[028][Miss][Vòng 1] thuhien_31031999

S

sonmoc

[TẶNG BẠN] TRỌN BỘ Bí kíp học tốt 08 môn
Chắc suất Đại học top - Giữ chỗ ngay!!

ĐĂNG BÀI NGAY để cùng trao đổi với các thành viên siêu nhiệt tình & dễ thương trên diễn đàn.

I. Mẫu đơn:
- Tên 4rum : thuhien_31031999
- Tên thật : Nguyễn Thị Thu Hiền
- Ngày, tháng, năm sinh : 31.3.1999
- Nick Y!M : thuhien_31031999
- Thành tích bản thân : Nhiều không kể hết ạ ;))
- Địa chỉ : Hải Dương
- Lí do tham gia cuộc thi : năm ngoái tay trắng, năm nay thi lại xem có tiến bộ hơn tí nào không ^^
- Kỉ niệm đáng nhớ nhất ở diễn đàn: Nhiều ạ ;))
- Điều được lớn nhất khi tham gia diễn đàn: ĐƯợc giao lưu, học hỏi,kết bạn,....
- Ảnh :
picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

picture.php

II.Bản tự giới thiệu:
Mình tên là Thu Hiền, đang là học sinh lớp 7 của 1 trường tiên tiến ở Hải Dương.
Biệt danh của mình là Cá Sấu hay mọi người còn gọi là “Pé Sấu kute ^^”. Cái biệt danh ấy bắt nguồn từ tính tình của mình! :D. Mình hơi hơi nóng tính, đôi lúc không kiềm chế được nên có chút dữ dằn.
Mình thích màu đen vì nó vừa huyền ảo, kì bí, vừa lôi cuốn, hấp dẫn, lại đan xen thêm chút cá tính! :D
Sở thích của mình là: Nghe nhạc mọi lúc mọi nơi, giao lưu trên học mãi, múa may, chém gió, đi chơi,….
Sở ghét: Nấu cơm, học văn, quét nhà,….
Sở trường: nhảy múa, làm toán và nịnh nọt :))
Sở đoảng: học văn hơi kém, quét nhà hơi bẩn, giặt quần áo hơi nhanh, nấu cơm hơi nát+mặn, …. =))
Mình còn rất nhiều điều để nói nhưng mình xin kết thúc ở đây (sẽ kể tiếp khi được miss hocmai 2012 =)))

III. Phần trả lời câu hỏi.
Câu 1: - Diễn đàn thành lập 1/5/2007
- Những ngày đầu tiên, địa chỉ web để vào diễn đàn là: http://forum.hocmai.vn
-Diễn đàn chuyển đổi giao diện sang vbb vào 2008
- Đạt mức 1000000 thành viên vào ngày 12/8/2010
- Các đời admin: Người đầu tiên (tạo ra diễn đàn) anh Nguyễn Hà ~~> anh Công <Moonlighting> ~~~> Diễn đàn chuyển nhà ad là anh Phát <Tranquang> ~~~~>
Anh Hưng <Truonghan_h> ~~~~> ad Duyên ~~~~> hiện tại là anh Thùy ^^

2. a. Mình chưa từng gặp trường hợp này bao giờ nhưng nếu gặp mình nghĩ trước tiên là bị sốc, sau đó là hoảng loạn và thất vọng. Để giải quyết mình sẽ gặp những người đã được nghe “người bạn thân” của mình nói xấu về mình để hỏi xem họ đã được nghe những gì về mình. Sau đó mình sẽ xem xét lại những câu nói ấy đúng hay sai. Nếu như mình sai thật thì sẽ cố gắng sửa đổi, khắc phục và nói với người bạn thân trên diễn đàn : “Nếu bạn thấy mình không được ở điểm nào thì có thể nói trực tiếp với mình, không nên đi nói với người khác như thế, mình ngại lắm ^^. Bạn là bạn thân của mình cũng cần giữ sĩ diện cho mình một tí chứ :D. Lần sau bạn cứ nói thẳng, mình không ngại đâu, còn cảm ơn bạn vì đã giúp mình hoản thiện hơn :-*.” . Còn nếu những câu chuyện kể được xuyên tạc thì mình sẽ nói thằng với người bạn thân trên diễn đàn rằng “Tớ không hiểu vì sao cậu lại nói như vậy nhưng tớ luôn coi cậu là bạn thân, kể cho cậu nghe những gì thật nhất từ trái tim tớ. vậy mà tại sao cậu lại nỡ đi nói xấu tớ trước mặt người khác cho dù tớ chưa làm gì có lỗi với ai và kể cả là cậu. Tớ thật sự thất vọng, cậu cần cho tớ thời gian để suy nghĩ và có lẽ từ giờ chúng ta không nên nói chuyện với nhau nữa”. Sau khi nhận ra được sự thật về người bạn thân mình sẽ cẩn trọng thân trong việc chọn bạn, không nên để bị lợi dụng như trước,.. hơn nữa qua đây cũng phải cố gắng nói với bản thân rằng “Chỉ cần sống đúng với bạn thân mình, không làm gì tổn hại đến ai thì chẳng ai làm gì được mình!!!”

