 KB · Đọc: 231
    16.5 KB · Đọc: 230
    34.3 KB · Đọc: 229
    116.6 KB · Đọc: 230

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Khi nào thì mới xét lại những mod ở diễn đàn cũ ạ!
Hi bạn,
BQT đang kiện toàn lại nhân sự, trong thời gian sớm nhất sẽ thông báo với các bạn nhé.
Hiện những bạn nào đang là Trưởng nhóm, mod, tmod hãy gửi thông tin về địa chỉ email haitnd@hocmai.vn để mình tiến hành cấp quyền lại nhé.
Cảm ơn các bạn đã đồng hành cùng diễn đàn trong thời gian qua.
Thân ái!

• Like
Reactions: Dio Chemistry

Dio Chemistry

Cựu Mod Hóa
Thành viên
26 Tháng chín 2013
1,559
1,379
361
Vĩnh Long
THPT chuyên Nguyễn Bỉnh Khiêm
Em là Mod Hóa 8,9 nhưng năm nay em lên 10 rồi anh cho em làm Mod Hóa 8,9,10 lun nha anh! Cám ơn anh !

• Like
Reactions: Đình Hải

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Em là Mod Hóa 8,9 nhưng năm nay em lên 10 rồi anh cho em làm Mod Hóa 8,9,10 lun nha anh! Cám ơn anh !
emT mod Lý 8 giò lên 9 em Tmod lý 8 luôn ạ

Cảm ơn các bạn, về vấn đề nhân sự mình sẽ tổng hợp ở một thời điểm khác, topic này là để các bạn thắc mắc về cách thiết lập avatar và chữ ký thôi nhé.

Update: Các bạn thành viên BQT điểm danh ở topic này nha: [Điểm danh] Trưởng nhóm + Mod + Tmod diễn đàn hocmai.vn

• Like
Reactions: Dio Chemistry

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
cảm ơn admin, chữ ký bên m ko chèn đc link đúng ko?
Chữ Kí có chèn được link nhé, Bạn xem chữ kí mình đi. Bấm vào thử đi
Hi @khuyen1234
Hiện nay thành viên không được cấp quỳên chèn link mới vào chữ ký bạn nhé.
Những thành viên cũ đã cài đặt chữ ký có chèn link ở mã nguồn cũ thì vẫn được và BQT sẽ tắt thủ công từ từ.
Thân ái!

• Like
Reactions: truongtuan2001

Nam Hải

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng tám 2016
5
3
6
Trái đất
Sao em không đổi được avatar thế? Em chọn ảnh rồi mà nó hiển thị tên xong lại mất thế là em phải chọn lại. Sau đó thì nó không hề tải lên, ấn đồng ý thì không được.
(Chọn tệp tin đuôi .exe nó lại tải lên @@)

• Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Sao em không đổi được avatar thế? Em chọn ảnh rồi mà nó hiển thị tên xong lại mất thế là em phải chọn lại. Sau đó thì nó không hề tải lên, ấn đồng ý thì không được.
(Chọn tệp tin đuôi .exe nó lại tải lên @@)
Chào bạn,
Sau khi chọn hình xong bạn click "Đồng ý" để lưu bạn nhé.
Hiện nay HMforum đâu cho tải file .exe đâu nhỉ?

Nam Hải

Học sinh mới
Thành viên
3 Tháng tám 2016
5
3
6
Trái đất
Chào bạn,
Sau khi chọn hình xong bạn click "Đồng ý" để lưu bạn nhé.
Hiện nay HMforum đâu cho tải file .exe đâu nhỉ?
Em không thể ấn được đồng ý, ấn rồi nhưng nó không tác dụng, với cả lúc chọn hình xong thì không thấy nó tải lên

Em có vô địa chỉ: http://diendan.hocmai.vn/account/avatar
Chọn tệp đuôi .exe thì nó thế nàyUntitled.png
Tải lên xong thì nó thế này:
Còn em chọn hình ảnh rồi ấn lưu thì nó cũng hiện "404 Not Found" như thế

Last edited by a moderator:
  • Like

Vampire Khểnh

Học sinh
Thành viên
14 Tháng bảy 2016
52
31
26
22
Nước
Hi các bạn,

Chắc nhiều bạn còn khá bỡ ngỡ với giao diện mới của diễn đàn chúng ta phải không nào? Nay mình xin bắt đầu seri bài viết hướng dẫn chi tiết các chức năng trên diễn đàn để các bạn dễ dàng sử dụng nhất nhé.

Đầu tiên là cách thay đổi avatar:

Bước 1: Sau khi đăng nhập vào diễn đàn, bạn di chuyển trỏ chuột vào tên của mình phía góc phải và chọn "Avatar"

Bước 2: Bạn click vào "Choose File" tìm đến thư mục chứa hình ảnh trong máy tính hoặc điện thoại của bạn, chọn hình ảnh muốn làm avatar, sau đó diễn đàn sẽ tự động load avatar cho bạn

Bước 3: Sau khi diễn đàn đã upload thành công avatar của bạn, bạn click "Đồng ý" để lưu avatar của mình. Vậy là xong bạn nhé.

Tiếp theo là cách thay đổi chữ ký:

Bạn làm tương tự bước 1 phần hướng dẫn thay đổi avatar và chọn "Chữ ký" diễn đàn sẽ xuất hiện giao diện như bên dưới. Bạn chỉ cần nhập nội dung và căn chỉnh theo ý mình.

Cuối cùng bạn click" Lưu thay đổi" là xong bạn nhé.

chuky-png.3495
Hôm nay mình xin hướng dẫn 02 chức năng avatar và chữ ký đã nhé.

Mình sẽ tiếp tục seri hướng dẫn upload hình ảnh vào bài viết, bắt đầu đối thoại với thành viên khác vào bài tiếp.
em không hiểu lắm phần chèn ảnh vào chữ ký anh ơi?

• Like

Vampire Khểnh

Học sinh
Thành viên
14 Tháng bảy 2016
52
31
26
22
Nước
Hi em, em chèn ảnh vào chữ ký bằng cách click vào biểu tượng chèn hình ảnh (biểu tượng số 15 trên thanh công cụ) và dán link ảnh em muốn vào nha em.
Vâng ạ :)

Hi em, em chèn ảnh vào chữ ký bằng cách click vào biểu tượng chèn hình ảnh (biểu tượng số 15 trên thanh công cụ) và dán link ảnh em muốn vào nha em.
anh ơi, mà tại sao em không thêm album mới được ạ? em ko thấy "TẠO ALBUM MỚI" đâu hết

Last edited by a moderator:
  • Like

Đình Hải

Vì học sinh thân yêu!
Cựu Admin
19 Tháng năm 2016
6,735
29,334
1,439
TP Hồ Chí Minh
Top Bottom