Yêu 4 kiểu tình yêu mà chắc ai cũng một lần trải qua

Thảo luận trong 'Yêu' bắt đầu bởi tudu._.1995, 30 Tháng tư 2019.

Lượt xem: 308

1. tudu._.1995

tudu._.1995 Học sinh chăm học Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Bắc Hồng
    Sở hữu bí kíp ĐỖ ĐẠI HỌC ít nhất 24đ - Đặt chỗ ngay!

Đọc sách & cùng chia sẻ cảm nhận về sách số 2

Chào bạn mới. Bạn hãy đăng nhập và hỗ trợ thành viên môn học bạn học tốt. Cộng đồng sẽ hỗ trợ bạn CHÂN THÀNH khi bạn cần trợ giúp. Đừng chỉ nghĩ cho riêng mình. Hãy cho đi để cuộc sống này ý nghĩa hơn bạn nhé. Yêu thương!

Khởi đầu của Thanh Xuân, tôi thấy mình như nhân vật Thị Vệ : Lặng thầm 1 tình yêu đơn phương. Bản chất của thứ tình cảm này – ngay khi bắt đầu đã là tổn thương: Mình hướng về người ta nhưng người ta hướng về một người khác. ĐAU!. Và khi người đấy quan tâm tới người khác, thì tình yêu của tôi lại trở nên ích kỷ như Cám. Tôi luôn tìm mọi cách để họ có thể không thích người đó nữa. Nhưng cuối cùng tôi vẫn không có được. Giờ nghĩ lại thì thấy mình thật là tham lam..^^ Qua rồi 1 thời Thanh xuân tôi sống thật với tình cảm của mình...
    .
    Sau khi thoát khỏi mối tình đơn phương nhiều năm, theo thời gian chúng ta cũng sẽ gặp những người mới. Và chọn cho mình người phù hợp, tôi bắt đầu cho mình 1 mối quan hệ đầu tiên như Tấm : Yêu như thể tình đầu, không biết gì nhưng cuối cùng tôi vẫn tan vỡ. Vì sao tình đầu như Tấm và của chúng ta lại dễ tan vỡ? Câu trả lời chắc ta đã biết nhưng không còn kịp để sửa sai nữa rồi: Là vì, chúng ta yêu thụ động...Tấm lạc mất Nhà Vua thì có Bụt giúp.. Còn tôi, còn chúng ta trong cuộc đời này.. Lạc nhau là mất nhau mãi mãi...
    .
    --30/04/2019--
    .

2. Phạm Mỹ Châu

Phạm Mỹ Châu Học sinh Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    Trường THPT Nguyễn Bỉnh Khiêm

Chuyện tình yêu bao giờ cũng thế ......................

The key of love thích bài này.
  3. jeanne yuki

jeanne yuki Banned Banned Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs quynh hong

dù tình mình chiaw trải qua nhưng mình không thích kiểu tình bi đat như vậy mình mong muốn có một bình yêu bình thường quan tâm nhau, hiểu rõ nhau là được đừng quá nhiều thử thách rồi dẫn đến đau thương.

4. Đỗ Hằng

Đỗ Hằng TMod Sinh học

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hợp Thành

Bao giờ cũng là một chữ đau

5. ngocwiwi

ngocwiwi Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    thcs tan thanh

SUỐT MỘT QUÃNG ĐỜI HỌC SINH 8 NĂM TRỜI MÌNH CHƯA CÓ MỘT MỐI TÌNH VẮT VAI NÀO.NHƯNG ĐỘT NHIÊN ...BÙM MỘT CÁI BỖNG NHIÊN Ở NĂM LỚP 9 LẠI ĐI ĐƠN PHƯƠNG MỘT NGƯỜI, MÀ NGƯỜI TA THẬM CHÍ CÒN KHÔNG ĐẾM XỈA ĐẾN MÌNH . VẬY ĐÓ MÀ MÌNH VẪN NGU NGỐC TỪ BỎ BAO LỜI TỎ TÌNH CỦA HAI CẬU NHÓC (NHỎ TUỔI HƠN) ĐỂ RỒI MÃI ÂM THẦM "THÍCH ĐƠN PHƯƠNG "NGUYỄN".NẾU CẬU CÓ LÀ THÀNH VIÊN Ở ĐÂY HÔM NAY TỚ MUỐN NÓI VỚI CẬU MỘT ĐIỀU

:MIM16:rongcon31:meohong6 TỚ THÍCH CẬU! THÍCH CẬU RẤT NHIỀU! CHÀNG TRAI THANH XUÂN CỦA TỚ À!JFBQ00157070202B:Tonton1

6. NTDNTD04

NTDNTD04 Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Lê Qúy Đôn

ủa bạn à trong cái gr này không biết có bao nhiêu cái nguyễn đâu bạn à

Last edited by a moderator: 1 Tháng sáu 2019
    jeanne yuki thích bài này.
  7. Vương Tư Nhã

Vương Tư Nhã Học sinh mới Thành viên

Trường học/Cơ quan:
    THCS Hoài Xuân

Mình thì không như vậy. Khởi đầu của mình như một viên kẹo ngọt nhân đắng: Chúng tôi lạng lẽ thích đối phương nhưng không ai nói với ai một lời. Nhờ tình thế đưa chúng tôi đến với nhau, thì thầm yêu đương
    Chỉ vì một chữ yêu, yêu điên cuồng, yêu quên đi cả bản thân,... và thứ nhận lại bao giờ cũng là chữ đau, buồn bả nhưng biết làm sao được người đó mãi không về. Ta có thể đau buồn nếu muốn khóc thì cứ khóc, để ngày mai ta có thể bắt đầu một cuộc sống mới.

Chú ý: Trả lời bài viết tuân thủ NỘI QUY. Xin cảm ơn!

Draft saved Draft deleted