B, “Hiểu nhầm”? Vậy thì có thể nói là ta không sai hay sao? Cũng giống như câu a, trước hết nên xem lại mình đã, không có gì sai thì mới phản kháng, nếu không thì nên xin lỗi và rút kinh nghiệm cho bản thân.

Nếu gặp trường hợp ở đề bài đưa ra thì mình sẽ thông qua topic giải thích cho mọi người nghe vì sao mình lại làm như vậy và suy nghĩ, cảm tưởng của mình khi làm việc đó. Nêu lên cái ích lợi trước mắt mà mình nghĩ ra. Thú thật với mọi người rằng trước khi nói không suy nghĩ tới việc sẽ bị hiểu lầm như thế này. Tóm lại là giải thích cho mọi người hiểu rằng mình không có ý xấu, mong mọi người tha lỗi và hứa sẽ sử đổi….. (Lời nói phải thật lòng không thì tốt nhất là đừng nói gì cả.)

C, Trước khi trả lời câu này mình xin phép được nói: “không có lửa làm sao có khói” vì vậy nếu như dính dáng vào việc “có hiềm khích” này thì xin lỗi nói thẳng “ai đó cũng không phải hạng vừa”.
Bị ngăn cản nhưng mình tin năng lực và sự kiên trì có thể đánh gục tất cả. Họ có thể có hiềm khích với mình, có thể nói xấu mình, có thể cản trở mình nhưng có 1 điều họ không thể phủ nhận đó là “năng lực và đóng góp của mình cho diễn đàn”. Chỉ cần có năng lực, có tâm huyết thì ai cũng quý mến bạn và người này người kia có thể không tuyển bạn nhưng chắc chắn sẽ có người cần bạn, mong bạn. Người nào “ngu” mới đem chuyện riêng ra bàn cùng chuyện công! Họ không tuyển mình đó là một tổn thất lớn của họ vì box họ quản lí sẽ không thể phát triển tốt hơn được khi họ luôn bị tình cảm chi phối!
~~~> Tóm lại: sống hết mình, làm việc hết mình,…. bạn có thể chống lại những gì xấu xa và đen tối nhất!

D, Ad không tốt thì góp ý qua yahoo, không được thì góp ý trên diễn đàn. Nói thẳng! Ai bị đụng đến sĩ diện mà không ngại? Khi đã ngại rồi mà không sửa đổi thì chỉ có những người “hết thuốc chữa”, không làm gì được nữa. Muốn góp ý trên diễn đàn cũng cần phải tế nhị, đừng mạnh dạn quá kẻo hỏng chuyện, rồi lại rước họa vào thân ==!
Khi admin đã nhận ra điểm chưa tốt thì nên cùng mọi người giúp đỡ, góp ý để ad tự sửa đổi sao cho phù hợp nhất (tất nhiên là sẽ có ý kiến này ý kiến nọ, nhiều kiểu khác nhau,…tùy vào ad tự xem xét cái nào đúng cái nào sai). ủng hộ tinh thần để ad tự tin chiến thắng! Khi đã hài lòng với ad rồi thì nên thi tuyển mod để góp chút công sức cùng ad đưa diễn đàn đi lên :-*.

E, Bạn thấy một số người bạn của mình trên diễn đàn có ý định, hoặc tư tưởng chống phá diễn đàn.

Cần phải nói ngay với admin hoặc các smod để có phương hướng giải quyết. Trong trường hợp họ không tin thì lấy dẫn chứng cụ thể để thuyết phục. (Việc này chỉ nói qua tin nhắn riêng- không công khai). Sau đó cùng với những người có trách nhiệm “dẹp loạn”. Bí mật làm gián điệp, tham gia cùng hội “phản động” để tìm hiểu nguyên nhân vì sao họ lại muốn phá hoại diễn đàn. Sau khi tìm được nguyên nhân thì cùng với ad và smod giải thích rõ những vẫn đề gây hiểu nhầm (không để lộ chúng ta đã biết về chuyện chống phá diễn đàn). Nếu vẫn còn người không thỏa mãn với lời giải thích của ad+smod thì cần nói cho họ những ích lợi của diễn đàn như: là nơi giao lưu học hỏi của học sinh trên cả nước, là nơi giải trí sau mỗi giờ học căng thẳng, là địa điểm tin tưởng để các bạn kiểm tra lại kiến thức đã học,…. Chính vì vậy không ai có quyền phá hoại diễn đàn, vì mình mà hi sinh lợi ích của nhiều người khác,…. Đến đây thì mình tin rằng không ai còn có ý định xấu nữa!!! ^^

