Hộp thư góp ý với TSHM

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

Bạn muốn tờ báo của Học Mãi sẽ có những gì ?

Những chuyên mục nào theo bạn là cần thiết ?

Những chủ đề nào mà bạn đang quan tâm ?

Vân vân và vân vân ...

Hãy góp ý với chúng tôi nhé

Ban biên tập báo

Tổng biên : Sơn Mốc

• Like
Reactions: tdoien
P

proechcom

pro ko phải là ngưòi có thói quen đọc báo ,nhưng cũng cso 1 ý kiến như sau :
_mục tin tức ,điểm báo là mục ko thể thiếu (gồm nhiều phần nhỏ khác )
_phần học vui ,vui học :là phần nêu đáp án cho những topic của các thành viên mà vẫn chưa có đáp án chính xác
_phần giao lưu ,chia sẻ :có thể là chia sẻ về cách học củănhũng thành viên xuất sắc ,tích cực ...
**hết ý kiến **

8

816554

em nghĩ thứ nhất, tờ báo của học mãi nên có một mục tin tức riêng về các vấn đề, sự kiện trên học mãi. thứ 2, em nghĩ nên có một trang riêng cho các bạn nói về các tình trạng nóng bỏng hiện nay. thứ 3, em nghĩ nên có một mục cập nhật các thông tin mới nhất về diễn đàn và trang chủ như các hoạt động mới đc đưa ra như thế nào?.... thứ 4, tờ báo của học mãi nên có thêm một trang riêng để "phỏng vấn" các mem học tốt, đưa ra kinh nghiệm cho mọi người cùng cố gắng học tập. Thứ 5 thì nên có mục giải trí với những câu truyện cười hay ảnh vui. Thứ 6, em nghĩ nên cho các member cùng viết báo với các anh chị trong ban biên tập bằng cách mở một mục gọi là phóng sự tuổi teen hay phóng sự 5 phút, vấn đề mà bạn wan tâm....
Đó là ý kiến của em ạ!

C

congchuatuyet_2009

pro ko phải là ngưòi có thói quen đọc báo ,nhưng cũng cso 1 ý kiến như sau :
_mục tin tức ,điểm báo là mục ko thể thiếu (gồm nhiều phần nhỏ khác )
_phần học vui ,vui học :là phần nêu đáp án cho những topic của các thành viên mà vẫn chưa có đáp án chính xác
_phần giao lưu ,chia sẻ :có thể là chia sẻ về cách học củănhũng thành viên xuất sắc ,tích cực ...
**hết ý kiến **

em nghĩ là nên thêm cả thơ văn, giải trí như phim ảnh nhạc, giải đáp thắc mắc (nghe làm sao ý nhở?), giải đáp các hiện tượng sinh, lý, ... còn lại em chưa nghĩ tới!

C

congaigiaitoan_5

Em muốn tờ báo của HM phải có thật nhiều chuyên mục nói về các môn học chẵng hạn hay là một trò chơi giải trí nào đó, tin tức cũng quan trọng nhưng nên ít trang thôi bởi vì đã có trang tin tức rồi!
Ví dụ như chuyên mục: Trao đổi kinh nghiệm môn toán, môn ngữ văn, hoặc Ẩm thực,Sức khoẻ, thể thao, đời sống và theo em nghĩ thì nội dung chính của bài báo nói về học tập( vì HM là diễn đàn học tập mà!)
Theo em chuyên mục nói về học tập là quan trọng nhất, đặc biệt là chia sẻ những kinh nghiệm, những cuộc thi, những bài toán,... để đọc giả cùng thử sức!Chắc chắn là phải có ít nhất vài trang giải trí để mọi người cũng giải trí sau những buổi học căng thẳng và đây cũng là dịp gắn kết cá mem, mem với mod đấy!
Những chủ đề mà em quan tâm à?
Đó là điện ảnh, hoặc sức khoẻ, du học,.. nhiều cái lắm!
Em còn rất nhỏ nên ko biết những đóng góp đó có giúp được gì cho tờ báo thêm sinh động nữa, em nghĩ là như vậy nhưng nếu ko đúng thì xin mọi người bỏ qua cho, thông cảm cho em nhé!
Em mong rằng số ra đầu tiên của tờ báo sẽ ra mắt bạn bè trong thời gian sớm nhất nhé anh Mốc!
Mong đón đọc bài báo của HM nhiều nhiều lắm!

S

sonmoc

@ All: Anh sẽ tiếp thu các ý kiến và sẽ cố gắng hoàn thành những yêu cầu của các em
Tuy nhiên đây là 1 tờ báo của Học Mãi nên phần giải trí sẽ không được tập trung quá nhiều ^^

L

luvship

khi đọc 1 tờ báo nào đó anh bik ngoài những việc đọc thông tin, tìm hiểu kiến thức, và 1 vài vấn đề khác (mà em quan tâm) thì em sẽ làm gì nữa ko?
dĩ nhiên là 1 chuyện em ko thể quên đó là tìm các mục dự thi đc trang báo tổ chức, chẳng vì kết quả nhưng em cảm thấy thích thích sao ấy mặc dù bik có thi cũng chẳng giành giải nhưng em thi để bik khả năng của mình, thi để trao đổi kinh nghiệm...

túm lại 1 câu là em hi vọng tờ báo học mãi sẽ có những cuộc thi (gì cũng đc, cái này do người làm mà), nếu thế em nghĩ sẽ có nhiều mem tham gia lắm đấy, ko chỉ thế còn giúp tờ báo sôi nổi hơn, ko bị cứng nhắc trong việc học.

sẽ có người nói rằng phần giải trí bù cho mục này rồi, nhưng em vẫn nghĩ nó vẫn rất cần, bởi vì nó ko chỉ là để giải trí mà còn nhiều ích lợi khác...

