Xét tuyển vào hệ CD của trường ĐH

J

junkimsoon888

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Em mới thi ĐH 2 khối A và B, điểm thấp lắm (khối A 9.5, khối B 10.5), sắp tới đây em phải xét tuyển vào trường CD nhưng không biết có được xét vào hệ CD của trường ĐH được không, vì em muốn học liên thông lên ĐH tại trường luôn. Xin gửi thắc mắc này đến tất cả mọi người ai biết chính xác thì giúp em nhé ! :(

C

congtucan12

được chứu sao không
nhưng cái hệ CĐ đó phải có ngành mà bạn đã đăng ký ĐH
VD: bạn đăng ký ngành kế toán của ĐH thì hệ CĐ phải có ngành kế toán thì bạn mới có thể đc xét vào CĐ

L

langtu1302

chào bạn junkimsoon với điểm thi của bạn hiện giờ, mình có thể nói là khả năng đậu cao đẳng của bạn khá mong manh và gần như là không còn vì điểm sàn khối A hệ ĐH thường là 13 thì điểm sàn CĐ là 10 nên khối A bạn không còn hi vọng đâu. còn khối B bạn chỉ được có 10.5 cơ hội cũng không còn đâu. mình nói thật lòng đó. Bây giờ bạn nên chuẩn bị tâm lý vào các trường trung cấp chuyên nghiệp đi. theo mình biết hiện giớ có rất nhiều trường trung cấp học liên thông len cao đẳng và ĐH. nhưng bạn không cho biết mình thi ngành nào và bạn ở đâu nên mình không thể tư vấn trường cho bạn. Nếu bạn ở phía Nam thì bạn có thể liên lạc qua yahoo nick của mình: nguoiluonyeuem_thatlong. mình có thể tư vấn cho bạn chọn trường và ngành học. Thân ái chào bạn. Chúc bạn có sự lựa chọn đúng đắn cho riêng mình. hay bạn cũng có thể đăng kí vào học viện công nghệ thông tin NIIT nhưng chi phí học theo minh biết khoảng 3500 USD/2 năm nếu gia đình bạn có khả năng thì bạn có thể theo học. "Con đường nằm dưới chân mình quan trọng là mình có đủ dũng cảm để bước đi hay không"??

V

vutrumoidb

sao ma phai vao trung cap chuyen nghiep chu
bjo co rat nhieu truong cd nghe hoc dc ma
xet tuyen hoc ba cap3
hoc truong nghe cug dc
mien la b muon hoc
mai sau lien thong thi ra truong ngon ma lien thong
ok.day la kinh nghiem ma t nghi la luon dug

B

banhuyentrang123

rất có thể bạn ah vì nó sẽ hơn điểm sàn cao đẳng mà do năm nay mình xem đài báo thấy điểm sàn năm nay có thể rất thấp bạn có thể đăng ký dự thi xét tuyển cao đẳng nhưng chỉ được khối a còn mong khối b điểm sàn cũng thấp khi nào có kết quả bạn có thể mang giấy chứng nhận đó tham gia xét tuyển nv2 của các trường cao đẳng cùng khối thi chứ không nhất thiết là phải cùng ngành như một bạn trên nói

H

huythumattrang

em thi đại học được 12.75 điểm(cả điểm cộng)vậy em có thể được làm tròn thành 13 điểm không?rất mong nhận được câu trả lời sớm nhất

L

langtu1302

chaò bạn. điểm thi cuả bạn là 12.75 điểm thì sẽ làm tròn là 13 điểm

L

langtu1302

bạn junkim ah`. bạn không còn cơ hội xét tuyển cao đẳng đâu vì điềm sàn là 10 điểm khối A và 11 điểm khối B. nhu mình đã noí ở trên bạn nên đi xét tuyển TCCN để có nghề

D

dautay_lovely

bạn junkim ah`. bạn không còn cơ hội xét tuyển cao đẳng đâu vì điềm sàn là 10 điểm khối A và 11 điểm khối B. nhu mình đã noí ở trên bạn nên đi xét tuyển TCCN để có nghề
sao kai cậu này góp ý như mý nhà chuyên gia tư vấn tuyển sinh nhỉ? Nghe như 1 ông cụ 80.Không có cảm tính chút nào :))

L

langtu1302

uhm thì mình muốn tư vấn cho các bạn ấy mà. bạn nói ko đúng chủ đề rồi( not spam). ông cụ 80 hinh như là mấy đứa nhiều chuyện không biết gì như you a'

Top Bottom