Câu 3: . Từ khi tham gia diễn đàn đến bây giờ, việc làm TỐT NHẤT mà mình làm được đó là đóng góp 1 phần công sức nhỏ bé của mình giúp diễn đàn đi lên và phát triển. Thông qua đó giúp các bạn học sinh ôn lại kiến thức đã học ở trường và nâng cao thêm các kiến thức mới (Toán 7); chia sẻ kinh nghiệm học, ôn thi của mình cho các bạn tham khảo (Trí dục); giúp các bạn có những giây phút thoải mái sau giờ học căng thẳng qua box Góc thư giãn.

N

nhungdieuhanhphuc_sethuocvetoi

Tặng em

Chúc em nhỏ này thi tốt nhé !

.....................................................................................................

Hãy vẫn học tốt và thi tốt nữa chứ :)

Mong em thành công

H

hiensau99

Có ai xem ảnh mới không nè.... định chụp để gửi vào phần bản đăng kí nhưng lỡ nộp bài rồi nên thôi :)) (p/S: Khi xem xong ảnh thấy tớ xinh thì nhớ ấn nút thanks cho bài viết của bác Mốc nhá =)))

picture.php

L

loduclap

ban thu hien oi co gang len nha giut giai hoc mai nha minh luon ung ho ban het minh co len nha

V

vansang02121998

Sặc sụa, trông cứ như là chị em sinh đôi với 1 đứa ở khối tui.

Trông giống dễ sợ, chỉ có điều tui không có ảnh của nó cho mọi người xem. hjxhjx

T

thuytt93

xinh quá chị thích em mất rồi làm thế nào bây giờ? hihi ước gì mình là boy.

H

hiensau99

Cảm ơn các bạn đã ủng hộ cho Hiền. Hiền sẽ cố gắng không để phụ lòng các bạn. Nhớ tiếp tục ủng Hộ Hiền nhé.
Buổi tối vui vẻ :D

@vansang02121998 ở Hải DƯơng à? Tớ cũng ở Hải DƯơng... chẳng có nhẽ..... :-sss................ Cơ mà mình học lớp 7, liên quan gì đến năm 1998 đâu :|

M

mia_kul

Cô công khai ở pic này à ~ ;))
Cái ảnh kia khoe trên ava luôn cho nó nóng, đảm bảo... =))
PS: 5ting cô em :-*

M

minhtuyb

Cô cũng lắm fan gớm nhỉ ;))
Nhìn cái ảnh ở avatar cô khác quá :-S, khác hẳn mấy ảnh trước :))
Vote cái ;))

D

daiphongxt

chúc bạn thành công trong học tập và trong cả cuộc thi miss 2012 trên hocmai.vn nhé

L

le_phuong93

Cô em này ở Hải Dương nè. vote cho một cái. Chị thấy cái hình post sau xinh ghê :X Chúc em giựt được giải nha!

Last edited by a moderator:
0

0973573959thuy

Chị Hiền dễ thương quá ! Em chúc chị đạt giải cao trong cuộc thi này nhé !

H

heroineladung

Hihi...ngưởi wen đây mà. Chị ủng hộ cho e nhiều lắm, chúc e đoạt đc giải thưởng nhé!

N

nhatvy2606

Chúc bạn dành chiến thắng trong cuộc thi này.
Mà hình như bạn còn hơi nhỏ thì phải.

T

thuy2525

vote cho em vì để mái bằng giống chị :))=))=))
..............................................
....................

H

hoanby

MÌnh là người thứ 100 nè đẹp quá! hihihi............................................

N

nhocphuc_pro

Thấy tên Hiền cứ tưởng rằng là hiền. Ai dè đọc phần giới thiệu thấy dữ gớm :D.( mình giởn thôi chứ không ý gì). Chúc may mắn!!!

H

hiensau99

hihi... sắp hết thời hạn bình chọn vòng 1 rồi. mọi người nhanh tay ủng hộ Pé Sấu nào :x

@ mia_kul: Công khai cái gì ạ? nghe theo chị thay avatar làm anh minhtuyb sốc kìa :)).

@ minhtuyb: Fan của em cũng bt thôi ạ, cũng vẫn còn ít lắm :D. anh là người thứ 5 bảo em là khác đấy =))

@0973573959thuy: thanks em iu :x

@nhocphuc_pro: Tại đọc đề tức không chịu được nên một mạch chém luôn ra như thế đấy bạn ợ :(. Chính vì vậy mới có cái biệt danh Cá Sấu :(

@ daiphongxt, le_phuong93, heroineladung, nhatvy2606, thuy2525, hoanby: Cảm ơn các bạn nhiều lắm lắm :x

M

mia_kul

Hiền: Có mỗi anh ấy sốc thôi ấy chắc. Lúc nhìn trên Y!M chị sốc chả kém :"> [bằng chứng là chị bị sặc... sữa =))]
Nhưng mà cứ change đi cô em :x Xênh tươi thé này không treo thì phí em ạ :x
Cô chắc được ít nhất 1 giải ồi :'x

Top Bottom