[Văn 8]-Bài viết số 2 - Kể lại 1 lần em mắc lỗi

Status
Không mở trả lời sau này.
H

heocon_buongbinh

;)em co the lam nhu sau chi co mot cai tinh huong nhu the nay vi du em dang tren duong di hoc thay 1 em be dang ban ve so thi nhung thang nho o xom em dang quay pha va cam nhung que mia danh nhau va roi mot thang nho bong đung dang vao trung dau em be va khi em di qua thi em be da ngat xiu nhung em van bo di luon vi so muon hoc nen voi vang lam ngo khi di hoc ve ke cho me nghe la hom nay co may dua nghich qua roi ke dau duoi the la me da mang em vi khong quan tam den nguoi khac va tu do em da cam nhan duoc khong giup do nguoi khac thi minh se cam thay kho chiu(nhu dem nhi lai chuyen me mang vi khong giup do em nho do ma dem khong ngu duoc suy nghi xem bay gio em be dang nam tren day hay da ai giup rui thoi) chi giup duoc den day thui bye:)>-:D:):p

Chú ý:Viết tiếng việt có dấu

Last edited by a moderator:
C

congchualolem_b

hjx....bn nè....nhớ là viết chữ có dấu nha...bn mà viết k dấu koi chừng bị ban nick đó...rút kinh nghiệm bn nhé :)

M

mikohanh

trùi ui, các bạn sướng ghê wá ta! Còn tui phải làm đề khác hóc hơn nhiều(đúng hơn là chỉ có 1 xíu thôi). Coi nè:
Đề bài: Hãy kể lại những kỉ niệm về ngày khai trường đầu tiên của bậc THCS.

C

congchualolem_b

đề ni mới hay nè bn,dĩ nhiên lần đầu bước vào trường sẽ cảm thấy lạ lẫm, bỡ ngỡ và có ước muốn đc trở về trường cũ, có cảm giác k đc thích cái trường "lạ hoắc" này cho lắm, đi đâu cũng gặp tòan ng lạ, cảm thấy buồn và trống vắng quá,rồi đc vào lớp, cũng vui lắm, bn bè thân thiện vì đều k quen ai cả...v..v còn nhiều đìêu xảy ra trong ngfy tựu trường đầu tiên ở năm cấp 2, đó là thời đẹp lắm bn àh, còn đẹp hơn cả cấp 3 nữa...

S

seagirl_41119

Đúng,ngày mình bước vào trường cấp 2 mình thấy mình đã lớn nhưng khi bước vào trường cấp 3 thay vì cảm giác xưa way trở lại,mình lại thấy lo lắng vì thời gian 3 năm là rất ngắn.
Đề bài này có khá nhiều cảm xúc để nói:lạ lẫm,hồi hộp sung sướng,tràn trề niềm vui và luôn hướng trong đầu mình một sự nỗ lực hết sức.........Tóm lại là nhiều ơi là nhiều

C

congchualolem_b

thời gian đó là lúc chuyển mình từ lúc hồn nhiên sang 1 mức trưởng thành cao hơn, nên có nhiều cảm xúc rất đáng quý mà bây giờ khi lớn lên ta khó có thể tìm lại đc, bn cứ sử dụng chất liệu quý báu nhất là cảm xúc mà viết là đc

E

endlessstream

hay là bạn cứ nói nghiện game đi, rồi không chịu học, diễn tả tâm trạng bứt rứt nhưng cũng không thể dứt game ra được, một ngày thầy dẫn ra gốc cây phượng rồi nói về sự cần mẫn của kiến cho tương lai của chúng, từ đấy hiểu ra vấn đề là phải học vì ngày mai, cuối năm được học sinh giỏi, thầy sẽ vui, ba mẹ cũng vui, hãy tả lại càng xúc cảm về nụ cười động viên của thầy lúc thầy chỉ lũ kiến và niềm tin yêu trong ánh mắt thầy lúc thầy hạnh phúc khi bạn được kết quả tốt. tôi đã viết thế đấy, cũng khá, nếu bạn có hứng thú thì hãy thử một lần rồi post lên cho mọi người cùng đọc.