J

jun11791

- Uhm, điều đầu tiên đập vào mắt 1 ấn tượng về tớ báo này là phần design rất xì-tin, thể hiện ng` design dành n` tâm huyết cho việc này ;) Tuy nhiên mình góp ý phần khung nền nên làm mờ đi + nên dùng 1 loại màu chữ (tùy chỗ thì hãy dùng n` loại màu) = dễ nhìn hơn

- phần phỏng vấn nv hocmai rất hay, mình rất thik phần này (xin đề cử ng` tiếp theo là anh conu - mod văn :p hay là bạn mình a_little_demon, nhg chắc ít ng` biết )

- mục "Thế hệ mới" cũng hay nhg cần đặt vấn đề có tính "mở" hơn, ko nên "tự hỏi tự trả lưòi", tuy nhiên ng` phụ trách phần này viết khá ổn.

- mục "Bạn nói - tôi nói": mình vẫn chưa hiểu dc mục đích của mục này là j`, là gửi n~ lời chúc với nhau hay bày tỏ quan điểm về 1 vấn đề :-?

- mục "Cười cùng BBT": mục này hơi "riêng tư" thì phải, đọc vào ko hiểu j` hết trơn :p + mục có các chuyện cười (cái này chắc ko cần thiết)

- mục "Âm nhạc & cảm xúc" cũng rất hay, nên mở rộng thêm mục cảm nhận về phim (nếu có thể thì chta sẽ bàn về phim "Mùa tuyết tan" đang chiếu trên vtv1 lúc 13h ha ;) )

- phần "món quà bất ngờ": ý tưởng này hay đấy, mỗi chuyên san của báo sẽ xuất hiện 1 hay n` lời chúc bất ngờ của 1 mem đến 1 mem khác dc đăng lên báo -> gây bất ngờ cho ng` dc nhận & sẽ n` ng` đón đọc báo hơn để xem mình có dc ai gửi lời chúc ko ( mơ ;;) chẹp chẹp) (giống kiểu âm nhạc theo yêu cầu ;)) )

- Nên công bố rộng rãi chủ đề tiếp theo của mỗi mục ngay trên mặt báo để mọi ng` cùng đón xem, theo dõi + đóng góp bài, chứ ko nên bó hẹp trg n~ CTV viết bài đã dc BBT chọn. ok?

đó là 1 vài lời góp ý con con. Cho mình tham ja làm ng` đóng góp ý tưởng nữa nha (nhg là CTV ko thg` trực. uikie?) .

H

halo_vip

nhìn thấy TSHM mà cú tưởng là tủ sách học mãi
hóa ra là tập san học mãi

V

vosanhathanh

Xin góp ý một chút với chú Mốc và toàn bộ BBT báo nhé :)
_Báo trình bày ổn , tuy nhiên nên xem lại BG , nổi bật quá sẽ khiến người đọc rối mắt
_Điểm báo và sự kiện nhẹ quá
_Báo nặng về văn nghệ hơn là tin tức
Cảm ơn các bạn rất nhiều về tập san này nhé

S

seagirl_41119

Xin góp ý một chút với chú Mốc và toàn bộ BBT báo nhé :)
_Báo trình bày ổn , tuy nhiên nên xem lại BG , nổi bật quá sẽ khiến người đọc rối mắt
_Điểm báo và sự kiện nhẹ quá
_Báo nặng về văn nghệ hơn là tin tức
Cảm ơn các bạn rất nhiều về tập san này nhé

Nhưng chị ơi, ngay từ đầu khi tuyển BBT,CTV, anh Mốc đãnõi rõ, nếu tờ báo này mà mang tin tức thì chẳng khác j bản tin trường ở trang chủ hocmai, vì thế, TSHM chỉ mang tính chất giải trí

CÒn mục Bạn nói tôi nói là nhằm kết nối các thành vỉên lại vs nhau, kết nối BQT vs thành viên,...

K

kido_b

đối với tờ bào học mãi tôi xin có vài ý kiến thế này ạ :khi (3)::khi (3)::khi (3):

mục thơ văn đóa thì mình thấy rằng cái này cho nhìu bài văn quá :khi (184)::khi (184):

chưa đọc mà tôi đã hoa cả mắt :khi (173)::khi (173): vì thế tui nghĩ nên bỏ bớt

phần văn thơ chỉ còn 3 bài là đủ òi cũng lắm là 4 :khi (2)::khi (2):là đủ òi

về phần vẽ vời sao các bn ko thay vào đó là vài mẩu tranh truyện do chính

tay các bn vẽ nghĩ nội dung truyện tranh hoặc ghép ảnh (fic hình )

nhìn dễ thg mà :khi (34)::khi (34)::khi (34)::khi (34):

còn mấy cái khác các bn cứ nhận xét típ nha tui chắc chỉ có vậy thui :khi (183)::Mex10:

xin hết:M064::M064:

N

nh0c_bee_95

Đề nghị cho các trang có chung 1 size
Cùng 1 chủ đề
TS lần này như lắơ ghép lại áh :X

G

greenstar131

tập san số này lâu phát hành nhỉ!
2 tuần 1 số mà em thấy lâu quá đi mất!

M

merimi

Chị ơi em thấy cái chuyên mục "Phỏng vấn thành viên" cũng thú vị đấy sao BBT không tổ chức nữa ạh?

P

phalaibuon

Em ơi !

TSHM thường thì nói về các vấn đề xã hội ^^

Thế nên ngày thành lập Đoàn thì để nhà trưởng tổ chức .

TSHM có cách chọn lựa chủ đề riêng .

^^

Top Bottom