[văn 11] giúp T làm bài này với

H

hoangtan2312

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

T được giao viết bài viết 6 về đề bài này, nhưng chả biết viết gì, các bạn giúp T lập dàn ý, hoặc ai có lòng hảo tâm viết 1 bài cho T xem với ^^!
đề bài : Nhà nghiên cứu Hoài Thanh nhận xét " hồn thờ Xuân diệu là 1 nguồn sống rào rạc chưa từng có ở chốn non nước này, khi vui cũng như khi buồn, người điều nồng nàn tha thiế " anh, chị hay phân tích cái hay, cái đẹp trong bài thơ Vội Vàng và 1 số bài thơ khác của Xuân diệu đề làm sáng tỏ thêm nhận định trên

H

hoangtan2312

Hic hic cố gắng giúp T với các bạn ơi :((.................................

W

win810

Cho mình nhờ cái topic này với :D.
Tớ muốn hỏi vấn đề này mọi người ơi. Tớ ko giải quyết đc.

Câu 2 điểm:
1. Đặc điểm ngôn ngữ thơ mới qua tác phẩm.

2. Ý thức khẳng định cái tôi cá nhân của Xuân Diệu có điều gì đặc biệt so với các nhà thơ khác trong thơ mới.

3. Vì sao Hoài Thanh lại khẳng định trong thơ XD trc Cách Mạng "có 1 cái gì rất Việt nam".
(Câu này chả hiểu gì)

4.Nêu những đặc điểm nổi bật trong thơ XD. Vì sao trong sáng tác của ông_nhà thơ của mùa xuân, tuổi trẻ, tình yêu_lại có sự xuất hiện của những vần thơ nói về sự cô đơn cay đắng?

5. Phân tích ngắn gọn vai trò của quê hương, gia đình, cuộc đời, thời đại đối với sự nghiệp thơ ca của Xuân Diệu. (câu này hỏi cho Bác Hồ thì hay hơn nhỉ ).

Tớ ko đc học ông này trong chương trình cơ bản. Em nào lớp 11 giúp tớ với

Câu 5 điểm:
Có mấy cái nhận định như thế này, đều bảo phân tích tác phẩm để làm sáng tỏ.
1. " Với những nguồn cảm hứng mới : yêu đương và tuổi xuân, dù lúc vui hay lúc buồn, Xuân Diệu cũng ru thanh niên bằng 1 giọng yêu đời thấm thía"
_Vũ Ngọc Phan_

2. "Xuân Diệu đã gửi vào trong thơ của người lẫn với 1 chút hương xưa của đất nước, bao nhiêu nỗi niềm riêng của thanh niên bây giờ. Xuân Diệu mới nhất trong các nhà thơ mới"
_Hoài Thanh_

Đề yêu cầu phải đáp ứng đc những ý cơ bản nào thế? Ai chỉ giúp tớ với

2

251192

la`m m0` ne`,kh0' du~ sai a hay chi bo wa na :)) ý thức khẳng định cái tôi cá nhân của xd có điểm đặc biệt so với các nhà thơ khác trong thơ mới: xd muốn ca tôi của mình fai dc khang dinh choi loi:''tha` 1 phut' huy hoang` r0^j` ch0*t t0^j'-c0n` h0*n bu0^`n le l0j' tram nam''nha` tho so fai hoa tan minh`trog bien ng` v0^ dah m0*` m0*` nha^n anh,fai sa0^g manh~ lie^t,s0^g huy h0a`ng

N

nhomotmuahoathachthao_tranhoaiduong

Hoangtan2312 nè !bạn ra đề khó wá ah!Hồi vừa rồi tôi bọn tôi thi HSG cũng vào đề này đó .he he !nhưng mà tôi trượt banh teo rồi .hu hu.nên chưa biết phải giúp bạn thế nào đây!hi hi:p

N

nemo213

To nghi la khi noi ve XD truoc het phai noi ve long yeu doi , ham song den cuong nhiet cua ong. chinh dieu nay chi phoi hau het noi dung trong sang tac cua XD. quan niem song voi vang, song gap, yeu hot hoang, lieu linh cung vi the, thuong xot cho nhung con nguoi song mo nhat, song ma "nhu khong"(toa nhi kieu), cung vi the.
con ve nghe thuat tho XD thi ta nen noi theo huong: moi nhat trong cac nha tho moi.

N

nhomotmuahoathachthao_tranhoaiduong

Chú ý bạn nhé !

To nghi la khi noi ve XD truoc het phai noi ve long yeu doi , ham song den cuong nhiet cua ong. chinh dieu nay chi phoi hau het noi dung trong sang tac cua XD. quan niem song voi vang, song gap, yeu hot hoang, lieu linh cung vi the, thuong xot cho nhung con nguoi song mo nhat, song ma "nhu khong"(toa nhi kieu), cung vi the.
con ve nghe thuat tho XD thi ta nen noi theo huong: moi nhat trong cac nha tho moi.

Bạn ơi , post bài ở diễn đàn phải chú ý viết có dấu bạn nhé !
Chúc bạn học tốt !

Top Bottom