câu hỏi về trao đổi chất

D

dunglien

Tớ rất mong các bạn theo chuyên sinh giúp tớ giải đáp được câu hỏi : thế nào là trao đổi chất( nêu định nghĩa )
thanks verry much!!!!

Trao đổi chất là một qúa trình mà kết qủa cung cấp cho cơ thể những chất dinh dưỡng cần thiết cơ thể cần hấp thu và kèm theo là sự biến đổi năng lượng dưới nhiều dạng: nhiệt năng, hóa năng, động năng, điện năng.

P

proechcom

giải thích cho pro về phần chuyển hóa năng lượng dưới dạng nhiệt năng ,hóa năng,động năng ,điện năng đi

D

dunglien

giải thích cho pro về phần chuyển hóa năng lượng dưới dạng nhiệt năng ,hóa năng,động năng ,điện năng đi

hic có lộn ko zậy trời,pải tự động não tí đi chớ, VD cho 1 bài nè bạn ơi:
_VD như Động năng chẳng hạn: muốn ăn thì miệng pải nhai thức ăn , trước khi đưa xuống ruột, và khi ăn xong thì pải nghỉ ngơi, rồi lượng dd đã cung cấp cho cơ thể thì để dùng nhiên liệu cung cấp cho các hoạt động của cơ thể: đi , ngồi, ngủ . Thấy chưa có động năng rùi.:)>- . Mà để cho em thực sự tin tưởng về ví dụ vừa rùi thì em nên bik rằng, động năng tức là hoạt động, và trong tư thế sẵn sàng hoạt động;). Nói thế này em hỉu hông, nếu không hỉu thì cứ liên lạc zới chị:Dnhá

Top Bottom