S

seagirl_41119

Ngày khai giảng đầu tiên ở trường cấp 2,nếu mới lên lớp 6 đã nghiện game thì bùn wa' nhỉ????????
Có thể nghĩ nhiều tình huống hay hơn mà bạn

C

congchualolem_b

tình huống bn bị nghiện game hay lắm đó, rất sáng tạo đó bn ^^!, vì đây là cấp 2 nên mức độ nghiêm trọng của vấn đề k quá lớn và tớ nghĩ như thế là hay rồi đó :)

S

seagirl_41119

Một học sinh lớp 6 thường k thế đâu bạn,mình thấy thường toàn những em lớn hơn mới nghiện như thế thui.Đây là lần khai trường đầu tiên của cấp 2 mà,chỉ lớp 6 thui,nếu dùng từ nghiện thì cứ nghiêm trọng sao ấy.Cái kỉ niệm nó nên đẹp một chút

C

congchualolem_b

đẹp hay k đẹp phụ thuộc vào cái nhìn và cách diễn đạt, có thể nghe qua ng ta k thích nhưng khi đọc bài với cách trình bày tốt và nhìn nhận đầy cảm xúc thì vẫn đc xem là bài văn hay và có ý nghĩa

L

lienphuthai

bạn nào cho mình bài viết số 3 với. Đề bài là: Giới thiệu chiếc áo dài Việt Nam. Nếu được thì mình cảm ơn các bạn nhìu nhìu lắm(nhớ là viết đúng sự thật nghen) Thank you

C

congchualolem_b

bn nè,mục đích của diễn đàn là chia sẽ, thảo luận và trao đổi kinh nghiệm chứ k phải làm bài giúp bn nha, tớ chỉ gợi ý để bn làm bài thôi
đây là đề thuyết minh nên trước tiên bn phải giới thiệu về chiếc áo dài độc đáo của dân tộc VN gắn liền suốt chiều dài lịch sử của dân tộc.Sau đó miêu tả về bề ngòai,cách thức may áo và cách sử dụng cũng như hòan cảnh sử dụng của chiếc áo dài thời xưa với cả lọai áo dành cho nam và nữa, áo dài thời nay có sự cải tiến nhưng vẫn giữ lại nét chung của áo dài xưa,những phụ kiện hay đi cùng với áo dài, 1 số nơi nổi tiếng với ng con gái Vn mặc chiếc áo dài như đất Huế.Hịên nay nhiều nơi khuyến khích mặc áo dài vì ng ta đang theo thời thế và lãng quên vẻ đẹp truyền thống, đó là nét đẹp đáng giữ.Nêu ý nghĩa của chiếc áo dài.Kết bài sẽ tóm tắt lại vai trò và nét đẹp của áo dài VN cần đc lưu giữ và phát triển

S

seagirl_41119

Áo dài là một món quà rất đặc biệt mà nhiều ng nước ngoài đã chọn.Họ đến VN và hok chọn cái j làm kỉ niệm ngoài chiếc áo dài vì chiếc áo dài chính là VN,là ng phụ nữ VN nói riêng.Chiếc áo dài mang đậm bản sắc dân tộc VN ,thể hiện vẻ đẹp của ng VN từ cách ăn mặc,cách sáng tạo

K

khanhvy1215

"áo dài là nét truyền thống văn hoá của Việt Nam từ thuở xa xưa đến cho tận bây giờ.
Đã có không ít người nước ngoài ngạc nhiên về vẻ đẹp thanh lịch của tấm áo dài Việt Nam, mặc dù ở nước họ cũng có những người phụ nữ mặc những bộ áo dài dân tộc đủ màu.
Khó mà nói hết đc vẻ đẹp nhè nhẹ mà thơ mộng của tà áo dài trong sự ồn ào, tấp nập đua chen của thành thị. Tà áo dài mang một vẻ đẹp như hoa tươi mang lại sự thanh thản sau 1 tiếng thở dài."
Còn lại bạn tự nghĩ đi nhé!

Last edited by a moderator:
L

love_haveto_away

bạn không bao giờ mắc lỗi hay sao?
dù sao thì bạn hãy kể thật xúc động vào
bạn có thể sử cụng trí tưởng tượng của bạn
]

J

joily

mình làm bài này rồi, dc 8.5 điểm nè, mình kể về việc mình là học sinh nhà nghèo, dc cô giáo quan tâm giúp đỡ nhưng theo lũ bạn xấu ăn chơi ( hút thuốc, cúp tiết, trốn học), cuối cùng cô giáo biết, cô giáo làm mình cảm thấy hối hận và mình tự hứa ko bao giờ phạm phải sai lầm đó nữa

T

thienthandethuong_minigirl

mình nghĩ 1 kỉ niệm có thật xảy ra khi kể sẽ hay hơn là ta bịa ra nhiều
vì có thể bộc lộ chính suy nghĩ của mình

Status
Không mở trả lời sau này.
Top Bottom