Đố các bạn

B

baby_12

mình đã hỏi cô giáo dạy sinh trên lớp dzùi cô cũng nói não voi nhỏ hơn não người vì não người có nhiều nếp gấp hơn và có tư duy hơn động vật nhiều;)

T

tri131295

theo mình nghĩ thì vì chúng ta chưa thấy não của con voi bao giờ nên mình không biết ! thông cảm.
theo mình đoán là não người lớn hơn.:-SS:-SS:-SS:-SS:-SS:eek::eek::eek::p:p;):D:):(
..........................................................................................................................
rất vui khi được làm quen với các bạn. Email của mình là dragonblue_21.:D

H

hinhacon_ha

công nhận đã có ai nhìn thấy não voi bao giờ chưa? mà dám khẳng định nó to hơn. nhưng tớ cũng chưa nhìn thấy não người bao giờ

B

bluesky_hvt

tui cũng nghĩ là não voi lớn hơn não người nhưng nếu nói về thông minh thì có lẽ voi thông minh hơn người chỉ là nó không có ý thức và tư duy như con người thôi!

H

hinhacon_ha

mọi người hay nói lan man nhi? đang hỏi não voi lớn hơn não người không chứ có ai bảo con nào thông minh hơn đâu mà

T

tongngocchi

tui cũng nghĩ là não voi lớn hơn não người nhưng nếu nói về thông minh thì có lẽ voi thông minh hơn người chỉ là nó không có ý thức và tư duy như con người thôi!

:)) =)) bạn ơi! Sao bạn lại nghĩ là voi thông minh hơn người :))
Thông minh thể hiện ở chỗ có ý thức & tư duy đấy :)) Bạn nói là nó ko có ý thức & tư duy như con người thì chứng tỏ nó ko thông minh = con người rùi còn j` ;))
(mình ko có ý j` đâu nhưng thật sự là mình thấy bùn cười quá )

Còn về não voi & não người cái nào lớn hơn thì theo mình là não voi

B

baby_12

rắc rối wá tụi mình chuyển sang chủ đề khác đi
Câu này dể nè:
theo các bạn có nên trang điểm = cách lạm dụng kem phấn, nhổ bỏ lông mày , dùng bút chì kẻ lông mày tạo dáng ko ? Ví sao ?

A

anhphuong12345

Mình nghĩ về kích thước thì não của voi lớn hơn nhưng về trí tuệ thì não người lớn hơn nhiều
con người chúng ta ai cũng coa' trí thức và đó chính la thứ quý giá nhất của con người

Top Bottom